tình bạn là cái gì

T

thjenthantrongdem_bg

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tui chán cái cuộc đời này

Buồn vì tình bạn :((

k có tình bạn thực sư, cô đơn và dường như chỉ có một mình, có ai hiểu được lòng tui đâu

Tình bạn là cái gì mà mình phải khóc, phải đau khổ

Đâu có bít được một ngưòi như tôi nhưng mà lại k có tình bạn thực sự

đến hum nay , tui mới hiểu được thực sự, chỉ bít ngồi buồn mà khóc một mình, Bạn bè ơi, sao chả ai hiểu tui, tui ghét mọi người , ghét cái cuộc đời này

Ý Nghĩa Thật Sự Của Tình Bạn

Trong một giây phút nào đó trong cuộc sống, bạn tìm thấy đươc một người bạn thân...
Đó là người có thể thay đổi cuộc sống của bạn dù chỉ là một phần nhỏ nào đó
Là người có thể làm cho bạn cười đến ngặt nghẽo đến nỗi bạn không thể dừng lại
Là ngưởi làm cho bạn tin rằng thế giới này thật sự tốt đẹp
Là người đã ngồi hàng giờ để thuyết phục bạn rằng thật sự cánh cửa cuộc đời vẫn chưa đóng lại với bạn và nó đang cho bạn mở ra
Đó chính là người bạn mãi mãi...

Khi bạn ngã qụy và thế gíơi quanh bạn dường như qúa đen tối và trống rỗng, người bạn ấy sẽ nâng bạn lên và làm cho sự đen tối , trống rỗng của thế giới ấy bỗng vụt sáng lên và lấp đầy những trống rỗng ấy
Người bạn ấy có thể dắt bạn qua những giây phút khó khăn của cuộc sống, lúc buồn và cả những lúc rối trí, Người bạn ấy sẽ nắm lấy tay bạn và nói với bạn rằng mọi chuyện rồi sẽ tốt đẹp
Và nếu bạn đã tìm thấy một ngừơi bạn như thế, bạn đã cảm thấy hạnh phúc và đầy đủ, bởi vì bạn không cần lo âu, bạn đã có một tình bạn mãi mãi trong cuộc đời và nó sẽ không bao giờ kết thúc...
Nghĩ về bạn và tôi muốn nói rằng ...những ý nghĩ của bạn làm sáng lên những ngày tháng cô đơn, bằng cách nào đó mà bạn luôn ở đó, với nụ cười và sự vui vẻ, với tình cảm dành để chia sẻ....Bạn làm tôi mỉm cừơi những khi tôi buồn bã nhất...Bạn là ngừơi bạn thân nhất mà tôi đã có ....Cảm ơn vì đã là bạn của tôi .

1.Tôi yêu bạn vì:

Giá mà thời gian có thể quay trở lại để mình được nói với bạn của mình rằng , mình yêu nó nhiều lắm , bởi vì :...
.Bạn đã chỉ cho tôi biết ý nghĩa thật sự của tình bạn
.Bạn luôn luôn nói những điều tôi muốn nghe
.Bạn không bao giờ bỏ rơi tôi , làm tôi lạc lõng
.Sự chân thật tuyệt đối của bạn đã giúp cho ngọn lửa tình bạn cháy mãi
.Tình bạn của bạn làm tôi xúc động và cảm xúc tuyệt vời ấy còn mãi
.Khi ở bên bạn , tôi thực sự mới là tôi , tôi luôn được nói những gì tôi thích và làm những gì tôi muốn
.Tôi có thể nói với bạn bất cứ điều gì và bạn sẽ không chê cười
.Bạn luôn có những ý tưởng thú vị
.Bạn đơn giản và bình dị
.Bạn làm tôi cảm nhận những điều mà tôi chưa bao giờ cảm nhận được trước đó ví như vẻ đẹp của những chiếc lá khô hay sự huyền diệu của những cơn mưa
.Khi bạn và tôi cùng nhau , chúng ta có thể làm được nhiều điều kỳ diệu
.Và quan trọng hơn cả bởi vì bạn luôn là bạn - người luôn bên tôi những lúc vui buồn , thành công hay thất bại .

2.Người bạn thật sự:

Người bạn bình thường chưa bao giờ thấy bạn khóc
Người bạn thật sự sẽ luôn là đôi vai cho bạn tựa vào mỗi khi bạn buồn khổ và cần sự an ủi
Người bạn bình thường tỏ ra khó chịu khi bạn gọi điện trễ
Người bạn thật sự hỏi xem bạn mắc kẹt chuyện gì mà ko thể gọi sớm hơn được
Người bạn bình thường lắng nghe những vướng mắc của bạn
Người bạn thật sự giúp bạn giải quyết những vướng mắc đó
Người bạn bình thường cư xử như một vị khách và đợi bạn phục vụ mỗi khi họ tới thăm
Người bạn thật sự luôn thoải mái và tự phục vụ mình
Người bạn bình thường cho rằng tình bạn sẽ chấm dứt sau một cuộc cãi cọ
Người bạn thật sự tin rằng tình bạn sẽ càng thân thiết hơn sau những cuộc tranh cãi
Người bạn bình thường luôn mong muốn bạn sẽ đến giúp đỡ họ
Người bạn thật sự luôn có mặt khi bạn cần giúp đỡ

Một người bạn thật sự ?

Đó là người vẫn gắn bó với bạn ngay cả khi tất cả người khác xa lánh bạn .
Và rồi một ngày kia khi bạn đi xa xa xa thật là xa,có lẽ tôi ko bao giờ gặp bạn.

3.Tình bạn và tình yêu:

*Tình bạn là khi bạn chơi với một người nhưng bạn lại thấy náo nhiệt chẳng kém gì một cuộc liên hoan.
Tình yêu là khi bạn đi dạo ở giữa phố đông người nhưng lại cảm thấy như chỉ có 2 người.
*Tình bạn là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn vẫn như khi người đó ở gần.
Tình yêu là khi ở cách xa, cuộc sống của bạn không hề như cũ, dù bạn vẫn "cảm thấy" người đó luôn bên bạn.
*Tình bạn là khi bạn hy vọng người đó làm được những điều tốt nhất.
Tình yêu là khi bản thân bạn cố gắng mang đến cho người đó những điều tốt nhất.
*Tình bạn là khi bạn "khẳng định" bạn sẽ cố gắng ở bên cạnh người đó khi người đó cần.
Tình yêu là khi bạn sẵn sàng bỏ tất cả để ở bên cạnh người đó.
*Tình bạn có thể tồn tại dù không có tình yêu trong đó.
Nhưng tình yêu không thể tồn tại nếu không có tình bạn trong đó.

4.Lý do tôi thích bạn:

Bạn đã chỉ cho tôi biết ý nghĩa thật sự của tình bạn .
Bạn luôn luôn nói những điều mà tôi muốn nghe
Bạn không bao giờ bỏ rơi tôi .
Sự chân thật tuyệt đối của bạn đã giúp cho ngọn lửa tình bạn cháy mãi .
Tình cảm của bạn làm tôi xúc động và cảm xúc tuyệt vời ấy sẽ có mãi .
Khi ở bên bạn ,tôi mới thật sự là tôi .
Tôi có thể nói với bạn bất cứ điều gì và bạn sẽ không chê cười .
Mỗi khi nghĩ đến bạn ,trong tôi lại đầy ắp những cảm xúc thật tuyệt với.
Bạn đã làm cho tôi cảm nhận được những điều mà tôi chưa bao giờ cảm nhận trước đó .
Mỗi khi tôi nhìn bạn ,tôi lại thấy mình hồi hộp lạ thường .
Bạn luôn là chủ đề trong những giấc mơ của tôi .
Bạn có khả năng hài hước tuyệt vời .
Bạn luôn có những ý tưởng lãng mạn thật thú vị .
Bạn làm những điều tốt đẹp cho tôi hơn là tôi đáng được nhận.
Khi bạn và tôi cùng nhau ,chúng ta có thể làm được điều kì diệu .
Bạn và tôi thật "hợp rơ"
Bạn luôn có ý nghĩa trong cuộc sống của tôi.
Bạn đơn giản và bình dị .
Bạn là người đã mở cửa trái tim tôi .
Và dĩ nhiên tôi mến bạn vì bạn là người hiểu biết và thông minh

5.Cám ơn bạn đã đi qua đời tôi:

Đôi khi ai đó đến với cuộc sống chúng ta vì một lý do nào đó, hay theo thời vụ hay sẽ là mãi mãi
Khi bạn cân nhắc những người bạn đến với ta vì lý do gì thì tôi tin chắc rằng bạn biết phải làm sao để đối xử với người bạn đó.
Khi ai đó xuất hiện trong cuộc đời bạn vì một lý do nào đó, thường thì sự xuất hiện này đáp ứng được một nhu cầu mà bạn đã biểu lộ ra bên ngoài hay đôi khi trong thâm tâm. Họ đến để giúp đở bạn vượt qua khó khăn, hướng dẫn và ủng hộ bạn về vật chất, chia sẽ cảm xúc hay nâng đở tinh thần bạn. Họ giống như của trời cho và thật sự là như thế ! Họ xuất hiện bên bạn vì những lý do mà bạn đang cần đến. Rồi thì, bạn chẳng làm gì lầm lỗi cả hoặc gỉa như vào một ngày u ám, người đó nói hoặc làm một điều gì để kết thúc mối quan hệ với bạn. Cũng có thể là họ đi xa hoặc cũng có thể là họ qua đời hoặc họ chỉ là thứ đóng kịch và kết quả là bạn phải chịu đựng một cuộc chia tay và mất người bạn đó. Cái mà bạn phải nhận thấy là nhu cầu của bạn đã được đáp ứng, những ước muốn của bạn đã hoàn thành và đây là lúc mà bạn chấp nhận mất người bạn đó.
Khi ai đó xuất hiện trong cuộc đời bạn một khỏang thời gian, điều đó bởi vì khuynh hướng của bạn là chia sẽ, phát triển và học hỏi. Họ có thể đem sự an bình và vui vẻ đến cho bạn. Họ có thể dạy bạn một điều gì đó ma bạn chưa từng biết. Nói tóm lại, họ đem đến hàng đống niềm vui và mới lạ đến cho bạn. Hãy tin tôi đi, những điều đó là hữu ích đấy nhưng chỉ là thời vụ. Rồi một ngày bạn chợt nhận ra, bạn chẵng cần họ nữa.
Mối quan hệ lâu dài là những bài học phải học suốt đời; bạn phải tin cậy vào những mối quan hệ như vậy để có thể xây dựng một nền tảng xúc cảm vững chắc cho bản thân. Việc còn lại của bạn là chấp nhận học hỏi, yêu thương người khác và đưa những điều mình đã được học hỏi trên đường đời vào trong những mối quan hệ lâu dài này và đưa vào cuộc sống của bạn.

Kết luận:

Người ta nói “tình yêu là mù quáng” nhưng tình bạn thì lại có một cảm xúc khác. Hãy nói: “cám ơn bạn đã đi qua cuộc đời tôi”:

A

angels86

vk hok hỉu tại sao xung quanh ta lại có bạn tốt và bạn xấu
tất nhiên chưa ai hiểu được tôi nghĩ gj` muốn gj` và làm gj`
bạn hok hiểu
và có những lời nói, ý nghĩ, cử chỉ, hành động của bạn làm tôi suy nghĩ và.............:((
bạn hok hiểu tôi
rất đúng.........................bạn tốt..................tình bạn chân thành là gj`.............
tìm đâu mới có
.......................................................

T

thjenthantrongdem_bg

trên c/s này thật chả có gì đặc biệt để sống , để theo đuổi

chả nhẽ phải theo đuổi những cái dường như là mơ hồ

tình bạn ư? nó là cái gì mà khiến tui phải thế này :((

chán rùi, chán hết tất cả

Last edited by a moderator:
T

tranhoangquan96

một người bạn thực sự là :
- Im lặng lắng nghe mỗi khi bạn cần tâm sự
- Nói những lúc bạn cần ý kiến
- Ở bên bạn những lúc bạn cô đơn
- Luôn hiểu bạn mà ko cần phải hỏi
- Không toan tính về những việc làm về bạn
và...sẵn sàng cho bạn tất cả khi bạn cần mà ko cần đòi lại!
Có lẽ mình ko có thể nói hay hơn để các bạn hiểu vẻ đẹp của tình bạn - và dường như vẻ đẹp đó chỉ tồn tại khi bạn thật sự muốn - nhưng song song với điều đó là việc ...ko có gì là thật sự => tình bạn gần như ko tồn tại!

Ôi ! sao mà phúc tạp quá ! mình nói xong mà cũng chẳng hiểu mình nói gì ! :D
Xem thử và ngẫm nghĩ nhé ! http://www.petalia.org/Inspiration/tinhban.htm

D

diep_2802

:)) bạn ...Một ẩn số...
Làm con người ta muốn khám phá...
Bạn
Một sự tò mò...
Kiến người ta luôn luôn đi tìm người đúng nghĩa với"bạn"
Bạn...
KHiến con người ta có thể khóc...
Bạn khi đã chinh phục được thì có thể ngưpời đó
Hạnh phúc nhất...
Còn thất bại thì...:))
Bạn
Chỉ là vô nghĩa

B

baotrana1

Thực tế khó có thể tìm đc ng` bạn tốt. Vì đương nhiên rằng ko ai hiểu hết mình nghĩ gì

ko ai có thể luôn làm nơi trút bỏ ~ tâm sự, ko ai sẽ xuất hiện và cứu mình ngay lúc mình gặp khó khăn nhất. Nhưng nhìn

lại mình, mình có làm đc như thế ko :(( Chắc gì mình làm đc ~ điều đó. Nhưng đó chỉ là suy nghĩ của em. Còn em ko có

bạn thân, mọi ng` đều có thể làm bạn nhưng còn bạn thân thì... Em ko đi tìm bạn thân và cũng ko mong muốn có

vì em ko định nghĩa đc tình bạn. và khi tình bạn tốt đẹp thì ta hoang tưởng trong 1 điều gì đó mà ta cứ tưởng nó là thật

Nhưng....khi tình bạn ko còn thì đau đớn đến mức nào :-S Chả có gì là vĩnh cửu cả

T

thjenthantrongdem_bg

Qua mấy tháng trời

cuối cùng mới tìm được tình bạn thật sự

tìm được thế nào là tình bạn thực sự !

Nhưng chính em lại làm mất đi một tình bạn :-S

S

student_1402

Tjnh` pạnd9oj lúc lam` kon ng` ta cam~ thý bực bội....
Cam~ jac' pj. fan~ boj....
Lam` cho ng` khác thực sự chán

H

helldemon

Nhiều khi tình bạn đẹp một phần lớn là ở ta !

nếu Bạn cảm thấy những lỗi lầm của người đó chỉ là thoáng qua ! Phía trong vẫn là lòng tốt dành cho bạn !
Nếu bạn luôn tự hào về những gì bạn ấy làm vì bạn
Nếu bạn luôn cho những việc người khác nói là bạn đó quá đáng vs bạn là bình thường (hơi khó:D)
......
thì bạn sẽ giữ đc tình bạn đẹp!
Nhưng nên tìm một tình bạn thật sự để giữ nha ! :)

T

thjenthantrongdem_bg

được và mất luôn đi cùng với nhau mà em.
vẫn luôn và luôn có tình bạn thực sự, chẳng qua ta có tìm thấy ko mà thôi.

Thank anh trai

hum trước e vs một đứa bạn cãi nhau

e bảo vs nó là : Khỏi làm bạn lun

Chắc mối wan hệ này k bao giờ có thể hàn gắn lại đc

Bởi tự trọng :)

C

cori

bùn lém hả m? :-J

chưa tìm thấy tình bạn thực sự đó thui....

p/s: cứ chơi với tụi t đi rùi khác thấy tình bạn ở đâu đó quanh m thui....

cố tìm đi....hãy bít cảm nhận,lắng nghe, t cũng chưa có tình bạn thực sự.....

m có thể nối lại với O mà...có tụi t làm cầu cho ;((

Last edited by a moderator:
T

thjenthantrongdem_bg

bùn lém hả m? :-J

chưa tìm thấy tình bạn thực sự đó thui....

p/s: cứ chơi với tụi t đi rùi khác thấy tình bạn ở đâu đó quanh m thui....

cố tìm đi....hãy bít cảm nhận,lắng nghe, t cũng chưa có tình bạn thực sự.....

Wa' khứ thui :D

L

lovemusic161

Người cùng cảnh ngộ. Tình bạn thật sự hiếm có, khó tìm. Một khi đã tìm đk sẽ ko bao giờ mất. Nên hãy trân trọng những người bạn mà bạn đang có. Họ sẽ cho bạn câu trả lời "TÌNH BẠN LÀ GÌ? "

L

lovemusic161

thì là wa' khứ

chuyện tao vs oanh k còn là bạn

k cần chúng mày làm cầu nối đâu

Bạn bè phải dựa trên chữ hợp!

tao vs nó k hợp nhau :)

Không hợp thì đừng chơi nữa..... tốt nhất là vậy sẽ tốt cho cả 2. người ngoài can dự vào đôi khi là 1 sai lầm vì họ chả hiểu mấu chốt của vấn đề ở đâu. Để người trong cuộc tự giải quyết sẽ tốt hơn. Chúc bạn tìm đk ng bạn mà bạn muốn. ^^:-*

N

nhoc_bettyberry

Để tớ kể cho cậu nghe chuyện của tớ.
Khối tớ học, nói thật, bạn bè ghét tớ phải hơn một nửa.
Vì sao à? Cái đó thì chính tớ cũng ko biết - họ bảo tớ giả tạo?!
Họ nói xấu sau lưng, rồi những chuyện bình thường họ cứ phóng đại lên, rồi những chuyện ko có họ cứ cho là có,...
Thật sự tớ rất mệt mỏi, có lúc tớ đi ngang qua một đám bạn mà họ còn cố ý nói to tên tớ có ý rằng họ đang nói xấu tớ !
Đôi lúc tớ định trở lại Vinh để học, rời xa mái trường Bạch Liêu. Nhưng rồi một ngày tớ nói ý định đó ra...
Đại ca - người luôn quan tâm và che chở cho tớ nói rằng nếu tớ dám đi, cậu ấy sẽ giận tớ suốt đời
Thằng bạn thân nhất, nó mắng tớ to lắm. Nó bảo bây giờ bà đi chỉ vì bà, còn tôi với mấy bạn khác sẽ làm sao đây? Buồn đến chết à?
Còn đại tỷ, cậu ý gục mặt khóc nguyên một buổi chiều, ko cho tớ đi.
Thật sự, họ làm trái tim tớ rung động. Bộ tứ luôn luôn có nhau, 2 trai 2 gái, chưa bao giờ tách rời, thằng bạn độc miệng nhất thân từ hồi nhỏ tuổi mà còn nói với tớ rằng: " Lúc mới gặp bà, tui cũng ghét bà lắm. Ghét cái vẻ mặt thất thường, lúc thì tỏ ra vui vẻ, lúc nhìn lại buồn vô hạn; ghét cái tính cứ lăng xăng đòi giúp người # rồi lại làm hỏng hết việc; ghét cái điệu bộ luôn muốn làm người khác cười nhưng toàn làm họ giận. Nhưng khi tiếp xúc với bà, tôi mới thấy, đó lại chính là nét đáng yêu của bà, đó mới là những gì đáng trân trọng thật sự. Dù họ có ghét bà, nhưng bản thân bà ko ghét bà, và quan trọng hơn, có những người ko ghét bà, đó chính là những người bạn hằng ngày bà đều nhìn thấy. "
Đúng vậy, bạn bè...
Là những người thực sự tiếp xúc và hiểu bạn. Những người nhìn được tâm hồn bạn, vui buồn mừng giận với bạn, mới gọi là Bạn bè ! Còn những người nói xấu bạn, cứ mặc kệ học đi. Vì bạn biết xung quanh mình còn có những friends tốt gấp nghìn gấp vạn lần những người kia cơ mà ^^.

T

thjenthantrongdem_bg

Không hợp thì đừng chơi nữa..... tốt nhất là vậy sẽ tốt cho cả 2. người ngoài can dự vào đôi khi là 1 sai lầm vì họ chả hiểu mấu chốt của vấn đề ở đâu. Để người trong cuộc tự giải quyết sẽ tốt hơn. Chúc bạn tìm đk ng bạn mà bạn muốn. ^^

yeah, sao bạn giống ý tui thế :-*

Tui vs nó k hợp nhau thì k chơi vs nhau là đúng

thỉnh thoảng có đụng mặt nhau (dù sao thì cũng cùng lớp)

M

matnatinhyeu_1995

Để tớ kể cho cậu nghe chuyện của tớ.
Khối tớ học, nói thật, bạn bè ghét tớ phải hơn một nửa.
Vì sao à? Cái đó thì chính tớ cũng ko biết - họ bảo tớ giả tạo?!
Họ nói xấu sau lưng, rồi những chuyện bình thường họ cứ phóng đại lên, rồi những chuyện ko có họ cứ cho là có,...
Thật sự tớ rất mệt mỏi, có lúc tớ đi ngang qua một đám bạn mà họ còn cố ý nói to tên tớ có ý rằng họ đang nói xấu tớ !
Đôi lúc tớ định trở lại Vinh để học, rời xa mái trường Bạch Liêu. Nhưng rồi một ngày tớ nói ý định đó ra...
Đại ca - người luôn quan tâm và che chở cho tớ nói rằng nếu tớ dám đi, cậu ấy sẽ giận tớ suốt đời
Thằng bạn thân nhất, nó mắng tớ to lắm. Nó bảo bây giờ bà đi chỉ vì bà, còn tôi với mấy bạn khác sẽ làm sao đây? Buồn đến chết à?
Còn đại tỷ, cậu ý gục mặt khóc nguyên một buổi chiều, ko cho tớ đi.
Thật sự, họ làm trái tim tớ rung động. Bộ tứ luôn luôn có nhau, 2 trai 2 gái, chưa bao giờ tách rời, thằng bạn độc miệng nhất thân từ hồi nhỏ tuổi mà còn nói với tớ rằng: " Lúc mới gặp bà, tui cũng ghét bà lắm. Ghét cái vẻ mặt thất thường, lúc thì tỏ ra vui vẻ, lúc nhìn lại buồn vô hạn; ghét cái tính cứ lăng xăng đòi giúp người # rồi lại làm hỏng hết việc; ghét cái điệu bộ luôn muốn làm người khác cười nhưng toàn làm họ giận. Nhưng khi tiếp xúc với bà, tôi mới thấy, đó lại chính là nét đáng yêu của bà, đó mới là những gì đáng trân trọng thật sự. Dù họ có ghét bà, nhưng bản thân bà ko ghét bà, và quan trọng hơn, có những người ko ghét bà, đó chính là những người bạn hằng ngày bà đều nhìn thấy. "
Đúng vậy, bạn bè...
Là những người thực sự tiếp xúc và hiểu bạn. Những người nhìn được tâm hồn bạn, vui buồn mừng giận với bạn, mới gọi là Bạn bè ! Còn những người nói xấu bạn, cứ mặc kệ học đi. Vì bạn biết xung quanh mình còn có những friends tốt gấp nghìn gấp vạn lần những người kia cơ mà ^^.

Câu chuyện của nhoc làm c nhớ đến lũ bạn của mình quá.Cũng 1 nhóm bạn lúc nào cũng đi với nhau.Tuy ko ở gần nhau nhưng chẳng hiểu duyên số thế nào mà lại cùng tập trung về trường cấp 2 đó học.Thân nhau suốt 4 năm trời.:(.Khi c chuyển về đây.Chúng nó cũng mắng.Rùi thuyết phục,nài nỉ c ở lại.Nhưng c chuyển về là do lý do riêng.chúng nó cũng hiểu vậy nên chẳng làm sao dc.:(.Lên lớp 10,lại phải xa nhóm bạn thân.Rùi cũng gặp phải nhưngc người ko ưa mình.Nhưng c ko quan tâm.vì chỉ cần những lúc tan học về nhà.đc nói chuyện qua điện thoại với nhóm bạn cua rminhf thui thì c đã có thể quên hết mọi chuyện và cười vui vẻ dc rùi.Tình bạn kì diệu vậy đó.Chị chẳng rõ khái niệm tình bạn là j?nhưng chị có thể khẳng định"Trên đời này có tồn tại 1 tình bạn chân chính thực sự".và c đã có nó:).
thienthantrongdem_bg@:c có 1 câu muốn nói với em"Một tình bạn có thể dừng lại thì thực ra chưa hề bắt đầu":)
all@:mong rằng tất cả mọi người sẽ đều tìm được cho mình một người bạn thực sự.Bởi tình bạn có thể mang lại nhiều điều kì diệu lắm.Và theo tớ,khi mình đã có 1 người bạn thực sự luôn bên cạnh sẻ chia thì khi đó,ko khó khăn j là ko thể vượt qua:x

Top Bottom