Tình yêu online - đúng hay sai

Status
Không mở trả lời sau này.
P

phamminhkhoi

oh, bài viết của mình đâu rồi nhỉ . Hình như anh phamminhkhoi xóa bài của mình mà ko còn một dấu vết gì cả

Đấy là spam sao ạ

Tui chúa ghét những ng hok bik tôn trọng ý kiến của mình và ng khác. Khi tranh luạn trên mạng và ngoài đời cũng thế, bỏ các icon =)), :)) và :-j đi
Còn nếu bạn đồng ý & k có thì ý kiến khác thì thank ng ta 1 cái là đủ, cần phải vik bài sao ?

Nhưng với những người chưa yêu thì họ lại có quan điểm khác

Nói thực là không nên.

Kết luận chủ quan ;)

uhm`! nhưnng chỉ là không nên thôi, chứ ko phải là không đc!
ty online cũng có những cung bậc cảm xúc riêng của nó!
cũng như ty thực vậy!
các bạn tìm đọc cuốn "yêu em từ cái nhìn đầu tiên" đi!
tớ nghĩ sau khi đọc xong cuốn sách này các bạn sẽ có cảm nhận # về tình yêu online!

Quá chuẩn :)>-

Dúng là không nên chỉ nhìn 1 phía và đánh giá 1 vấn đề

Last edited by a moderator:
N

nhox_tx2

Quá nhiều quan điểm của các mem đưa ra phản đối tình iu onl, chắc các bạn chưa nghĩ rằng tình yêu là sự cho đi và nhận lại một cách vui vẽ không ép buộc!! online hay không cũng vậy, nếu bạn tìm ra một nữa của mình, hiểu mình, chia sẽ mọi điều lo toan về mọi mặt trong cuộc sống, thì dù ở đâu hay bất cứ khi nào tình yêu cũng chỉ là một. Có thể bạn không tin Tui chính là một trong những người có tình yêu online nè!! tui và người đó quen nhau trên mạng ban đầu cũng chỉ nc với nhau!!! một cách bình thường nhưng dần dần sự quan tâm đc thể hiện nhiều hơn trong nhưng lời nói. Bạn có thể cho rằng,nói thì ai mà không nói đc nhưng chúng ta đâu phải thằng ngốc đúng không, có thể tin đc hay không là do ở bản thân!! nều như có sự thật lòng thì online lại còn tốt hơn cả cái đc gợi là tình yêu không ảo của các bạn. Cái cốt lõi là ở mỗi bản thân chúng ta yêu thật lòng, mong muốn và cho đi những jì yêu thương nhất tới một người và ta cũng sẽ nhận đc tình yêu đo!!!
Các bạn nào chưa tin thì có thể pm riêng tui P/s một chút: tui và người đó iu nhau đc hơn 1 năm tui đó! có ai khẳng định hộ xem đó có phải là lừa không!!!:rolleyes::cool:

B

boomvippro

Quá nhiều quan điểm của các mem đưa ra phản đối tình iu onl, chắc các bạn chưa nghĩ rằng tình yêu là sự cho đi và nhận lại một cách vui vẽ không ép buộc!! online hay không cũng vậy, nếu bạn tìm ra một nữa của mình, hiểu mình, chia sẽ mọi điều lo toan về mọi mặt trong cuộc sống, thì dù ở đâu hay bất cứ khi nào tình yêu cũng chỉ là một. Có thể bạn không tin Tui chính là một trong những người có tình yêu online nè!! tui và người đó quen nhau trên mạng ban đầu cũng chỉ nc với nhau!!! một cách bình thường nhưng dần dần sự quan tâm đc thể hiện nhiều hơn trong nhưng lời nói. Bạn có thể cho rằng,nói thì ai mà không nói đc nhưng chúng ta đâu phải thằng ngốc đúng không, có thể tin đc hay không là do ở bản thân!! nều như có sự thật lòng thì online lại còn tốt hơn cả cái đc gợi là tình yêu không ảo của các bạn. Cái cốt lõi là ở mỗi bản thân chúng ta yêu thật lòng, mong muốn và cho đi những jì yêu thương nhất tới một người và ta cũng sẽ nhận đc tình yêu đo!!!
Các bạn nào chưa tin thì có thể pm riêng tui P/s một chút: tui và người đó iu nhau đc hơn 1 năm tui đó! có ai khẳng định hộ xem đó có phải là lừa không!!!:rolleyes::cool:

Ý kiến của bác đúng quá , em ko thêm bớt dc tí gì cả ....ka ka...........:)>-:)>-

C

congchuatuyet_lc

Chuyện tình cảm của Thuỷ cũng giống như của đồng chí nhox_tx2 đó.....
chỉ khác mỗi thời gian tức là chưa đc 1 năm
nhưng mình TIN tình cảm giữa cả hai k0 có gì là lừa dối gì hết..........
vì 2 chúng mình yêu nhau thật lòng......luôn lo lắng cho nhau mọi thứ trong cuộc sống
lo về những gì cao hơn bao la hơn và về tương lai của cả hai
Bây giờ,nếu có hỏi tớ một câu nữa thì TỚ VẪN K0 BAO GIỜ HỐI HẬN VÌ ĐÃ YÊU VÀ YÊU NGƯỜI ĐÓ
xin hết ạ..........

N

nguyentung2510

:D Có quan điểm: Tình yêu không khoảng cách. :D Nếu có một tình yêu ảo thực sự thì thật vô cùng đáng quý.

Nhưng liệu nó có dễ tan không :(. khi có quan điểm :D: Nhất cự li, nhì tốc độ.

Cả hai đều không xác định được tình yêu của mình sẽ đi tới đâu. Trong khi đó, ngoài kia thế giới thật vô cùng,

Con người thật, tình cảm thật. Nhiều sự lựa chọn. Liều đối phương có thay lòng nhưng vẫn bắt cá hai con.

Câu thành ngữ: Lửa gần rơm lâu ngày cũng xém.

Ý kiến của tôi thì tình yêu ảo không xấu. Nhưng vấn đề là đối tượng mà bạn quen biết ntn. Nếu ở hocmai thì không vấn

đề gì. nhưng ở một góc tối nào đó thì cần phải xem xét

N

nhox_tx2

:D Có quan điểm: Tình yêu không khoảng cách. :D Nếu có một tình yêu ảo thực sự thì thật vô cùng đáng quý.

Nhưng liệu nó có dễ tan không :(. khi có quan điểm :D: Nhất cự li, nhì tốc độ.

Cả hai đều không xác định được tình yêu của mình sẽ đi tới đâu. Trong khi đó, ngoài kia thế giới thật vô cùng,

Con người thật, tình cảm thật. Nhiều sự lựa chọn. Liều đối phương có thay lòng nhưng vẫn bắt cá hai con.

Câu thành ngữ: Lửa gần rơm lâu ngày cũng xém.

Ý kiến của tôi thì tình yêu ảo không xấu. Nhưng vấn đề là đối tượng mà bạn quen biết ntn. Nếu ở hocmai thì không vấn

đề gì. nhưng ở một góc tối nào đó thì cần phải xem xét
Ý kiến của bạn rất đúng tuy nhiên có những người họ chỉ cần một thứ đó là tình yêu thật, và họ luôn chung thủy vì tình yêu đó, tui không phủ nhận rằng " lửa gần rơm lâu ngày cũng bén" Có lẽ tin nhau được hay không thì là do chính ở bạn nếu bạn mang lại một cảm jác Hp mà dù người ở gần có muốn cũng không làm được, thì dù có xa nhau mấy họ cũng chỉ cần T/Y của bạn dành cho họ chứ không cần, tình yêu nào ngoài lề khác, bởi vì họ tin T/y của bạn hơn mọi thứ sẽ không bao jờ có thể đổi thay!!! Còn ngược lại nếu bạn khiến người đó không có cảm jác Hp, hay ấm áp khi bên mình thì lí đó khiến người đó bén lủa với 1 ai khác là vì người đó tốt hơn bạn. Nếu như bạn đã yêu thật lòng mà không Hp thì lí dó bạn chưa có cái đc gọi là tình Yêu thật!!!!!

