Sinh 8 Tim trong cơ thể người

Thảo luận trong 'Hệ vận động, tuần hoàn, hô hấp và tiêu hóa' bắt đầu bởi Miracle Twilight, 17 Tháng mười 2019.

Lượt xem: 25

1. Miracle Twilight

Miracle Twilight Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Miracle Galaxy
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

1. Tại sao tim đập mạnh khi gặp người mình thích?
    2. Tim con người có nghỉ ngơi không? Vì sao?

2. Diệp Ngọc Tuyên

Diệp Ngọc Tuyên CTV Thiết kế | Typo-er xuất sắc nhất 2018 Cộng tác viên HV CLB Hội họa

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Điều này là do tăng tiết của adrenaline. Khi não nhận các dấu hiệu của tình yêu, nó sẽ gửi những tín hiệu này đến tuyến thượng thận. Tuyến này sẽ tăng tiết các hormon như adrenaline, epinephrine và norepinephrine. Các hormon này khi tăng tiết nhiều trong máu nó sẽ làm cho trái tim của ta đập mạnh và nhanh lên. Lúc này, chúng ta sẽ cảm thấy rất hồi hộp với trống ngực đập thình thịch.
    _nguon:baodantri_
    Cái này có nhiều trên mạng lắm hì hì
    Tim hoạt động nhưng vẫn có khoảng thời gian nghỉ ngơi, nhưng một khoảng thời gian rất ngắn đó. Hình như trong bài tâm thất, tâm nhĩ có nói về việc này nhỉ? Cô mình lúc trước cũng có nói cho lớp về cái này. Vì không phải khi nào các phần của tim đều co bóp cùng một lúc với nhau
    _nguon:hoc-2-4_
    Còn nếu mà tim nghỉ ngơi dài thì sẽ không thể bơm máu tới các cơ quan trong cơ thể được dẫn tới tử vong...

Miracle Twilight thích bài này.
  3. Miracle Twilight

Miracle Twilight Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Miracle Galaxy

cảm ơn bạn, mấy câu này cô mình cho để mai kiểm tra miệng chứ cô chưa trả lời

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted