Toán Toán 5

T

tuananh8

có bài nào ko post lên đê
tui làm vs...................................

1.hãy tính diện tích một mảnh đất hình chữ nhật có chu vi là 55.2m.Biết rằng nếu tăng chiều rộng thêm 2.6m và giảm chiều dài đi 2.6m thì mảnh đất đó trở thành hình vuông
2.cho 1 số có 2 chũ số,trong đó chữ số hàng đơn vị gấp đôi chữ số hàng chục.Nếu lấy số đó công với 7 thì được 2 chữ số giống nhau.Tìm số đó .
3.cho một số có 2 chữ số.Khi chia số đó cho tổng các chữ số của nó thì được thương là 4 và dư 3.Nếu đổi chỗ các chữ số của số đã cho thì được 1 số mới gấp 6 lần tổng của các số đó là 5 đơn vị.Hãy tìm số đã cho
4.cho một số tự nhiên,khi viết thêm 1 số bé hơn 100 vào bên phải số đã cho thì số đó tăng thêm 1234 đơn vị.Tìm số đã cho & số viết thêm ?

T

th1104

mọi người ơi có bài nào ko
ko thì tui hỏi
1+1=?
haha...................................................

T

th1104

tuan anh ơi khó vậy hả cho bài dễ thui
khó quá thì làm thế nào
hihi
(nói thế tui còn chưa đọc đề)

T

th1104

bài một nè
mình ra chiều rộng là 11.2
dài là 16.4
hehe
thế là dt là 183.68
đúng ko tuấn anh

T

tuti7love

1.hãy tính diện tích một mảnh đất hình chữ nhật có chu vi là 55.2m.Biết rằng nếu tăng chiều rộng thêm 2.6m và giảm chiều dài đi 2.6m thì mảnh đất đó trở thành hình vuông
Bài này dễ

Last edited by a moderator:
T

tuti7love

ờ đúng rồi. Mình đang nghĩ thế...........................................................................................

T

tuananh8

Bài này hỏi gì vậy tuanănh

yêu cầu tính diện tik mà____________________________________________________________-

C

congaigiaitoan_5

Ôi trời ôi mọi người spam vừa vừa thôi, mod đâu del bài, nếu thik thì add nick nhau ra yahoo tha hồ mà tán dóc, đừng có mà spam>"< !

Top Bottom