tình yêu là gì hả

Clara Potter

Học sinh mới
Thành viên
30 Tháng ba 2017
36
29
6
20
Khi yêu ai biết chữ ngờ. Yêu rồi mới biết là ngờ u ngu.

Yêu đương ở tuổi học sinh có thể là 1 sai lầm cực kì to lớn. Sau này có hối hận 100 lần cũng không được. Trừ khi bạn xác định "yêu cho vui thôi".
Oh ! Kybangha_10 nói có duyên ghê , tình yêu chứ có phải là trò chơi đâu mà nói thế .
Bạn nói là yêu cho vui thôi thì người khác đã và đang yêu hoặc chuẩn bị yêu thì chắc vỡ mộng tan lẽ bởi câu nói " yêu cho vui thôi " ấy .
MẶc dù yêu trong khi mình đang còn học thì đúng là không nên , nhưng khi bản thân chúng ta tự hiểu rằng mình nên yêu cho hiện tại hay nên dừng lại để đi tiếp thì chính bạn sẽ tự bản thân rút ra được khái niệm về yêu thôi .
Nếu để người khác nói cho mình nghe về khái niệm yêu , thì chính bản thân mình cũng chỉ thấy yêu là hành động khô khan

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
theo mình tình yêu học trò sẽ đem đến đây sự thất bại cho tương lai

Lương Hoài Thu

Giải Nhất "Thử thách cùng Box Hóa 2017"
Thành viên
10 Tháng ba 2017
89
57
76
22
Bắc Giang
Lạng Giang
mk ko nghĩ giống các bạn lắm
Tình yêu đôi khi là 2 người giúp đỡ nhau trong mọi mặt và cx có thể thành tích sẽ cao hơn đó

Võ Phương Hiền

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng ba 2017
108
30
66
Bình Định
THPT Chuyên Chu Văn An
mình nghĩ yêu (ý mình là tình cảm nam nữ) rất phức tạp và khó hiểu, một đứa trẻ mồ côi thiếu cha mẹ thì có thể nhận được sự yêu thương từ những người khác, nhưng nếu thiếu love thì khó mà sống nổi (cái này chỉ dựa trên những điều mình biết khi xem phim thôi chứ mình chưa yêu bao giờ).

Top Bottom