tinh thể ion

B

bibobiboloveruru

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mình vừa học xong bài liên kết ion- tinh thể ion, mình thấy cực kì thú vị khi biết ở trạng thái rắn thì các hợp chất rắn ko dẫn điện chỉ khi chúng ở trạng thái tan trong nước ( hoặc náng chảy ) thì mới có khả năng dẫn điện. Nhưng có bạn nào biết khả năng dẫn điện của nó như thế nào ko? lớn hay nhỏ:)>-

S

suphu_of_linh

mình vừa học xong bài liên kết ion- tinh thể ion, mình thấy cực kì thú vị khi biết ở trạng thái rắn thì các hợp chất rắn ko dẫn điện chỉ khi chúng ở trạng thái tan trong nước ( hoặc náng chảy ) thì mới có khả năng dẫn điện. Nhưng có bạn nào biết khả năng dẫn điện của nó như thế nào ko? lớn hay nhỏ:)>-

bạn ơi, biết được các chất phân li chủ yếu để giải toán và hiểu đc tính chất hoá học của nó....Chứ bạn biết nó dẫn điện lớn hay nhỏ để làm gì...

...nếu bạn học chuyên thì bạn sẽ đc học Dòng điện trong chất điện phân...., sẽ hiểu được rõ hơn...

mà ko bạn có thể suy luận là...Dòng điện chạy qua được dd hay chất nóng chảy là do có các ion trái dấu cho dòng diện qua...., mất độ ion càng nhìu thì dẫn điện càng tốt....----> zị thui..., chả phải hiểu lớn hay nhỏ làm gì bạn ạ...:)

Top Bottom