[Toán 10]cac bac làm hộ cái nha

Thảo luận trong 'Tích vô hướng của hai vectơ và ứng dụng' bắt đầu bởi longkha, 15 Tháng mười hai 2008.

Lượt xem: 1,654

1. longkha

longkha Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

cho hai đường thẳng(d1),(d2).Trên (d1)lấy cac điểm A,C,E vs trên (d2) lấy các điểm B,D,F sao cho các cặp đường thẩng B vs DE ,CD vs À,È vs BC theo thứ tự căt nhau tại M,N,P.CMR M,N,P thẳng hàng
    he các bác trình bày kĩ hộ tui với nha:D:khi (45)::khi::khi (12)::D

--->đề nghị bạn chú ý cách đặt tiêu đề bài viết

Last edited by a moderator: 15 Tháng mười hai 2008
  2. longkha

longkha Guest

cặp đường thảng AB vs DE ,CD vs AF ,EF vs BC....................................................

3. cặp đường thảng AB vs DE ,CD vs AF ,EF vs BC................................................ ....

4. oack

oack Guest

giả sử 3 điểm M,N,P ko thẳng hàng! khi đó sẽ có 1 tam giác đc tạo từ 3 điểm này.
    kẻ MN; MP cắt các đt ([TEX]d_1[/TEX]);([TEX]d_2[/TEX]) chắc chắn là tại 4 điểm! theo đầu bài có [TEX]M=AB\bigcap_{}^{} DE \Rightarrow MN ; MP[/TEX] cắt ([TEX]d_1[/TEX]) tại A,E cắt ([TEX]d_2[/TEX]) tại D và B. kéo PN sẽ cắt ([TEX]d_1[/TEX]) tại C; ([TEX]d_2[/TEX]) tại F cái này bắt buộc phải là 2 điểm còn lại!. Thấy[TEX] P=DE \bigcap_{}^{} CF[/TEX] (vô lí) hoặc[TEX] P = AB\bigcap_{}^{} CF[/TEX] (vô lí) [TEX]\Rightarrow[/TEX] ĐPCM! :)>-

5. tungc3

tungc3 Guest

ặc đề khó hiểu we' ! lần sau đề nghị viết dõ hơn bạn nha ! Để hum sau tui post mấy bài cực hay lên luôn . cho cả nhà cùng làm

6. bạn viết đề mình ko hiểu được. vs? À? È? muốn giúp mà không giúp bạn được. srr nha.

7. kidvohinh

kidvohinh Guest

cac ban lam ho minh` bai nay` cai'
    CMR 1 tam giac bat co 1 goc' bat ky`la` 120 do^, thi` giao diem? cua 3 duong` phan giac' trong se tao thanh` tam giac vuong

8. hg201td

hg201td Guest

Giả sử [TEX] \widehat\{ABC}=120^o[/TEX]
    3 đường phân giác cắt nhau tại D
    [TEX] \widehat\{ADB}=60^o[/TEX]

uh mà đề sao nhỉ.Ko ổn rùi ko thể xảy ra

Last edited by a moderator: 22 Tháng hai 2009
  9. pokco

pokco Guest

3 duong phan giac trong tam giác thì giao nhau tai 1 diem
    sao lai thanh tam giac vuong duoc

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted