tình bạn là cái gì

T

thuylinh_1996

nói thế mà đòi đi tìm tình bạn đích thực hả?

bó tay. mày nói thế là chỉ nghĩ cho mày thui

chơi là chơi ko có từ nếu ở đây cả! ok

Tùy tâm chúng mày cả

tao chán rùi :-j

cuộc đời như cái bể khổ

tình bạn là cái gì???

nếu cuộc sống k có tình bạn, k pít có sống đc k nhỉ?

S

suphu_of_linh

tình bạn là friendship ;;)...................................................................................

B

be_nhoc_shoc

mjh kug co 1 ng ban , ban ay lun o ben mjh khj mjh bun valun gjup do mjh mọ khj mjh bun . va khj nhung gjot nuoc mat lan tren ma mjh thj ng do kug o ben canh mjh. mjh lun bjk on ng do:) . jo mjh mun nọ vs ban ay la. tram ak du tram da ko kon o ben tran nua nhug tran van nho nhug khj tụ mjh o ben nhau . thjet do . tram mạ mạ la nguoi ban than nhat ò mjh do ... kam on tram nhju.:|

R

rylu

mjh kug co 1 ng ban , ban ay lun o ben mjh khj mjh bun valun gjup do mjh mọ khj mjh bun . va khj nhung gjot nuoc mat lan tren ma mjh thj ng do kug o ben canh mjh. mjh lun bjk on ng do . jo mjh mun nọ vs ban ay la. tram ak du tram da ko kon o ben tran nua nhug tran van nho nhug khj tụ mjh o ben nhau . thjet do . tram mạ mạ la nguoi ban than nhat ò mjh do ... kam on tram nhju.

tui ước cũng có một người bạn giống như người bạn của cậu :D

D

diep_2802

Người bạn bình thường chưa bao giờ thấy bạn khóc
Người bạn thật sự sẽ luôn là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ và cần sự an ủi
Người bạn bình thường tỏ ra khó chịu khi bạn gọi điện trễ
Người bạn thật sự hỏi xem bạn mắc kẹt chuyện gì mà ko thể gọi sớm hơn được
Người bạn bình thường lắng nghe những vướng mắc của bạn
Người bạn thật sự giúp bạn giải quyết những vướng mắc đó
Người bạn bình thường cư xử như một vị khách và đợi bạn phục vụ mỗi khi họ tới thăm
Người bạn thật sự luôn thoải mái và tự phục vụ mình
Người bạn bình thường cho rằng tình bạn sẽ chấm dứt sau một cuộc cãi cọ
Người bạn thật sự tin rằng tình bạn sẽ càng thân thiết hơn sau những cuộc tranh cãi
Người bạn bình thường luôn mong muốn bạn sẽ đến giúp đỡ họ
Người bạn thật sự luôn có mặt khi bạn cần giúp đỡ
Cái này có lẽ đúng ...

R

rylu

Người bạn thật sự sẽ luôn là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ và cần sự an ủi

T

thjenthantrongdem_bg

ta cuối cùng đã có tình bạn thực sự rùi

cảm ơn đời, cảm ơn chúa

ta sẽ mãi trân trọng tình bạn này :x

D

dth_287

Trong cuộc sống của mỗi con người có nhiều cung bậc tình bạn: có bạn đồng niên, đồng ngũ, đồng khóa, đồng hương, bạn bè, bạn tri âm, tri kỉ.
" Bè" thì nhiều nhưng bạn chỉ có một đó là người tri âm, tri kỉ, cho ta bờ vai khi ta khóc, cho ta nụ cười khi ta thành công, là người anh em ruột thịt mà Thượng Đế quên mất không gửi vào gia đình của ta.
Khi mọi ngưòi bỏ ta đi đó là khi ta trống vắng cô đơn, khi ta dễ lung lạc ý chí và tinh thần. Thậm chí khi ta mắc sai lầm tội lỗi...Khi đó người đến với ta, cảm thông, thấu hiểu, an ủi, vỗ về, thậm chí là vượt qua những dào cản , những định kiến xã hội, không sợ mang tai mắng tiếng, đến giúp ta đứng dạy, đi tiếp và thành công. Người như vậy xứng đáng được gọi là bạn ta!!!!!! @_@

Q

quynhdihoc

picture.php

Câu hỏi số 38: (+15) Kể tên các thành viên từng hoặc đang làm Phó TBT Tập San Học Mãi.

K

kenylklee

Trong cuộc sống của mỗi con người có nhiều cung bậc tình bạn: có bạn đồng niên, đồng ngũ, đồng khóa, đồng hương, bạn bè, bạn tri âm, tri kỉ.
" Bè" thì nhiều nhưng bạn chỉ có một đó là người tri âm, tri kỉ, cho ta bờ vai khi ta khóc, cho ta nụ cười khi ta thành công, là người anh em ruột thịt mà Thượng Đế quên mất không gửi vào gia đình của ta.
Khi mọi ngưòi bỏ ta đi đó là khi ta trống vắng cô đơn, khi ta dễ lung lạc ý chí và tinh thần. Thậm chí khi ta mắc sai lầm tội lỗi...Khi đó người đến với ta, cảm thông, thấu hiểu, an ủi, vỗ về, thậm chí là vượt qua những dào cản , những định kiến xã hội, không sợ mang tai mắng tiếng, đến giúp ta đứng dạy, đi tiếp và thành công. Người như vậy xứng đáng được gọi là bạn ta!!!!!! @_@

Phải chăng bạn đang nghĩ về một thứ tình cảm gì đó gần gũi với tình bạn.
Theo tớ "tình bạn" là những gì quý giá của con người, tuy nó không đẹp hơn tình yêu, không nhân ái hơn tình cảm gia đình, nhưng "tình bạn" là một sự trân trọng. Trên đời ai cũng có bạn, dù đó là ai đó, hay chỉ là một ngọn gió, cành cây, chim thú, tất cả đều là bạn! Tình bạn thì rất thiêng liêng và cao đẹp, nên không thể vì bất cứ lý do gì mà đánh mất tình bạn ( theo mình ), dù cho người bạn đó có là ai, đã làm những gì, thì đó vẫn là bạn, nhưng " tình bạn" sẽ đi theo 1 chiều hướng tốt đẹp khác!

Cái nên bàn luận ở đây là " tình bạn đích thực " là gì? Tình bạn là món quà vô giá không thể bán không thể mua,...................định nghĩa này rất khó mô tả! @-)@-)|-););););););)

Top Bottom