Ngoại ngữ Tìm kiếm tài liệu môn Tiếng Anh

Nguyen_AnK

Học sinh mới
Thành viên
9 Tháng mười hai 2018
8
3
6
23
Tiền Giang
THPT Cai Be
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn cho mình hỏi mình đang định mua cuốn sách hack não 1500 TA... Không biết có được không ... tại mình sắp thi THPTQG mà kiểm tra Anh văn toàn dưới trung bình không biết cuốn ấy nó giúp trên trung bình được không ạ ? !!

Last edited by a moderator:

Rainy Nhật Hạ

Banned
Banned
Thành viên
17 Tháng một 2019
86
68
31
21
Bình Phước
Dance Groups
Cac pn cho minh hoi ...minh dang dinh mua cuon sach hack nao 1500 tieng anh...khong biet co duoc khong ...tai minh sap thi Quoc gia ma kiem tra avan toan duoi TB khong biet hoc cuon ay no giup tren TBinh duoc khong a? !!
Mình không chắc ý kiến của mình là đúng nhưng nếu cậu thật sự muốn nghe thì mình sẽ nói. Cuốn sách hack não 1500 từ tiếng anh là một cuốn sách khá hay, khá bổ ích nhưng bạn có chắc chắn bạn sẽ học theo như đúng trong sách nói không, với lại cuốn sách đó có thật sự hiệu quả với bạn không. Muốn nạp nhanh từ mà không mau quên cũng là một chuyện khó. Nếu bạn có nhiệt huyết, đam mê với môn tiếng anh, vâng bạn có thể hốt nó về ngay lập tức. Chúc bạn thành công nhé !!

Lục Hạ Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng mười 2018
268
215
76
21
TP Hồ Chí Minh
THCS và THPT Châu Á Thái Bình Dương
Cac pn cho minh hoi ...minh dang dinh mua cuon sach hack nao 1500 tieng anh...khong biet co duoc khong ...tai minh sap thi Quoc gia ma kiem tra avan toan duoi TB khong biet hoc cuon ay no giup tren TBinh duoc khong a? !!
Em đã đọc cuốn này và thấy nó rất bổ ích. Theo em, anh/chị nên mua cuốn sách này để thêm vốn từ vựng cho mình, rất hiệu quả đấy ạ. Chúc anh/chị thành công trong kì thi THPT Quốc gia nhé!!! ;););)

• Like
Reactions: phuongdaitt1

minhthu2k5

Học sinh tiến bộ
Thành viên
31 Tháng năm 2018
1,070
1,095
201
Quảng Nam
Hogwarts
Mình cảm thấy đó là một cuốn sách hay, trong đó có từ vựng và được biên soạn dựa theo cách học của người Do Thái : Truyện chêm, tức nửa anh, nửa việt, có cả hình ảnh minh họa và audio. Nhưng ý kiến của người khác không quan trọng, bạn hãy tự đánh giá cuốn sách rồi quyết định mua hay không nhé. Ở đây mình có file PDF bạn xem tham khảo nhé, còn nếu cần audio thì lập hội thoại rồi gửi địa chỉ email để mình gửi cho nha :D

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Đánh giá khi chị mua quyển này thì vừa thích vừa không thích.
Thích bởi cách học của nó đúng và tốt, nó đưa từ vựng vào ngữ cảnh để nguời học dễ nhớ hơn, hình ảnh mình họa cũng khá dễ thương, có file nghe thì phát âm khá chuẩn.
Nhưng thấy vào đó chị lại cực kì phản đối cách nó dạy phát âm theo phiên âm tiếng Việt và chị thấy rất nhiều từ nó ghi phiên âm tiếng Việt sai, như vậy sẽ khiến người đọc dễ nhớ những phát âm sai đó và sẽ gây khó sửa sau này.

Top Bottom