Nhật ký Tiểu Băng's sweetie diary

Lục Hạ Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng mười 2018
268
215
76
21
TP Hồ Chí Minh
THCS và THPT Châu Á Thái Bình Dương
Mệt ghê, Noel đến nơi rồi mà chưa sắm đồ đi chơi nữa!

Lục Hạ Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng mười 2018
268
215
76
21
TP Hồ Chí Minh
Éc, lâu lắm rồi không viết nhật kí, trang này sắp mốc rồi. Lần cuối viết nhật kí là của năm 2018. Bây giờ đã là năm 2019, viết gì đây hen? Định bóc phốt một số người nhưng mà thôi. Bài đầu tiên trong năm mà đã khẩu nghiệp là không nên. Thôi thì tự chúc mình một năm mới sẽ zui zẻ, học giỏi và có nhiều sức khỏe. Còn nữa, ráng cày xong mấy cuốn tiểu thuyết dày cộp chất cả đống và hạn chế shopping vì năm ngoái mình đã phung phí quá nhiều tiền bạc để mua quần áo giày dép mà có cái vẫn chưa dùng tới. Thật ra thì cái tính ham shopping của mình là bẩm sinh trong máu đã có rồi, mà ai biểu mấy đồ đó đẹp quá chi. À, còn phải siêng năng dọn dẹp phòng ngủ của mình nữa (mẹ mình kì lắm nhen, mẹ biểu cô giúp việc lau dọn hết cái nhà và chừa phòng mình ra, có mỗi cô con gái mà cũng không iu nữa à, đã thế còn bảo phải tập cho quen sau này về nhà chồng người ta không nói mẹ không biết dạy con...hết nói nổi). Hí hí, nói chung là học kì I kết quả làm mình hài lòng dễ sợ và mẹ hứa là sẽ cho đi du lịch 5 nước châu Âu nếu học kì II mình vẫn giữ nguyên phong độ. Tất nhiên rồi, con gái đây chắc chắn sẽ đạt kết quả cao mà, mama cứ yên tâm.
Nhưng vẫn có một số thứ làm mình không hài lòng trong năm 2018. Đó là có nhiều bạn hình như gato với mình hay sao á, suốt ngày nói mình ăn bám bố mẹ. Thì chưa đủ tuổi tự lập ai mà chẳng thế. Bạn ấy làm như không ăn bám bố mẹ í. Mà thôi, những bạn ấy mình không quan tâm, nói đúng hơn là bạn ấy không đủ đẳng cấp để được mình quan tâm đến.

Lục Hạ Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng mười 2018
268
215
76
21
TP Hồ Chí Minh
Hình như mình đã quá nhân nhượng với những bạn không biết gì về mình mà vẫn thích phán xét. Hỏi thiệt chứ mình như thế nào thì có ảnh hưởng đến bạn không mà mắc cái giống gì bạn cứ nói này nói nọ vậy? Rảnh quá nhỉ!

Lục Hạ Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng mười 2018
268
215
76
21
TP Hồ Chí Minh
Ôi, học phí ở trường 1 năm của mình đến 220 triệu, sốc!!! Phải cố học giỏi thôi.

Lục Hạ Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng mười 2018
268
215
76
21
TP Hồ Chí Minh
Dạo này lười viết nhật kí quá điiiii!!!!! Ai cho tui cái động lực chút, Tết đến nên chỉ muốn nằm ở nhà hoi, không muốn đi học đâuuuu.

Lục Hạ Băng

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng mười 2018
268
215
76
21
TP Hồ Chí Minh
Rủ mẹ đi shopping mua đồ Tết, mẹ bảo: "Thời buổi này, đi làm gì cho mệt. Cứ ở nhà lên mạng chọn rồi có người ship đến tận nhà." Cạn lời với mẹ rồi.

Top Bottom