tình đơn phương

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đơn phương có nhiều kiểu, có người chỉ im lặng cất giấu tình cảm của mình. Có người tỏ tình nhưng bị từ chối. Có người chia tay rồi lại đơn phương chính người yêu cũ. Nhưng dù là kiểu nào, họ cũng là những con người khao khát yêu thương và đáng được yêu thương.

Tình đơn phương đẹp vì nó không trọn vẹn.

Vì không có được nên ta luôn không ngừng khao khát nó. Vì không có được nên trong mắt ta nàng ấy (chàng ấy) quí giá và tuyệt vời như những thiên thần vậy. Vì không có được nên trong mắt ta, họ luôn thật hoàn hảo. Trong con mắt của những kẻ tình si, người mà họ cất giấu trong lòng dường như không có khuyết điểm. Vì không có được nên chúng ta cứ day dứt, nhung nhớ không thôi.

Tôi cũng muốn 1 lần trải qua cảm giác đơn phương 1 ai đó như vậy trước khi tìm được 1 nửa đích thực của mình. Những nốt trầm tô điểm cho cuộc sống đẹp hơn, để ta biết trân trọng yêu thương hiện có.

Cái cảm giác bạn dành hết tâm trí cho 1 người, cảm giác bạn làm tất cả những điều tốt đẹp nhất cho họ trong thầm lặng và ko cần đền đáp, cảm giác hạnh phúc lâng lâng khi ai đó bỗng nhìn vào mắt bạn,... Những xúc cảm ấy những người đang say đắm trong tình yêu đôi lứa trọn vẹn không bao giờ có thể hiểu được.

Nó đắng như cafe đen nhưng lại quyến rũ không thể cưỡng lại.

Nhiều người không quen được vị đắng ấy thì nhổ toẹt rồi tìm đến với tách cafe sữa nồng nàn, ngọt lành. Nhưng cho dù bạn có cho thêm bao nhiêu sữa cũng ko thể mất đi vị đắng vốn có của cafe. Chẳng khác gì 2 bạn yêu nhau, rồi phát hiện ra đối phương không được như kì vọng của mình. Nỗi thất vọng chán trường ấy bỗng khiến cho tình yêu không còn đẹp theo đúng nghĩa đen của nó nữa.

Tôi thì lại yêu dư vị tinh tế hơn kia, nhâm nhi tách cafe đen và cảm nhận ngọt nhẹ ở đầu lưỡi sau khi vị đắng mất đi. Nó bí ẩn và hấp dẫn hơn tất thảy các thức uống giải khát mát lành khác.

Bạn chẳng có gì phải xấu hổ hay ngại ngùng khi nói rằng mình đang đơn phương 1 cô gái (1 chàng trai). Một người dám đơn phương đã là 1 người dũng cảm nhất thế giới và đáng được yêu thương rồi. Hãy cứ sống thật với cảm xúc của mình đi, những con người dám cháy hết mình cho trái tim đang đập loạn trong lồng ngực.

Tình yêu, đôi khi không nhất thiết phải xuất phát từ 2 phía. Nó vẫn đẹp như ý nghĩa vốn có của nó!

----
internet

young01

Cựu Mod Tiếng Anh
Thành viên
28 Tháng hai 2017
495
677
216
uống thì vẫn uống được mà, quan trọng là có muốn vào bệnh viện nằm không thôi

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Đối với chị nó không ngon tí nào, như thuốc bắc. Mà yêu đơn phương khổ lắm, chỉ có người EQ cao mới dung hòa được tình yêu với công việc chứ người bình thường thì " lỡ yêu vào rồi cái dốt nó lòi ra"

hunghoaink@gmail.com

Học sinh
Thành viên
30 Tháng tám 2014
73
31
36
22
TP Hồ Chí Minh
Đơn phương có nhiều kiểu, có người chỉ im lặng cất giấu tình cảm của mình. Có người tỏ tình nhưng bị từ chối. Có người chia tay rồi lại đơn phương chính người yêu cũ. Nhưng dù là kiểu nào, họ cũng là những con người khao khát yêu thương và đáng được yêu thương.

