[Tiếng Pháp ] Mỗi ngày một câu danh ngôn

C

cabua266

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Học tiếng Pháp theo danh ngôn cũng góp phần cho các bạn cải thiện được kĩ năng tiếng Pháp của mình đó ;) . Thử hỏi xem nếu mỗi lần bạn biết được một câu danh ngôn tiếng Pháp thì bạn s~e thấy thế nào ? Chắc hẳn bạn vui sư´ơng lắm nghỉ ? T`ư bây gi`ơ mỗi ngày mìnhh s~e post một câu dan ngôn cho các bạn nha ? Còn việc đọc các danh ngôn đó thì các bạn có thể tra t`ư điển :D. Chúc các bạn thành công trong việc họctiếng Pháp của mình:):):):):)

C

cabua266

La vie- Cuộc sống

Souris à la vie , elle ne te sourit que si tu lui souris d'abora ( Hãy mỉm cư`ơi v´ơi đ`ơi bởi cuộc sống chỉ mỉm cư`ơi v´ơi bạn khi bạn mỉm cư`ơi v´ơi nó @};-)

C

cabua266

L'amour - Tình yêu

Quand l'a,our est vrai , il ne meurt jamais (Nếu tình yêu là chân thực , nó s~e không bao gi`ơ chết )

C

cabua266

je suis - Tôi là

Approndre et Savois .C'est prouver que i'on existe( Học và Biết .Đó là đê`ch´ưng minh chúng ta còn tồn tại)

C

cabua266

L'amour-Tình yêu

Il n'est rien de réel que le rêve et l'amour - Không có gì là thực ngoại tr`ư mơ ư´ơc và tình yêu@};-:-*

L

lovely_girl2002

ne essayez pas si dur, les meilleures choses viendront quand vous les attendez à moins (đừng quá cố gắng, những điều tốt nhất sẽ đến khi bạn ít mong đợi nó đến.):)>-

Top Bottom