T

thjenthantrongdem_bg

Bạn sao có thể khẳng định được rằng người đó iu bạn thực sự

VD: hum nay bạn buồn , khi nói chuyện với người đó bạn thấy họ dùng những icon như là :( hay :(( và những lời nói thông cảm với bạn. Nhưng biết đâu họ đang cười khanh khách thì sao. Bạn ko thể nhìn thấy dc phải hok.

Đây là 1 VD nhỏ thôi và còn rất nhiều trường hợp khác.

P

phamminhkhoi

VD: hum nay bạn buồn , khi nói chuyện với người đó bạn thấy họ dùng những icon như là hay và những lời nói thông cảm với bạn. Nhưng biết đâu họ đang cười khanh khách thì sao. Bạn ko thể nhìn thấy dc phải hok.

Thế nếu ở ngoài đời, VD nhá, một ng bạn nc vs em thân mật ma bên trong họ ngấm ngầm hại em thì em làm j^^ Những kẻ nguỵ quân tử thỉ đâu cũng có, và khi học đa mún thế thì ở đâu họ cũng vẫn trở nên jan xảo^^ Đâu phải đơn jản là ảo là giả, k ảo là thật ^^

Xấu hay tốt còn tuỳ vào kinh nghiệm, nhận thức & tình cảm của từng người. Báo chí thì họ nêu gương xấu, nhưng còn nhìu chuyện tốt thì sao ?

T

thjenthantrongdem_bg

Thế nếu ở ngoài đời, VD nhá, một ng bạn nc vs em thân mật ma bên trong họ ngấm ngầm hại em thì em làm j

Nhưng đó là tình bạn. hok phải là tình yêu ạ :)

P

phamminhkhoi

Iu hay bạn # nhau sao :) Bản chất con ng có một và chỉ một mà thui. Thui thì...lớn lên sẽ hỉu

T

traitimbang_3991

tình yêu online? :)

bạn có dám chắc rằng cách nói chuyện của bạn ngoài đời và cách nói chuyện của bạn trên mạng là hoàn toàn giống nhau?

bạn có dám chắc rằng tính cách của bạn ngoài đời giống hệt khi online?

bạn có dám chắc rằng tất cả những gì bạn nói khi online đều là những gì bạn nghĩ?

bạn có dám chắc rằng khi bạn cảm thông với ai đó khi online thỳ thời điểm đó bạn cũng đang bùn thật sự? hay chỉ là những icon và những lời nói chia sẻ chẳng đúng với những gì bạn nghĩ?

bạn có dám chắc rằng dù người bạn yêu khi online có thế nào đy nữa khi gặp mặt bạn cũng sẽ ko thất vọng?

thế giới ảo và thế giới thật thực sự là có khác nhau! gặp nhau mới býk, người bạn đó không thực sự giống người bạn mà mình nói chuyện khi online! nhất định là sẽ có sai khác.....chỉ là ít hay nhiều mà thôy! mình chắc chắn về điều đó!

tình yêu ảo làm người ta tyn vào một tương lai mà 2người cùng xây đắp trong thế giới ảo đó, 2 người sẽ cùng cố gắng thực hiện tương lai, thực hiện những gì họ đặt ra, nhưng nếu nó chệch hướng so với những gì 2người đặt ra thỳ sẽ ra sao?! đôi khi nó không thực tế! VD: bi giờ tỳnh yêu online đa số là của các bạn còn đang đy học, phải ko? nhật định đôi nào cũng sẽ đặt ra mục tiêu cùng cố gắng học, đỗ đh để gặp nhau? nhưng bao nhiêu nỗ lực đó đến khi 1 trong 2 ko thực hiện đc mục tiêu thỳ tất cả sẽ ra sao?????

