Cuộc sống Tôi là mục tiêu của thầy Sử

at15-0009

Học sinh mới
Thành viên
1 Tháng mười hai 2022
1
1
6
13
Hải Dương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình học ở trường abcd, mình cx học bình thường thôi, không ghét các thầy cô mà rất coi trọng họ. Đầu năm học mình rất muốn tạo mối quan hệ tốt với thầy cô. Nhưng từ đầu năm đến giờ, thầy cô nào cx yêu quý mình và giúp đỡ nhưng môn lịch sử, điều đáng nói ở đây là mình không làm gì cũng không nói chuyện trong tiết học nhưng thầy luôn chăm chăm như mình là mục tiêu thầy ý. Sáng hnay học sử, mình đang viết bài thì bạn A có hỏi thầy thì mình bảo bạn là ở trong sách ấy, xong thầy bắt mình đứng lên rồi bảo là lớp ai cũng nói như em thì khác gì cái chợ, mình có nói là'' Em chỉ nhắc bạn A thôi ạ'' thầy không những nghe mà con chửi mình NGU. Thầy nói:'' Tuần trước, mày cũng nói chuyện tao cho mày đứng góc lớp mày chưa chừa à''. Em im lặng không nói gì, nhưng chuyện đấy đã xảy ra vào 1 tháng trước mà thầy bảo 1 tuần trước là sao. Mấy đứa nói chuyện mà thầy chỉ chửi em là sao? Cho xin ý kiến với a.

Marcco

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
30 Tháng sáu 2022
397
1,273
116
Nghệ An
Nghệ An
mình học ở trường abcd, mình cx học bình thường thôi, không ghét các thầy cô mà rất coi trọng họ. Đầu năm học mình rất muốn tạo mối quan hệ tốt với thầy cô. Nhưng từ đầu năm đến giờ, thầy cô nào cx yêu quý mình và giúp đỡ nhưng môn lịch sử, điều đáng nói ở đây là mình không làm gì cũng không nói chuyện trong tiết học nhưng thầy luôn chăm chăm như mình là mục tiêu thầy ý. Sáng hnay học sử, mình đang viết bài thì bạn A có hỏi thầy thì mình bảo bạn là ở trong sách ấy, xong thầy bắt mình đứng lên rồi bảo là lớp ai cũng nói như em thì khác gì cái chợ, mình có nói là'' Em chỉ nhắc bạn A thôi ạ'' thầy không những nghe mà con chửi mình NGU. Thầy nói:'' Tuần trước, mày cũng nói chuyện tao cho mày đứng góc lớp mày chưa chừa à''. Em im lặng không nói gì, nhưng chuyện đấy đã xảy ra vào 1 tháng trước mà thầy bảo 1 tuần trước là sao. Mấy đứa nói chuyện mà thầy chỉ chửi em là sao? Cho xin ý kiến với a.
at15-0009thầy này xấu tính thật đấy. Nếu thật sự là e không làm gì mà thầy vẫn ghim thì e hay sử nói chuyện với mẹ thử xem thứ nhất nói để bố mẹ biết được tình hình học tập, tình hình của e ở lớp. Thứ hai nói với bố hăọc mẹ để bố mẹ có thể giúp em. Nhưng việc bạn A hỏi thầy mà e xen vào nói cx sai, việc em nói chuyện riêng trong giờ học cũng sai thầy nạt là đúng nhưng thầy lại chửi em là "Ngu" thì thầy sai bởi thầy ko có quyền xúc phạm, em tuy vi phạm nhưng đang ở mức độ nhẹ thầy có thể nói nhẹ nhàng mà đúng khôg.
Em có làm phật lòng thầy bao giờ chưa?

Ngọcc Anhh Yumerinn

Học sinh tiến bộ
Thành viên
18 Tháng mười hai 2021
650
3
2,044
231
13
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc
Vĩnh Phúc
at15-0009Mình nghĩ là nếu như bạn bên cạnh ( bạn A ) của cậu hỏi thì cậu có thể trả lời nhé nhưng mình lưu ý là cũng nên hạn chế 1 chút vì mình e là nói chuyện nhiều xong giáo viên tia ấy . Mình thấy thầy này cũng hơi quá đáng với cậu , nghĩ ra thầy giáo không nên nói học sinh mình ngu ngốc , kém cỏi như vậy ; mình không nghĩ là gặp tình trạng như cậu đâu . Nếu như bạn A hỏi cậu ấy , lần sau cậu ấy k trả lời được thì cậu ấy tự chịu trách nhiệm vì "không tập trung học" của mình , cậu ấy không biết ấy thì tự về nhà mà tra Google . Thầy nói cậu là "nói chuyện trong giờ" là đúng nhưng từ khi thầy chửi cậu là ngu thì có vẻ hơi quá đáng thật đấy
Mình chỉ nhé : "Nếu như thầy cô nào cứ nhìn chằm chằm vào cậu trong bất kỳ giờ học nào thì đừng nói chuyện hay chú ý vào việc khác nhé . Bình tĩnh thì các thầy cô sẽ có thiện cảm lại với cậu"
Nếu như cậu không làm gì sai với thầy thì cậu không phải sợ gì cả . Mình nghĩ là nếu như mà thầy ấy chỉ chửi cậu mà không chửi các bạn khác trong lớp cậu mà rõ ràng các cậu ấy nói chuyện thì hình như mình cũng có khả nghi là cậu có gì đó mà thầy không có thiện cảm với cậu ấy , giáo viên thường như thế . Giáo viên không có thiện cảm là nói ghê lắm , cô Công nghệ không có thiện cảm với mình đâu , cô chửi mình suốt cậu ạ
Nếu như thầy đã tức thì cậu đừng nói gì cả , nếu như cậu nói hoặc phản ứng lại thầy thì thầy sẽ càng tức thêm . Điều tốt nhất là thông báo cho cha mẹ hoặc là bạn bè , giáo viên chủ nhiệm của cậu . Giáo viên kiểu này mà ở trường mình thì chắc là kỷ luật lâu rồi
Nếu cậu có thắc mắc gì thì cậu có thể trả lời trực tiếp ở dưới hoặc nói chuyện ở hội thoại với mình nha ^^

Last edited:
Top Bottom