[Toán 7] Suy luận

B

batcongbang

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình xem thoáng qua một mục trong sách hình lớp 7 có ghi là TẬP SUY LUẬN vậy tập suy luận là gì vậy ? bước đầu phải suy luận như thế nào? suy luận như thế nào mới là đúng? cảm ơn các bạn nhiều, mong các bạn hồi âm sớm. thanks...100 lần:):)::|:)

~> Chú ý cách đặt tiêu đề: [Toán7] + Tiêu đề!

Last edited by a moderator:
L

luffy_1998

nếu là hình 7 thì:
- Suy luận (lập luận) là từ giả thiết và các định lí, tiên đề, tính chất hình học để đi từ giả thiết tới kết luận của bài toán.
- Hai câu sau: làm nhiều bài tập bởi hình học khác đại số, đại số thường có những bước làm rồi chúng ta làm theo những bước đó còn hình yêu cầu là một suy diễn chặt chẽ logic ko có bất kì bước làm nào.
Cách suy luận thường gặp nhất là đi ngược từ KL lên GT (tức là suy luận như sau: để chứng minh KL ta phải chứng minh điều 1, để chứng minh điều 1 ta cần chứng minh điều 2, ..., để chứng minh điều i - 1 ta cần chứng minh điều i và điều i suy ra trực tiếp từ GT)

Last edited by a moderator:
X

xuancuthcs

đây là ý kiến thứ nhất

Bằng cách tập cho não làm việc với cường độ cao nhiều giờ và ăn uống đầy đủ, chơi thể thao là điều đầu tiên bạn cần! Bạn nên phát huy khả năng sáng tạo của mình, tư duy ko theo một khuôn mẫu có sẵn, từ những điểm mấu chốt mà suy luận ra giải pháp một cách nhanh chóng thì phải tập, khi bạn quen dần với kiểu suy luận rồi thì nên sáng tạo để suy luận theo một chiều khác ... Nói cách khác, luôn phải làm mới phong cách tư duy sáng tạo của mình, làm mới bộ óc của mình. Khi não bạn đã wen với việc này, bạn có thể là một người suy luận cực tốt rồi đấy

X

xuancuthcs

còn đây nữa

Học một môn có khả năng phản ứng nhanh, để luyên linh hoạt, luôn không để bị stress quá kao. Ngủ đủ nhé. Ăn cá vào, phải biết giải trí. Đừng học quá nhiều hay chơi quá nhiều. Bị mụ đầu đó bạn nhé. Nghe nhạc nè. Học cách tập trung cao độ, không bi phân tán bởi môi trường xung quanh nhé. Biết nhập tâm vào bài học. Uống dâu cá. Mình làm hết mấy cái đó rồi, rất tốt đó, ba mình tập cho mình từ nhỏ lận. Còn gì không thì mình chẳng biết nữa. Chúc bạn tìm được cách tốt nhất cho mình nhé.

Top Bottom