[Tiếng Pháp]cuộc chạy đua về học ngữ pháp

9

941990

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

:)>-nhiều người cho rằng việc học tiếng Pháp là một cực hình!:)|
Nhưng theo tôi việc học tiếng pháp ko wa khó vậy đâu:)>-Mọi nguòi chỉ cần chăm học ngữ pháp và động từ thì tất cả sẽ trở nên đơn giản.Vấn đề ngữ âm trong tiêng Phap thì wa đơn giản đúng ko?
THẾ NÊN:
"ĐỪNG GHÉT TIẾNG PHÁP BẠN NHÉ"
chúc các bạn thành công với môn tiếng Pháp:)>-

S

syro

đúng rồi tiếng pháp cốt lõi là cần chăm chỉ thôi chứ néu mà lười học công thức động từ thì quả là một thửu thách đó...mà dạo này chị BOn đi đâu òy chả thấy đâu box pháp buồn thế này :(

B

bonjour

dạo này mình bỏ bê công việc quá, các bạn thứ lỗi nhé ^^

Tiếng Pháp không khó , nó chỉ khó với những ai chưa thích tiếng Pháp thôi ^^

D

duong2000

Tiếg Pháp k khó , nhưg ai phải nhồi nhét cả ngày như tớ thì mới hiểu đc :( Ngán :(

J

jun11791

hí hí cho mình bon chen cái nhá. Mình là dân học Anh nhg mình 3 năm trc' cũng học thêm tiếng Pháp (Francais). Công nhận tiếng pháp khó dã man lun. Lúc đầu học phát âm có vẻ dễ vì rất gần gũi với tiếng Việt mình (cũng tại chữ quốc ngữ mình là do ông Alexandre De Rhodes là ng` Pháp truyền bá vào) nên cứ nghĩ nó dễ hơn tiếng Anh. Nào ngờ càng học ngữ pháp càng khó. Nản. Nhg mình vẫn cứ thích ng` Pháp nói chuyện, nghe giọng hay, mà mình cũng thấy mình nói tiếng pháp hay hơn tiéng anh. Mình cũng từng học với ng` pháp, thấy họ cũng hay hay (thẳng tính, cầu toàn, có trách nhiệm, có lúc nghiêm khắc nhg cũng có lúc rất thoải mái)

N

nhok_mik

mình cũng là dân song ngữ nà. Ở trường mình Bõ tiếng Pháp như đất hoang cỏ mọc um tùm ko ai chú ý vào đ1o chăm bón cả nên vào đây ké 1 tí nhá . Hoc tieng Pháp dc 12 nam òi nhưn gmỗi năm nay là iu nó nhất vì mình có uoc mo sang Pháp hoc mà ^^

J

jun11791

cậu học 12 năm rồi á, học từ lớp mấy vậy? lớp 1 ah. Tớ thấy trg Sài Gòn học tiếng Pháp n` hơn ngoài Hà Nội. Mà hồi xua ông bà ta toàn nói tiếng Pháp là n`
Uh tớ cũng thik nc' Pháp lắm, chỉ tội tớ ko học giỏi đc tiếng Pháp thôi, giò tiếng anh tớ cũng tệ đi n` lắm :(
Nghe ng` Pháp nói tiếng Pháp ấm nhỉ

V

viha9x

trường em cũng dạy tiếng Pháp là ngoại ngữ 2 thấy cũng ko khó lắm vì chỉ học những cái đơn giản

M

merimi

cũng chưa chắc. Như tớ nè: Sáng nay tiết 4 học tiếng Anh xong nhảy sang tiết 5 học Pháp luôn. Bởi thế mà có nhiều khi hay lắm nhé: Tuần trước tớ lỡ chào cô là Bonjour Madame (mặc dù cô chưa "chống lầy"). Thế là bị viết bản kiểm điểm vì tội...trù cô; lần khác nữa, mới học Anh xong nhảy sang Pháp, mình nhầm liền chào cô rõ to: Goodmorning teacher (chít lun)

X

xnl

bonjour! theo mình học tiếng pháp khó nhưng thú vị phải ko? Mình học tiếng pháp 7 năm rồi mà vẫn dậm chân tại chỗ.Chắc các bạn học pháp giỏi lắm

M

mickey_pgstl

Hi hi, mọi ng` ai cũg học tiếng Pháp hết.....có mỗi mình tớ là hem bik tiếng Pháp nó ra sao nữa....hic hic hic!!!
Giờ đi tìm kím tài liệu xem thử nó ra sao....:( :( :(

M

mickey_pgstl

Hì, mình không bik bạn ạh!!! :( :( :(
Có bn nào có tài liệu về tiếng Pháp cho mình xin dzìa tham khảo với nhá^^
Mình củm ơn nhìu nhìu````````````````:D :D :D

N

nho_huyendieu

hehe em học lớp 8 mà đã có 11 năm kinh nghiệm học Pháp rùi đó, hồi nhỏ được đi Pháp 3 năm nè
hiện tại trương em đang có chuyên gia người Pháp dạy.
nói chung là vì là dân Pháp lâu năm nên em rất yêu tiếng Pháp, có cho tiền dụ dỗ em qua tiếng Anh học em cũng không thèm, hehe:D
học tiếng Pháp tương đối dễ, nói chung là ai có năng khiếu thì không lo, còn ai không có thì cố chăm một tí là OK

S

smil3_ang3l_9x

Các bạn ơi, nghe các bạn nói là mình cũng thấy thích học tiếng pháp rồi.Mình vừa đăng kí vào cấp 3 chuyên pháp đó,bạn nào có kinh nghiệm nhiều thi chia sẻ với mình nha

D

daisyfranke

Các bạn ơi, nghe các bạn nói là mình cũng thấy thích học tiếng pháp rồi.Mình vừa đăng kí vào cấp 3 chuyên pháp đó,bạn nào có kinh nghiệm nhiều thi chia sẻ với mình nha
mình học tiếng pháp từ hồi cấp II :D
lên cấp 3 vẫn học tiếng Pháp
tiếng pháp cũng giống tiếng anh,giống như mọi ngôn ngữ khác
bạn nên tìm cách tiếp cận nó tối đa...VD tìm hiểu về các bài hát tiếng Pháp,văn hoá Pháp.....
lựa chọn sách phù hợp...Quyển Ngữ pháp tiếng Pháp cũng hay đó bạn ^^ dành cho những người mới học ....hay quyển cấu trúc tiếng pháp màu đỏ ấy ^^..và nhiều quyển khác nữa...
chăm chỉ và trau dồi từng ngày ...để học tốt cần có quá trình lâu dài ...:D

C

caramen1512

tớ mới học tiếng fáp dc 3năm.h cũng đag rất cố gắng vì tớ thi D3.theo tớ thì học môn ngoại ngữ nào cũng hay và khó cả^^.quan trọg là fải chăm chỉ.uhm.tớ ngĩ đây là box fáp nên chúng ta nên sử dụng tiếng fáp ở đây đi.

Top Bottom