Hóa Tìm sách tự học cho người mất gốc Hóa

hoang15112000

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng bảy 2014
1
0
16
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

thưa các thầy cô và các bạn, anh, chị, tôi hiện là học sinh mới vào học lớp 12, năm sau thi đại học ( 2k ạ), hiện tôi đang mất gốc hoàn toàn môn hóa, mà lên 12 rồi, muốn tự học là chính, nên muốn xin kinh nghiệm đẻ tìm những sách hay tự học lại hóa học để thi đại học ạ, ưu tiên những sách luyện bài tập mà kiểu cho ví dụ trước, rồi cho 1 vài đề bài theo sau để áp dụng giống với với ví dụ ạ, xin cảm ơn

naive_ichi

Cựu Mod Hóa
Thành viên
27 Tháng tư 2014
480
433
196
23
Tin 15-18 CTB
Chào bạn. Mình thấy có bộ sách "Làm chủ môn Hóa trong 30 ngày" của thầy Lê Đăng Khương có thể phù hợp với bạn là đang muốn lấy lại gốc đấy. Sách có lí thuyết, chia dạng, ví dụ cơ bản, một vài ví dụ nâng cao theo sau và bài tập tự luyện+đáp án. Mình thấy giá của nó khá cao so với học sinh mình nên bạn có thể tìm bản demo trên mạng trước/đọc review của những người trước (ở các trang web bán sách trực tuyến í) rồi quyết định nhé
Mình cũng đang có cuốn "1000 bài trắc nghiệm trọng tâm và điển hình môn Hóa học - Hữu cơ" , NXB Đại học Sư phạm, xuất bản cách đây mấy năm rồi, nhưng có lí thuyết, ví dụ, chia dạng bài tập và giải nên mình nghĩ cũng phù hợp với bạn :D

Top Bottom