Vật lí 11 Tính vận tốc

Kim Ngânn

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng chín 2021
301
293
66
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một điện tích điểm q=–2.10^-3 C, có khối lượng m=10g, chuyển động với vận tốc ban đầu 20m/s dọc theo chiều đường sức của một điện trường đều có cường độ điện trường E=6 V/m.(không xét trọng lực).
a.Tính gia tốc của điện tích q.
b. Xác định vận tốc của q sau 10s so với ban đầu?

Cho em hỏi bài này với ạ. Câu a em tính theo công thức F= ma với F=Eq đúng không ạ ? Còn câu b mình làm sao vậy ạ ? Em cảm ơn ạ

Last edited:
  • Love
Reactions: Tên để làm gì

Tên để làm gì

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng bảy 2017
3,419
3
4,467
644
21
Bình Định
THPT Chuyên Lê Quý Đôn
Một điện tích điểm q=–2.10^-3 C, có khối lượng m=10g, chuyển động với vận tốc ban đầu 20m/s dọc theo chiều đường sức của một điện trường đều có cường độ điện trường E=6 V/m.(không xét trọng lực).

Cho em hỏi bài này với ạ. Câu a em tính theo công thức F= ma với F=Eq đúng không ạ ? Còn câu b mình làm sao vậy ạ ? Em cảm ơn ạ
Kim Ngânncâu b áp dụng lý 10 luôn em, chuyển động thẳng biến đổi đều ấy: [imath]v = v_o + a.t[/imath]

Chúc em học tốt
Tham khảo thêm tại Kiến thức cơ bản Vật lí 10

• Love
Reactions: Kim Ngânn

Rau muống xào

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
10 Tháng tám 2021
2,498
1
2,617
431
21
Nghệ An

Kim NgânnCâu [imath]a[/imath], em chỉnh thành là [imath]F=E|q|[/imath] là được nữa nhé

Chúc em học tốt
Tham khảo thêm tại Kiến thức cơ bản Vật lí 10

• Love
Reactions: Kim Ngânn

Kim Ngânn

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng chín 2021
301
293
66
TP Hồ Chí Minh