P

phamminhkhoi

nh yêu ảo làm người ta tyn vào một tương lai mà 2người cùng xây đắp trong thế giới ảo đó, 2 người sẽ cùng cố gắng thực hiện tương lai, thực hiện những gì họ đặt ra, nhưng nếu nó chệch hướng so với những gì 2người đặt ra thỳ sẽ ra sao?! đôi khi nó không thực tế! VD: bi giờ tỳnh yêu online đa số là của các bạn còn đang đy học, phải ko? nhật định đôi nào cũng sẽ đặt ra mục tiêu cùng cố gắng học, đỗ đh để gặp nhau? nhưng bao nhiêu nỗ lực đó đến khi 1 trong 2 ko thực hiện đc mục tiêu thỳ tất cả sẽ ra sao?????

Ha ! Rất hay. Nhưng ty nào chẳng thế nhỉ ^^ Cả ở ngoài đời và trong tg ảo ^^

Bạn t có ng iu đi du học và nó chờ 4,5 năm nay rùi ^^ Đâu phải chuyện thực thế hay k ?

Hình như vẫn chưa ai hỉu câu nói của mình: tất cả chỉ là tương đối

T

traitimbang_3991

cái gì cũng có 2 mặt của nó! đúng hay sai không thể kết luận được........đó là tuỳ vào suy nghĩ của từng người! vấn đề ở đây không phải là lừa dối hay không mà có khi bạn rất thật lòng với ng đó khi online nhưng khi gặp nhau bạn lại không có cảm giác như khi ol............thật giả lẫn lộn!
quan điểm của mình: là không nên...............

V

vjtran

VD: hum nay bạn buồn , khi nói chuyện với người đó bạn thấy họ dùng những icon như là :( hay :(( và những lời nói thông cảm với bạn. Nhưng biết đâu họ đang cười khanh khách thì sao. Bạn ko thể nhìn thấy dc phải hok.

Chẳng có ai đủ kiên nhẫn để dùng sự giả tạo của mình ngồi nghe 1 người "than khổ" với mình trong 1 năm em à! Hơn nữa mỗi người điều có 1 chứng kiến riêng nhất là trong chuyện t/c họ có thể cảm nhận được, tin được hay là kô, tình yêu onli đâu chỉ = những dòng chữ, icon mà cả giọng nói nữa chứ! Em có giám khẳng định 1 người vừa quen ngồi nghe mình tâm sự ngoài thực tế mà trong lòng người đó đồng cảm thật sự với mình không?
KHông nên gọi là "tình ảo" mà có thể gọi là "tình onli", vì ở đây "onli" chỉ góp phần là 1 công cụ cho tình yêu chứ chẳng phải nơi tạo ra tình yêu, nếu như chúng ta biết SỐNG THẬT trong cái thế giới onli này thì có lí do gì mà đối phương không thật với ta chứ?
Chị vẫn tin "NHỮNG GÌ XUẤT PHÁT TỪ TRÁI TIM SẼ ĐI ĐẾN TRÁI TIM" vì dù con đường để đi đến 1 trái tim khác có đi qua 1 cái máy tính _ 1 thế giới onli thì hề gì! Vì cuối cùng cái đích vẫn là kết quả _ là 1 trái tim khác.
P/s: Hãy thử 1 mạo hiểm, nếu ta TIN!

T

traitimbang_3991

mình nhớ không nhầm.....thỳ ở đâu đó trên 4rum này Khôi có nói: nên nhớ đây chỉ là thế giới ảo.....thích thỳ lên, không thích thỳ tắt máy ra ngoài đy chơi.............mình không nhớ lắm! đại khái là vậy! :)

P

phamminhkhoi

Đúng vậy đấy ^^

Đây là thê giới ảo nhưng là ảo ở khái niệm thê giới...K thể áp đặt những khuôn khổ của tg thật vào đê bắt ng ta thê này or thế khác. Đó là tơ nói trong hoàn cảnh có nhìu vụ tranh luận sa đà trên 4rum

Nhưng tc là thật

Con ng là thật

Bản tính con ng là thật ^^

K thay đổi c àk ;)

Nhưng j xuất phát từ trái tim đi đến trái tim, đó là điều k đổi ^^

1 câu nói đâu có thể áp dụng máy óc đúng hem;)

T

traitimbang_3991

=)) vấn đề muôn thưở..........mỗi người một ý kiến.........ai cũng có những suy nghĩ của riêng mình.....................