Tình đơn phương đẹp vì nó không trọn vẹn.

Vì không có được nên ta luôn không ngừng khao khát nó. Vì không có được nên trong mắt ta nàng ấy (chàng ấy) quí giá và tuyệt vời như những thiên thần vậy. Vì không có được nên trong mắt ta, họ luôn thật hoàn hảo. Trong con mắt của những kẻ tình si, người mà họ cất giấu trong lòng dường như không có khuyết điểm. Vì không có được nên chúng ta cứ day dứt, nhung nhớ không thôi.

Tôi cũng muốn 1 lần trải qua cảm giác đơn phương 1 ai đó như vậy trước khi tìm được 1 nửa đích thực của mình. Những nốt trầm tô điểm cho cuộc sống đẹp hơn, để ta biết trân trọng yêu thương hiện có.

Cái cảm giác bạn dành hết tâm trí cho 1 người, cảm giác bạn làm tất cả những điều tốt đẹp nhất cho họ trong thầm lặng và ko cần đền đáp, cảm giác hạnh phúc lâng lâng khi ai đó bỗng nhìn vào mắt bạn,... Những xúc cảm ấy những người đang say đắm trong tình yêu đôi lứa trọn vẹn không bao giờ có thể hiểu được.

Nhiều người không quen được vị đắng ấy thì nhổ toẹt rồi tìm đến với tách cafe sữa nồng nàn, ngọt lành. Nhưng cho dù bạn có cho thêm bao nhiêu sữa cũng ko thể mất đi vị đắng vốn có của cafe. Chẳng khác gì 2 bạn yêu nhau, rồi phát hiện ra đối phương không được như kì vọng của mình. Nỗi thất vọng chán trường ấy bỗng khiến cho tình yêu không còn đẹp theo đúng nghĩa đen của nó nữa.

Tôi thì lại yêu dư vị tinh tế hơn kia, nhâm nhi tách cafe đen và cảm nhận ngọt nhẹ ở đầu lưỡi sau khi vị đắng mất đi. Nó bí ẩn và hấp dẫn hơn tất thảy các thức uống giải khát mát lành khác.

Bạn chẳng có gì phải xấu hổ hay ngại ngùng khi nói rằng mình đang đơn phương 1 cô gái (1 chàng trai). Một người dám đơn phương đã là 1 người dũng cảm nhất thế giới và đáng được yêu thương rồi. Hãy cứ sống thật với cảm xúc của mình đi, những con người dám cháy hết mình cho trái tim đang đập loạn trong lồng ngực.

Tình yêu, đôi khi không nhất thiết phải xuất phát từ 2 phía. Nó vẫn đẹp như ý nghĩa vốn có của nó!

----
internet
biết đắng là vậy nhưng cứ muốn nhâm nhi hoài tách cà phê ấy......

anh thảo

Học bá thiên văn học
Thành viên
27 Tháng hai 2017
844
913
269
Hà Tĩnh
THCS Lê Văn Thiêm
Khi bạn bước qua và để lỡ mất, có nghĩa là bạn sẽ chẳng bao giờ có cơ hội tìm lại lần nữa. Cả tình yêu đơn phương cũng vậy…

Vì cuộc đời ai chẳng phải trải qua một mối tình đơn phương. Là những khoảng thời gian vừa đẹp đẽ, vừa đau khổ khi chỉ dám nhấm nháp một chút ngọt ngào cho riêng mình và lặng lẽ dõi theo một bóng hình cứ đằng đẵng xa.

Người ta nói, đừng nên yêu đơn phương, bởi tình yêu đơn phương chính là sự cho đi mà không chắc được nhận lại, chính là những cảm xúc lẫn lộn xáo trộn theo những niềm vui bé mọn mà song hành luôn là sự thất vọng nối tiếp thất vọng. Người ta cho rằng, khi tuổi còn trẻ, hãy chọn những người yêu mình, để không phải chịu tổn thương.

Thế nhưng, tất cả những sự lựa chọn đều chịu sự can thiệp của lý trí, còn khi dành tình cảm cho ai, trái tim bạn mới là nơi quyết định. Vậy thì mọi sự cân nhắc và tính toán ban đầu đâu còn ý nghĩa gì nữa?

tinh yeu don phuong vui ma
Tình yêu đơn phương… vui mà!
Đối diện với tình yêu, là chắc chắn phải chấp nhận những chìm nổi, bấp bênh. Và kể cả có là tình yêu từ hai phía cũng chưa chắc đã là nguyên lành trọn vẹn cho đến phút cuối cùng. Vậy thì thương tổn do tình cảm một chiều đem lại, cố nhiên cũng chỉ là chấp nhận hành xử theo trái tim mà thôi.

Tôi nói này, đừng bi quan lo lắng rằng mối tình đơn phương của bạn không có kết quả, cũng đừng lo sẽ trở thành trò cười trước mặt người khác. Tình yêu cũng giống như vạch đích, chỉ cần bạn chạy bền bỉ, nhất định sẽ có ngày chạm tới, và tất cả những người đã từng cười bạn, sẽ chỉ là những kẻ ngốc nghếch đến ngạo mạn ích kỷ vì chẳng hiểu yêu một người là như thế nào.

Yêu một người thực ra đơn giản chỉ là kiên trì ở bên cạnh người ấy.

Yêu một người thực ra đơn giản chỉ là âm thầm làm cho người ấy những điều nhỏ nhặt, nhưng xuất phát toàn tâm toàn ý từ trái tim bạn.

Đừng cảm thấy sợ hãi khi bạn yêu đơn phương một ai đó, bởi vì bạn đâu có tội gì? Chỉ là bạn yêu một người chưa yêu bạn, hoặc chưa biết đến tình yêu của bạn, chứ đâu phải là bạn không xứng đáng được yêu? Kể cả người ấy có từ chối tình cảm của bạn, thì cũng đâu có nghĩa là bạn không được dõi theo hoặc âm thầm ở bên cạnh người ấy, cho đến khi cạn sạch niềm tin và trở lại là mình?

Ai chẳng có một thời tuổi trẻ cuồng loạn, tất cả những xúc cảm phó mặc theo nhịp đập con tim, chỉ cần biết chính xác đâu là nơi ký gửi tình yêu của mình, để mà một lần gắng sức chạy theo cho tới khi mỏi mệt rã rời thì sẽ biết bình thản mà buông tay.

tinh yeu don phuong vui ma1

Bởi lẽ, có những cơ hội chỉ đến với chúng ta duy nhất một lần trong đời thôi. Khi bạn bước qua và để lỡ mất, có nghĩa là bạn sẽ chẳng bao giờ có cơ hội tìm lại lần nữa. Cả tình yêu đơn phương cũng vậy. Đừng để thời gian qua đi, cứ phải mang trên mình gánh nặng, rằng chẳng bao giờ dám nắm bắt cơ hội chạm tới tình yêu đích thực của cuộc đời.

Yêu đơn phương thì đã sao hả bạn? Chỉ cần bạn thật lòng muốn dành tình cảm cho người đó, thì việc đáp đền lại tình cảm ấy từ phía bên kia mặc dù giá trị thật đấy, nhưng đâu phải toàn bộ ý nghĩa của tình yêu? Dám yêu, dám dũng cảm đơn phương yêu một người, thì bạn đã là những chàng trai, cô gái tuyệt vời nhất trên đời rồi.

Yêu đơn phương thì đã sao? Biết đâu đấy, chỉ cần bạn kiên trì một chút, dũng cảm một chút, bạn sẽ nhận được tình yêu mà bạn xứng đáng được nhận? Vì cuộc đời vốn là những điều bất ngờ tuyệt diệu nhất mà!

Top Bottom