Tình yêu lứa tuổi học trò nên hay ko

Status
Không mở trả lời sau này.
P

pisces.uirgo

...............phải yêu chứ.cái duyên cái số vồ lấy mình thì biết tránh đâu
em thấy chả sao!!!!!!!!!!!!

B

boynghean_190498

nếu đang học mà cái chuyện yêu đương xen vào thì.......đố ai mà không phân tán tư tưởng được.....ngồi thì cứ lơ tơ mơ.......không tập trung j` cả đâu

G

gaconfro

Iu mà cùng động viên nhau học tập để tiến lên ý, quan tâm giúp đỡ nhau hơn,......, thì chắc là chấp nhận đc, nhỉ?
Cũng ko nên gán: iu = mất tập trung + lơ là việc học đc, đúng ko?
Nên có cái nhìn thoáng hơn, nếu bít cách ủng hộ tinh thần, hướng theo đường tốt thì cũng có hiệu quả học tập rất cao chứ, hj

J

jungyuri

theo mình thì ở tuổi chúng ta tốt hơn hết là không nên yêu.mặc dù có thể một số bạn cho rằng tình yêu lứa tuổi học trò rất lãng mạn và mơ mộng, song nếu chúng ta yêu vào rồi thì khó có thể nào học tập trung 100% vào việc học và như jay thì khó có thể nào đạt được những j mà chúng ta mong đợi. mình nghĩ cái từ yêu ở lứa tuổi học trò mà các bạn vẫn hay nói đó chỉ là ngộ nhận mà thui. có thể chúng ta đã hiểu nhầm vấn đề. tốt nhất là học là trên hết.

H

hocmai510

Mình đã đọc rất nhiều ý kiến khác nhau của các bạn
và cho rằng: ý kiến các bạn đúng nhưng mình nghĩ
Chúng mình đang tưởi mới lớn
Rất dễ rung rinh bởi một điều gì đó( tình iu)
Nhưng đó cũng là tình yêu chíp bông mà thôi.
Và quan trọng hơn cả vẫn là việc học hành của chúng ta
Tình iu hãy dẹp sang một bên ,dừng lại ở tình bạn thôi nha!!
Nếu không dứt ra được thì hãy nghĩ đó là một tình cảm đẹp.

Hãy học tốt nhá!!!!!!!!!:p:);););)

C

clover141

iu ở lứa tuổi học trò ko sai nhưng cũng ko đúng.Ko sai vì nó chính là phản xạ rất tự nhiên của hai người khác giới nhưng ko đúng ở đấy chín là ko đúng lúc. Liệu một trái tim nhỏ bé của tuổi teen có thể chống đỡ với nhứng thứ gọi là phức tạp trong tình iu vì thế iu ở lứa tuổi teen theo mình chỉ nên xem đấy là mục tiêu phấn đấu để đạt nhiều thành công trong tương lai khi ấy mình nghĩ iu là đúng lúc rồi.

C

chuot_chjt

theo tui nghỉ iu ở lứa tuổi học trò phụ thuộc vào ý thức của mỗi người
nếu iu mà hok quan tâm đến chiện học thì sẽ gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến kết quả học tập
nhưng có nhìu bạn iu nhau,họ bik giúp đỡ nhau trong học tập cùng nhau tiến tới=>kết quả học tập rất cao=>chúng ta nên noi gương họ
nói tóm lại tình iu tuổi học trò thật trong sáng,hồn nhiên và không vô duyên:d

B

bboy.viet

Tình yêu tuổi học trò là 1 thứ tình cảm cao đẹp , trong trắng . Vấn đề không phải là yêu hay không , mà là yêu như thế nào . Tôi nghĩ , chúng ta chỉ nên coi đó như 1 tình cảm đẹp , làm 1 kỉ niệm sâu sắc trong tuổi học trò , đừng cố phát triển nó , vì tôi thấy, đa số là mất nhiều hơn được ( tôi đã bị 1 lần và nhớ mãi ), nên hãy coi đó như tình cảm của những người thân trong gia đình dành cho nhau thôi nhá .

T

tavietanh

ko nên đâu, rôi đã trải wa và đã bỏ được, đúng lời bạn kia nói 100% ko học được, nếu yêu thì lòng khó vứt dc -> học ko dc -> xa xút. Dù bạn nói chú tâm học nhưng yêu mạnh wa' -> ko chú tâm học dc -> xa xút. Nhiều người nói là yêu ra yêu, học ra học nhưng cũng chỉ thế chả học nổi, tôi gửi lời này cho ai đang yêu thì hay bỏ đi, mún bỏ cũng dễ lắm, ko để ý người mình yêu 1 thời gian là hết, nếu không được thì cố nghe những người nói xấu người mình yêu, nếu thấy có điều ghét thì hay nhớ kỹ trong lòng đó rồi dần dần sẽ bỏ được. Hết

L

letrang3003

ko nên đâu, rôi đã trải wa và đã bỏ được, đúng lời bạn kia nói 100% ko học được, nếu yêu thì lòng khó vứt dc -> học ko dc -> xa xút. Dù bạn nói chú tâm học nhưng yêu mạnh wa' -> ko chú tâm học dc -> xa xút. Nhiều người nói là yêu ra yêu, học ra học nhưng cũng chỉ thế chả học nổi, tôi gửi lời này cho ai đang yêu thì hay bỏ đi, mún bỏ cũng dễ lắm, ko để ý người mình yêu 1 thời gian là hết, nếu không được thì cố nghe những người nói xấu người mình yêu, nếu thấy có điều ghét thì hay nhớ kỹ trong lòng đó rồi dần dần sẽ bỏ được. Hết
Nói thế cũng chưa chính xác ,bạn chỉ nói đến mặt hại mà chưa kể mặt ko hại . Có nhiều người khi yêu , họ luôn cỗ vũ an ủi tinh thần người yêu mình cố lên , vượt qua khó khăn . Cố gắng học giỏi .Luôn luôn tự tin :)>- .Bên cạnh chia sể niềm vui vũng như buồn
Nhưng nói đi thì cũng nói lại , yêu cũng phải có chừng mực . Nên có giới hạn . ko có giới hạn thì khổ suốt cuộc đời luôn . Chọn người phù hợp và nói thẳng ra là tốt mà quý , ko thì thui , thà ko yêu còn hơn . việc chính của lứa tuổi học trò bây h vẫn là học .

