Nhật ký tố lục lan - nhật ký hoa lan xanh

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
507
1,233
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Mỗi lần lên thư viện mình thường bất giác lao vào những đống truyện tranh, những cuốn sách về trang phục, y học, trà đạo, lịch sử,... dù lúc nào mình đã tự hứa với bản thân là mình sẽ đọc sách về kinh tế. Nhưng mình ko muốn đọc, mình cảm thấy ngấy với những trang viết dài lê thê dài dòng, những thuật ngữ na ná nhau, với những câu chuyện về người giàu có, vốn,... Mình cảm thấy nên muông chiều bản thân 1 chút, dù sao là tưới cây, phân đạm cũng nên hài hòa, đủ món. Đọc 1 chút về cây chè của người việt cổ, về lưỡi kiếm của người du mục được sách hy lạp ghi lại, về thuyền bè của nam bộ xưa,... haizz tự nhiên t muốn thế giới phát triển chậm lại 1 chút, nếu như mà hiện giờ nó cũng phát triển chậm như việc mũi tên bằng sắt ra đời cách mũi tên bằng đồng hàng thế kỉ, thì chắc h này t đang ngồi chất củi canh lửa bên nồi nấu đồng, tự hỏi về loại vật liệu kì cục này khi nấu xong sẽ dùng để làm gì. Chứ t hết rảnh để nghiên cứu so sánh mấy công ty con của công ty này với mấy công ty con của công ty khác rùi

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
507
1,233
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
Tớ rất mệt, cậu có thể an ủi tớ 1 chút đc ko
Và trong giấc mơ hôm đó tớ đã thấy cậu ngồi học dưới ánh đèn mờ nhạt. Tớ hận cậu, rất rất hận cậu, và hận bản thân mình nữa. Giá như, lòng tớ như chiếc chiếu có thể trải cuộn, giá như tương tư này có thể như tóc và gội rửa, tất cả như băng tan, trôi đi vạn dặm

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
507
1,233
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
04/10/2024
Quy trình "ốm" của t
- Giai đoạn 1: tự nhiên thấy da dẻ đẹp + ngủ ngon ko bị mất ngủ
- Giai đoạn 2: tự nhiên đau họng + đau đầu + tự nhiên muốn ăn uống healthy, ko thèm ăn quà vặt
- Giai đoạn 3: không thèm ăn linh tinh, không đi chơi lung tung nữa.
- Giai đoạn 4: không muốn ăn + hơi sốt nhẹ + có tinh thần làm việc oke
- Giai đoạn 5 : da trắng, má hồng, môi đỏ, mắt to (đẹp như thiên thần, như 1 thiên thần) + sốt, huyết áp cao + làm việc không biết mệt là gì + ai hỏi sao ốm mà vẫn làm việc thế, thì bảo không thấy mệt, không thèm ăn bất cứ cái gì, không buồn ngủ nốt luôn
- Giai đoạn 6: càng đẹp hơn (mé nó quái dị), vẫn sốt ,hơi đau đầu nhưng uống xíu thuốc là hết, chạy deadline ko biết mệt, không thấy buồn ngủ, không muốn ăn gì
- Giai đoạn 7: hết sốt= buồn ngủ không thể trụ đc, đau họng, đau đầu, nhức người, đắng miệng, ngủ và ngủ và ngủ... , nói chung là combo hủy diệt, người như sắp die đến nơi.
thiệc khó hiểu, sao cái lúc ốm tinh thần mình tốt vậy mà hết ốm cái nó như bị gãy ngang vậy ta.

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
507
1,233
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
05/10/2024
Kì này bắt đầu phân lớp học theo chuyên ngành. tui không rõ phân làm các chuyên ngành nào, nhưng lớp chuyên ngành của t chỉ có 20 người.
Trong 20 người thì tầm 8 nữ còn lại là nam.
Môn này t làm nhóm với 2 bạn nam liền mà nhóm hiện tại có 3 người thui. Aaaaa, 2 bạn nam nhóm t đẹp trai wá, wá wá...
" ôii, sao mình có thể như vậy được nhỉ, ôi tr ơi,...:Tuzki40

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
507
1,233
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
09/10/2024
Mình muốn nói mình không hiếu thắng, mình còn chưa bằng ai cả, chưa cố gắng, chưa nỗ lực bằng ai cả
Tại sao lại có thể nói mình hiếu thắng chứ, cậu chỉ muốn mình giỏi thui sao. Mình phải thật tham vọng, tham vọng hơn nữa. Có tham vọng thì mới có quyết tâm được.
Mình ghen tỵ quá, mình không thích mình như vậy 1 chút nào, nhưng tại sao lại không đc ghen tỵ cơ chứ. Khi bố mẹ họ biết con mình thích ngành đó, họ đầu tư cho con tìm học lập trình, tham quan về các mô hình, đi các khóa trại hè, học tiếng anh, học kỹ năng thuyết trình. Còn tớ, tớ phải thuyết phục, phải chiến đấu với gia đình, phải trải qua những khoảng thời kì khó khăn, tự mình phấn đấu để chứng minh cho gia đình thấy, phải bằng cả những người có được hoàn cảnh tốt để đậu vào ngành, kể cả khi đậu vào đại học rùi tớ cũng không dám khoe, để tránh những lời đàm tiếu của người khác về ngành học của mình, lỡ lại lọt vào tai bố mẹ mình.
H cái gì họ cũng biết, cái gì cũng giỏi, còn tớ phải chấp nhận xuất phát sau, học cái gì cũng chậm hơn, tớ không được ghen tỵ 1 chút hay sao, ko được hiếu thắng 1 chút hay sao?
Hiếu thắng thì sao, mất phần cơm nhà bạn đi à?!

Hy _ Nhiên

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
5 Tháng mười một 2018
507
1,233
176
19
Nghệ An
THcS Quỳnh Hồng
13/10/2024
Nhớ lại rất lâu về trước, tớ là 1 cô bé rất lạc quan, tới mức mỗi lần xem lại những bức ảnh đó, tớ đều cảm giác như mình chưa từng sống trong những ngày đó, chưa từng sống trong những ngày mà tớ luôn không muốn nhớ lại.
Thậm chí tớ từ bỏ tất cả ngờ vực - thứ vốn sinh ra để bảo vệ thân tớ, để níu giữ một bến bờ, níu giữ những người tớ nghĩ rằng họ thực lòng yêu thương tớ. Đến khi tớ hết thứ để họ lợi dụng, họ vứt bỏ tớ, tớ lại cứ nghĩ tớ đã làm sai điều gì mới khiến họ như vậy. Haizz, chung quy thì một người thật lòng yêu thương mình sẽ không bao giờ vứt bỏ mình. Mình là người yêu thương họ, chả lẽ nào mình lại không hiểu được rằng: khi thực lòng yêu thương ai đó, thì sẽ luôn có 1 tình thương dành cho họ, bất cứ điều gì hay sao, vậy mà tại sao mình lại ko nhìn ra họ không yêu thương mình chứ? Thật ngu ngốc quá mmà

Top Bottom