tôi chán đời

V

vosanhathanh

Người trẻ bây giờ sao mà buồn và cô đơn quá thế ? Có phải vì cuộc đời không còn gì để vui ?Hay bởi tại lũ trẻ chung ta không cảm thấy vui với cuộc đời ?:D
Cứ tiếp tục buồn , nếu bạn thấy vui vì điều đó

H

hoatrongmatbao

tôi buồn vì đời tôi ko vui chứ ko phải là tôi ko thấy vui với cuộc đời
khi còn nhỏ những ngày đi học mọi người đều chơi đùa thoải mái, chỉ có một con nhỏ đi tha thẩn một mình
con nhỏ ấy là tôi . Nhiều người hỏi nhau :Nó mới ít tuổi biết gì mà buồn.Nhưng con bé có những suy nghĩ mà người lớn cũng phải ngạc nhiên.Và họ bảo con bé khác người

E

endlessstream

em cảm ơn chị vì em cũng đã từng như chị, và bây giờ em cũng chưa thoát khỏi cảnh lẻ loi đó.
những người kia không hiểu nên mới nói thế. em định nói trước chị rồi, nhưng vì nói lỡ nói nhiều quá thì không hay, nên em vẫn theo dõi mục này, chị vào nói những dòng đó làm em bất ngờ vì như em đang đọc lại chính những tâm sự của em.

A

amaranth

tôi buồn vì đời tôi ko vui chứ ko phải là tôi ko thấy vui với cuộc đời
khi còn nhỏ những ngày đi học mọi người đều chơi đùa thoải mái, chỉ có một con nhỏ đi tha thẩn một mình
con nhỏ ấy là tôi . Nhiều người hỏi nhau :Nó mới ít tuổi biết gì mà buồn.Nhưng con bé có những suy nghĩ mà người lớn cũng phải ngạc nhiên.Và họ bảo con bé khác người
Bé Bão giống anh hồi nhỏ quá ha.
Khổ cái là lớn lên anh vẫn vậy :))

H

hoatrongmatbao

Con bé rất muốn tìm ai đó để tâm sự nhưng khi nói lên những suy nghĩ của mình thì bạn bè nó đều bảo:suy nghĩ của vân người lớn quá
và con bé cô dơn
khi lớn lên một chút,bạn bè con bé quan tâm đến những thứ mà với con bé đó lại là người lớn quá
thế là họ lại bảo con bé trẻ con hồn nhiên
nhưng nào có ai biết con bé lúc nào cũng buồn lúc nào cũng muốn khóc

T

thanhhungday

Người ta buồn tại vì người ta không vui thôi!!!!!
Mà cũng có thể là người ta đã vui quá nhiều nên bây giờ không còn thấy bất kì việc gì vui nữa.....:eek:

V

vosanhathanh

làm thơ gì mà thấy nó kì kì sao ấy, thấy giống.....
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Kì đà , kì bống , kì nhông ...
Có con kì cục, ai trông! ..."kì kì "
Vào đây đú đởn cái gì
Chê bai cửa miệng , rồi kì thị nhau ?
Hà thành nóng mắt : lượn mau!
Người ta buồn ,không an ủi được một câu lại còn .....
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

H

hoatrongmatbao

cảm ơn người đã phân trần
giúp cho người viết được phần nguôi ngoai
Giờ tâm sự đã giãi bày
Thì ai thích nói dở hay tôi đều cười
Chỉ là tâm sự con người
Dở hơi đáng trách đáng cười đáng chê..........

Top Bottom