N

nhunhungyeuthuong

tôi ko tin mọi người nói rằng là không yêu , hjjjjjjj, có cái là yêu ở mức độ nào ! chứ mồm nói không yêu như trong lòng thì khác thì tốt nhất không nên khuyên mọi người

T

tuyetroikolanh

Đúng là yo thì không nên, nhưng nhiều người vẫn cứ đâm đầu vào , yêu là phải chung hoà giữa yêu và học .Một số bậc cha mẹ thường ngăn cản con cái yêu,họ thường chỉ nghĩ đến mặc tiêu cực. Nếu mình là con cái họ thì mình sẽ cố gắng học thật giỏi và tới cuối con đường ,mình sẽ nói với họ rằng mình...........
--------------------------

yêu không phải là xấu nếu ta hiểu được nên yêu thế nào

Sắp đến mùa thi rồi,đây lá lúc để chúng ta chứng tỏ......... đó

click vô nha,tặng mấy bạn đó

http://www.hihihehe.com/img/avatar/avatar-dong-han-quoc/avatar-dong-han-quoc-hihihehe-11.gif

Last edited by a moderator:
M

momochi_yasha

"tình iu" ở lứa tui hoc trò đúng là hay thiệt!
nó vừa ngộ lại dễ thương nữa!
nhưng cũng chính vì nó mà có lẽ ta sẽ ko chú ý vào học tập đc!
nhưng ta ko thể ngăn cản hay cấm chính chúng ta ko đc có "tinh iu"_cảm xúc bất chợt của tui hoc trò.
ta vẫn có thể vừa iu vừa học giỏi đc khi ta bit sd tinh iu để cố gắng trong hoctap và nó cũng là món ăn tinh thần giúp ta phấn đáu. tui nói ko bit co sai cho nao ko mong moi nguoi chia se dum!

M

mimi_1410

Mỗi người đều có một quan điểm riêng về vấn đề này, người thì tán thành, người thì ko. Theo mình thì mọi vấn đề đều có hai mặt của nó, cái gì cũng phải có cái ưu, cái nhược. Chuyện tình cảm ở lứa tuổi hs dường như là một điều khó tránh khỏi. Vấn đề là khi đứng trước nó bạn sẽ xử sự ntn mà thôi. Cách tốt nhất đó là hãy có điểm dừng với chuyện đó. Đừng lún qua sâu nếu ko thì nó sẽ ảnh hưởng nhiều đến bạn đấy và điều đó thì ko tốt chút nào. Có phải vậy ko?????

H

hoc_hocnua_hocmai_021293

số phận cả rồi các bạn à.duyên số đến có mún tránh cũg ko đc mà.mà có mún nó đến mà duyên số chưa đến thì cũng ko đc đâu.hì

S

sythanh14

Tất nhiên như vậy là không nên. Ai có bức tường thành vững chắc rồi thì điều này khó đến được. Nhưng những ai không có bức tường thành này thì có cưỡng lại được không?

S

sythanh14

Theo tôi nghĩ, nếu không muốn vương vấn vào tình yêu thì chỉ có một cách mà thôi. Đó là vùi đầu vào học, và học. Nếu ai không làm được điều này thì không tránh được đâu.

E

echcon_lonton_dihoc

theo ếch nghĩ
ju sớm có ưu điểm cũng có khuyết điểm
về klhuyết điểm mọi người nói rùi
còn về ưu điểm
+ bạn có thể chọn lựa người nào thực sự hợp làm bạn đời của mình qua quá trình ju
+ nếu ju muộn bạn sẽ chọn đại khái hơn,như zậy zễ zẫn đến 2 "lựot đò" ^^............................

C

conan_131

"Tình yêu" của tuổi học trò?Liệu đó có phải là tình yêu?
Xin lỗi,mình không phủ nhận rằng "ko có tình yêu"ở lứa tuổi"hồn nhiên","mơ mộng" này?Nhưng,hoàn toàn có cơ sở để khẳng định có rất nhiều bạn lần tưởng tình cảm trong sáng của mình với một bạn khác giới là tình yêu.Nên mình nghĩ "tình cảm của học trò" sẽ hay hơn là " tình yêu học trò".
Hì,thực ra,mình cũng từng"iu" rùi.Thời gian đó trải qua đủ cung bậc cảm xúc.Nhưng,mình phải đối mặt với sự thật là chuyện đó ko thể xảy ra.Phải khó khăn lắm mới từ bỏ được.Giờ cũng đã 4 năm rùi.hehe,iu sớm.Sự thật là tình yêu,dù nó đã xảy ra lâu thì mình vẫn nhớ.Còn tình cảm bất chợt thì như mưa bóng mây ấy,đến rồi đi thôi.
kaka,hôm nay triếc kinh dị.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom