Vật lí 11 Tịnh tiến nam châm lại gần dây

Longnngggggggggg

Học sinh
Thành viên
6 Tháng tám 2021
42
36
21
15
Bà Rịa - Vũng Tàu
Thpt le quy don

Attachments

133.7 KB · Đọc: 9
  • Love
Reactions: Rau muống xào

Elishuchi

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng mười 2015
2,240
2,921
479
Thanh Hoá
github.com
Thanh Hóa
✎﹏ ๖ۣۜTHPT❄๖ۣۜTriệu❄๖ۣۜSơn❄④ღ
Cho em hỏi tại sao khi tịnh tiến lại gần thì sao trong xuất hiện dòng điện cảm ứng mà khung dây lại chuyển động vậy ạ?
Longnnggggggggggcâu này của em khá giống câu 33 của anh em xem qua nhé

Rau muống xào

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
10 Tháng tám 2021
2,498
1
2,617
431
20
Nghệ An
Cho em hỏi tại sao khi tịnh tiến lại gần thì sao trong xuất hiện dòng điện cảm ứng mà khung dây lại chuyển động vậy ạ?
LongnnggggggggggKhi nam châm tiến lại lại khung dây thì từ thông của cảm ứng từ sinh ra từ nam châm xuyên qua khung dây tăng liên ([imath]\theta[/imath] biến thiên) [imath]\Rightarrow[/imath] xuất hiện suất điện động cảm ứng trong khung dây sao cho chiều cảm ứng từ cảm ứng chống lại hiện tượng này. Hay hiểu cách khác sẽ xuất hiện lực từ đẩy khung dây ra xa nam châm.

Tham khảo thêm Ôn thi THPTQG môn Vật Lí 2022

Last edited:

Longnngggggggggg

Học sinh
Thành viên
6 Tháng tám 2021
42
36
21
15
Bà Rịa - Vũng Tàu
Thpt le quy don
Khi nam châm tiến lại lại khung dây thì từ thông của cảm ứng từ sinh ra từ nam châm xuyên qua khung dây tăng liên ([imath]\theta[/imath] biến thiên) [imath]\Rightarrow[/imath] xuất hiện suất điện động cảm ứng trong khung dây sao cho chiều cảm ứng từ cảm ứng chống lại hiện tượng này. Hay hiểu cách khác sẽ xuất hiện lực từ đẩy khung dây ra xa nam châm.
Xuân Hiếu hustVậy khi nào nó xuất hiện lực từ đẩy khung dây và khi nào nó đứng yên ạ, Ý em là trong bài dòng điện cảm ứng khi đưa nam châm lại gần vòng dây thì em thấy vòng dây vân đứng yên chỉ suất hiện dòng điện cảm ứng thôi ấy ạ

Rau muống xào

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
10 Tháng tám 2021
2,498
1
2,617
431
20
Nghệ An
Vậy khi nào nó xuất hiện lực từ đẩy khung dây và khi nào nó đứng yên ạ, Ý em là trong bài dòng điện cảm ứng khi đưa nam châm lại gần vòng dây thì em thấy vòng dây vân đứng yên chỉ suất hiện dòng điện cảm ứng thôi ấy ạ
LongnnggggggggggLực đủ mạnh để nó di chuyển nữa ko đó em

• Love
Reactions: Longnngggggggggg
Top Bottom