[Toán 11]Kiểm tra 1 tiết!

L

longtt1992

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình sắp kiểm tra 1 tiết hình rồi chương I.
Bạn nào có bài toán về phép dời hình nào không. Điển hình vào nhé :D. Mai mình kiểm tra 1 tiết rồi ai có thì cứ post lên nhé. Mình cám ơn rất nhiều. Mà nói cho mình các tư duy làm sao để làm 1 bài toán dựng hình. :(

T

tuanvutran

cho tứ giác ABCD nội tiếp đường tròn (o;r) với AD=r. Dựng hình bình hành ADBM và ADCN . chứng minh rằng tâm đường tròn ngoại tiếp tam giác MND nằm trên (o;r)

M

mcdat

Mình có bài này không biết có giúp được bạn không:

[TEX]\text{Cho} \ \Delta ABC \text{co' O, G, H } [/TEX] lần lượt là tâm đường tròn ngoại tiếp, trọng tâm, trực tâm. Gọi J là tâm đường tròn ngoại tiếp tam giác có 3 đỉnh là chân đường cao của [TEX]\Delta ABC[/TEX]

CMR: O, H, G, J thẳng hàng

L

longtt1992

Nào các bạn cùng nhau giải chúng đi..... Mình cần thêm mấy bài toán dựng hình nữa ai có thì post lên nha :D

T

tuanvutran

cho đưởng thẳng delta và d cắt nhau và hai điểm A,B không thuộc delta và d. hãy dựng hình bình hành ABCD sao cho C thuộc delta và D thuộc d

T

tuanvutran

cho nữa đường tròn tâm O, đường kính AB. hãy dựng hình vuông ÈMN sao cho E,F nằm trên AB và MN thuộc đường tròn

T

tuanvutran

cho hai đường tròn (o;r) và (o';r') M là điểm thuộc (O) có điểm biến M' trong phép đối xứng trục delta biến (o;r) thành (o';r'), (d) là tiếp tuyến của (o;r) tại M. chứng minh rẳng hình đối xứng qua delta của (d) tiếp xúc với (o';r') tại M'

T

tuanvutran

cho tam giác ABC có B và C ở trên đường thẳng a cố định, có trực tâm H cố định và đường tròn O ngoại tiếp tam giác ấy đi qua điểm P cố định. tìm tập hợp các tâm o và dựng tam giác ABC biết thêm N là trung điểm của AB

L

longtt1992

Mình có bài này không biết có giúp được bạn không:

[TEX]\text{Cho} \ \Delta ABC \text{co' O, G, H } [/TEX] lần lượt là tâm đường tròn ngoại tiếp, trọng tâm, trực tâm. Gọi J là tâm đường tròn ngoại tiếp tam giác có 3 đỉnh là chân đường cao của [TEX]\Delta ABC[/TEX]

CMR: O, H, G, J thẳng hàng

Giải giúp mình bài này đi mcdat ơi chán quá không giải được.............. Khó :(

Top Bottom