Chẳng có ai đủ kiên nhẫn để dùng sự giả tạo của mình ngồi nghe 1 người "than khổ" với mình trong 1 năm em à! Hơn nữa mỗi người điều có 1 chứng kiến riêng nhất là trong chuyện t/c họ có thể cảm nhận được, tin được hay là kô
điều này là đúng! có thể cảm nhận được rằng họ thật lòng hay lừa dối!
nhưng
vấn đề ở đây không phải là lừa dối hay không mà có khi bạn rất thật lòng với ng đó khi online nhưng khi gặp nhau bạn lại không có cảm giác như khi ol............thật giả lẫn lộn!

V

vjtran

tình yêu online? :)

bạn có dám chắc rằng cách nói chuyện của bạn ngoài đời và cách nói chuyện của bạn trên mạng là hoàn toàn giống nhau?

bạn có dám chắc rằng tính cách của bạn ngoài đời giống hệt khi online?

bạn có dám chắc rằng tất cả những gì bạn nói khi online đều là những gì bạn nghĩ?

bạn có dám chắc rằng khi bạn cảm thông với ai đó khi online thỳ thời điểm đó bạn cũng đang bùn thật sự? hay chỉ là những icon và những lời nói chia sẻ chẳng đúng với những gì bạn nghĩ?

bạn có dám chắc rằng dù người bạn yêu khi online có thế nào đy nữa khi gặp mặt bạn cũng sẽ ko thất vọng?

thế giới ảo và thế giới thật thực sự là có khác nhau! gặp nhau mới býk, người bạn đó không thực sự giống người bạn mà mình nói chuyện khi online! nhất định là sẽ có sai khác.....chỉ là ít hay nhiều mà thôy! mình chắc chắn về điều đó!

tình yêu ảo làm người ta tyn vào một tương lai mà 2người cùng xây đắp trong thế giới ảo đó, 2 người sẽ cùng cố gắng thực hiện tương lai, thực hiện những gì họ đặt ra, nhưng nếu nó chệch hướng so với những gì 2người đặt ra thỳ sẽ ra sao?! đôi khi nó không thực tế! VD: bi giờ tỳnh yêu online đa số là của các bạn còn đang đy học, phải ko? nhật định đôi nào cũng sẽ đặt ra mục tiêu cùng cố gắng học, đỗ đh để gặp nhau? nhưng bao nhiêu nỗ lực đó đến khi 1 trong 2 ko thực hiện đc mục tiêu thỳ tất cả sẽ ra sao?????

Nói thế này tức mình tin bạn ko tin vào tình onli và cũng chưa hề yêu onli.
Vì nếu khi đã yêu onli, người ta sẽ có những lo lắng khác với những tình yêu bình thường (như dòng chữ màu hồng mà bạn nói). Theo đó, 1 là 2 người sẽ sống thật với mình hơn, 2 là người ta chuẩn bị sẵn tâm lí khi tình yêu đó đủ lớn để không thay đổi bởi hình thức hay gì khác. Cái quan trọng mà mình muốn nhắc lại: Mạng chỉ là 1 công cụ cho t/y onli, điều đầu tiên bạn mong có 1 tình yêu onli thật sự, thì bạn biết SỐNG THẬT trong THẾ GIỚI ẢO này!

P

phamminhkhoi

Ânyway...có nhìu con đường bạn chọn, và k ai có thể can thiệp.

Nếu như ty online là xấu, thì lý giải làm sao đc những mối tình đến đích.

Nếu như ty online là tốt, thì tại sao vẫn có những th hok hay v..v

Một cuộc tranh luận k có câu trả lời và k đi đến đích....nên lock pic thôi.

Lời cuối cùng t mún nói là : "tỉnh táo, nhìn nhận, suy xét và chân thành;)"

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom