Vật lí 12 Tìm vận tốc cực đại của hạt cát, hạt bi trong máy phun cát, máy phun bi

Thảo luận trong 'Cơ học vật rắn' bắt đầu bởi hiepktqd123@gmail.com, 3 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 157

1. hiepktqd123@gmail.com

hiepktqd123@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Anh em nào có bài tập về các dòng máy phun cát, máy phun bi cho mình với ạ. Chẳng là vừa lên đại học xong thì học về cơ khí mà thầy bắt tìm hiểu về dòng máy này và tính những thông số liên quan ví dụ như là. Công suất cực đại, hiệu suất định mức ... nói chung là ngày xưa mình dốt quá đâm ra giờ mới khổ. AE nào biết chỉ dùm mình với.

Cho mình hỏi trong đây có ai biết gì về MÁY PHUN CÁT và MÁY PHUN BI không ạ? Cả cơ chế hoạt động của nó nữa, mình nghe khái niệm này lần đầu tiên hoang mang quá luôn :(

Last edited by a moderator: 3 Tháng tư 2019
  2. Hiền Lang

Hiền Lang Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    GTVT

Theo mình được biết thì máy phun cát dùng để xử lý bề mặt thép trước khi sơn. Bạn lên ĐH rồi ráng tự tìm thông tin trên mạng, sách vở, hay vào mấy xưởng thép mà hỏi...chứ quay về diễn đàn học sinh để hỏi thì ích gì.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted