[toán 7]Giải thử nè!

P

phungphuongmai96

Các cậu có thể giải thik rõ hơn cho tớ hỉu hok? Thực sự tớ cũng hok bik làm bài này mừ:D

2

27410

theo tui là 5 ng­­uoi chắc đúng đấy theo suy luận là nhu vậy

Last edited by a moderator:
M

mehangnga

Phuong an B:6nguoi????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????

M

madocthan

Một ông, hai bố, bốn con
Một mẹ, hai cháu tính tròn bao nhiêu?
A.9 B.6 C.5

Mình chọn B.6 người !
Toán mẹo hả bạn!
Ông , bà , bố, mẹ và 2 con. Chắc thế
Nhân dịp đầu năm thay mặt đảng nhà nước, chính quyền gửi tới đồng chí lời chúc tốt đẹp nhất.Chúc các đồng chí ăn nhanh chóng lớn học càng ngày càng giỏi!hehe

A

anhnhat100

Đố bài toán mẹo này khó đấy
5 con mèo bắt được 5 con chuột trong 5 phút. theo tỉ lệ này thì
muốn bắt 100 con chuột trong 100 phút thì cần bao nhiêu con mèo?:)>-:)>-:)>-:khi (163):

K

kicker

de nhu an keo

ông

bố mẹ

con1 con2
1 ông nhe
ong là bố cua bo(1)
bố của 2 con(2) \Rightarrow(2 ong bo)
bố và mẹ là 2 con của ông + 2 con của bố mẹ=4con
2chau thì rõ rồi
:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

8

816554

Đố bài toán mẹo này khó đấy
5 con mèo bắt được 5 con chuột trong 5 phút. theo tỉ lệ này thì
muốn bắt 100 con chuột trong 100 phút thì cần bao nhiêu con mèo?:)>-:)>-:)>-:khi (163):

cần 100 con mèo fải hok? 1' thì 1 mèo bắt 1 chuột \Rightarrow 100 chuột, 100' cần 100 mèo (hok bít đúng hok? đoán đại=)))

H

hotboy501

theo tớ thì thế này nha:
- câu thứ nhất đáp án C. 5 người là : ông, bố, mẹ và 2 con
ko đc có bà vì nếu có bà thì bà và mẹ là 2 người mẹ
- câu thứ 2 thì vẫn chỉ là 5 con thui
vì theo đề bài thì 5 con bắt đc trung bình 1 con chuột trong 1 phút
vậy 100 con trong 100 phút thì chỉ cần 5 con là đủ (đố hay ra phết)
mình giải thế nếu đúng thì thanks cái nha

N

ngoclinh1196

giai thich

:)ban hieu nhu the nay nhe:co tat ca 5 nguoido la 1 ong 1 bo 1me 2 chau.trong cau hoi noi den 2 bo vi nguoi thu nhat la bo cua "2chau";nguoi thu 2 la bo cua bo me 2 chau do.co 4 con thi trong do 2 con chinh la 2 chau,còn2 con còn lại la bo va me.ban hieu chua?bai toan nay hay day chu nhi?:p:D

N

ngoclinh1196

tra loi

tra loi ban anhnhat100 :theo mình thì cần có 100 con mèo nhưng nếu cùng bắt 100 con chuột cùng một lúc thì chỉ cần 5 phút thôi:ptuy không dúng với yêu cầu nhưng bắt được chuột càng nhanh thi càng tốt bạn nhỉ?:)>-:D

C

con_ca_kiem_123

Ngu the^
co 5 con tho^i
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

C

con_ca_kiem_123

Ngu the^
co 5 con tho^i
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Top Bottom