Tâm sự [Tiếng nói thành viên] Các em thấy diễn đàn hỗ trợ các câu hỏi như thế nào?

Brown9401

Học sinh
Thành viên
31 Tháng bảy 2017
50
23
26
23
Bắc Kạn
Qua một thời gian tham gia diễn đàn em thấy hỗ trợ câu hỏi khá tốt nhưng có lúc không ai trả lời.
Các chuyên mục bị chia ra thành nhiều mục theo tên từng chương khác nhau em thấy không thống nhất và không cần thiết.
Vd: box Toán lớp 10 có mục thảo luận chung và các mục khác như mệnh đề tập hợp... nên gộp lại làm một và có thể tạo 1 topic để dẫn link đến các topic hướng dẫn bài tập, lý thuyết rồi ghim lên đầu là được. Va các Mod hãy thường xuyên tạo ra các event thú vị sẽ tạo được sự hứng thú khi tham gia diễn đàn, khuyến khích các bạn tích cực tham gia trả lời các câu hỏi bằng phần thưởng...

Kevinpew

Học sinh
Thành viên
4 Tháng mười hai 2017
60
16
36
20
Bình Thuận
THCS Hùng Vương
Chào cả nhà,

Để nâng cao chất lượng nội dung cho diễn đàn trong năm 2018, diễn đàn mong rằng sẽ nhận được thật nhiều ý kiến phản hồi về NỘI DUNG HỖ TRỢ các câu hỏi của các em từ BQT và từ thành viên hiện tại là tốt, khá, tạm được, qua loa, không ra một cái gì, hỗ trợ có cũng như không...

Các em hãy vote cho các lựa chọn và để lại bình luận ở đây nhé.

Chúng ta là cộng đồng học tập, vì vậy CHẤT LƯỢNG nội dung học tập luôn là ưu tiên hàng đầu.

THẲNG THẮN để diễn đàn thay đổi nha.

Cảm ơn các em đã tham gia đóng góp ý kiến.
Nội dung tốt, khá tích cực trả lời nhưng chưa chi tiết

• Like
Reactions: Đình Hải

Bong Bóng Xà Phòng

Cựu Mod Hóa|Cựu CN CLB Hóa học vui
Thành viên
18 Tháng mười hai 2017
3,707
8,659
834
Hưng Yên
Nope
nội dung tốt nhưng hỗ trợ rất chậm ! thường thì đăng được mấy ngày rồi mới hỗ trợ ! box anh,văn còn nhanh chứ mấy box kia chậm lắm !

• Like

Lê Thị Quỳnh Chi

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng ba 2017
487
513
214
21
Hà Nội
Trường THPT Nguyễn Du -Thanh oai
em cũng thấy về bên học tập nó cứ kiểu gì..có mấy lần em đăng bài tập nhờ các bạn chỉ giáo thì chả ai giúp trong khi em đăng bài trong cộng đồng thì đc mọi người quan tâm hơn :)

Last edited:

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
có quy định đăng bao nhiêu chữ mới đc HMicion nha nên ko thể nói vậy đc
chị ko thấy rằng khi làm bài tập chúng ta phải suy nghĩ sao?thời gian đâu để suy nghĩ nhiều còn mất công đánh máy nữa
thông thường thành viên sẽ thắc mắc hỏi ngay
và BQT có lẽ họ giả đáp tân tình
nếu đúng rồi thì sao thắc mắc
em đang nói đến cái lúc ko may họ nhầm lẫn dẫn đến sai hay thiếu ý chứ ko đề cập rằng họ đúng rồi

Nguyễn Thị Thu Hương 1512

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng chín 2017
117
62
69
Hải Dương
THCS BắcGiang
Em thấy các bài viết mà em đăng chẳng mấy khi có người nào vào đăng cách giải gì cả.Họ chỉ xem cho qua mà thôi

em thấy về bên học tập nó cứ iể gì..có mấy lần em đăng bài tập nhờ các bạn chỉ giáo thì chả ai giúp ttrong khi em đăng bài trong cộng đồng thì đc mọi người quan tâm hơn :)
đăng bài cộng đồng ở đâu thế bn

Last edited by a moderator:

elisabeth.2507

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng tư 2017
536
582
156
21
Nghệ An
THPT DC2
huhuhu bài e đăng rất ít khi đc hỗ trợ a nk. e ko pit bài khó hay sao nhưng e đăng thì hầu như (hầu như thôi nhá, ko pải tất cả), hầu như ko đc hỗ trợ nk. có khi e tag mấy anh chị box cx ko giải giùm e luôn í. huhuhu.

Em thấy các bài viết mà em đăng chẳng mấy khi có người nào vào đăng cách giải gì cả.Họ chỉ xem cho qua mà thôi
giống tui nì

minnyvtpt02

Cựu Mod Hóa
Thành viên
26 Tháng ba 2017
1,138
1,400
249
21
Ninh Bình
THPT NHO QUAN A
chị ko thấy rằng khi làm bài tập chúng ta phải suy nghĩ sao?thời gian đâu để suy nghĩ nhiều còn mất công đánh máy nữa

em đang nói đến cái lúc ko may họ nhầm lẫn dẫn đến sai hay thiếu ý chứ ko đề cập rằng họ đúng rồi
hazz , tui nhớ box tui từ hồi vô giải đến giờ toàn là giải chi tiết thôi, đến mức ra hết mol rồi chỉ cần tính khối lượng , thể tích mà các bạn còn bảo : sao không làm nốt đi cho ra đáp án để khoanh =)) == bây giờ chủ yếu là đề trách nghiệm nên cần đáp án , nếu mình giải ra đáp án luôn thì có mấy ai chịu đọc cách giải không :) bên box cộng đồng đương nhiên sẽ nhanh hơn học tập , người ta cần 120 phút chỉ để giải đúng 5 câu trong đề hsg mà các bạn muốn trong 2-3 phút được một bài thì .... :) hơn nữa còn công đánh máy , BQT cũng chỉ là người thôi chứ đâu phải thánh mà bài nào cũng giải được , nếu thi đi làm tiến sỹ luôn chứ ở diễn đàn làm gì :p cũng may vẫn còn nhiều thành viên quan tâm , thấu hiểu như @lê thị hải nguyên nếu không box học tập cố gắng bao nhiêu mà bị nhận xét '' không ra gì '' chắc buồn quá luôn :( !!

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi
hazz , tui nhớ box tui từ hồi vô giải đến giờ toàn là giải chi tiết thôi, đến mức ra hết mol rồi chỉ cần tính khối lượng , thể tích mà các bạn còn bảo : sao không làm nốt đi cho ra đáp án để khoanh =)) == bây giờ chủ yếu là đề trách nghiệm nên cần đáp án , nếu mình giải ra đáp án luôn thì có mấy ai chịu đọc cách giải không :) bên box cộng đồng đương nhiên sẽ nhanh hơn học tập , người ta cần 120 phút chỉ để giải đúng 5 câu trong đề hsg mà các bạn muốn trong 2-3 phút được một bài thì .... :) hơn nữa còn công đánh máy , BQT cũng chỉ là người thôi chứ đâu phải thánh mà bài nào cũng giải được , nếu thi đi làm tiến sỹ luôn chứ ở diễn đàn làm gì :p cũng may vẫn còn nhiều thành viên quan tâm , thấu hiểu như @lê thị hải nguyên nếu không box học tập cố gắng bao nhiêu mà bị nhận xét '' không ra gì '' chắc buồn quá luôn :( !!
@minnyvtpt02 nói đúng đấy các bạn ạ. Trước khi gia nhập bp cộng đồng mình cũng có đăng kí gia nhập BQT môn hóa nên cũng hay đi dạo sang đấy. Và có 2 vấn đề:
- Thứ nhất: Có nhiều bạn hỏi những bài chỉ cần đọc SGK thôi là có thể làm được. Vậy tại sao các bạn phải đăng những bài đó lên trên này để hỏi?
- Thứ 2: Những bài tập dễ thì không nói. Nhưng có những bài tập nâng cao của 11 và 12 mình cũng phải mất từ vài chục phút đến 1h đồng hồ mới giải ra. Và BQT cũng chỉ là học sinh thôi, cũng cần có thời gian nghỉ ngơi + giải trí và làm một số việc khác nữa, đâu thể cứ đi học về là online để giải bài tập cho các bạn được?

Toji Takeshi

Cựu Trưởng BP Quản lí |Cựu Mod Cộng đồng
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
13 Tháng chín 2017
1,044
2,726
414
23
Đắk Lắk
THPT Nguyễn Trãi

ffjj1100

Học sinh
Thành viên
3 Tháng ba 2015
9
5
21
Thật sự đôi khi có những câu hỏi em đăng lên, các anh chị phải rất lâu mới trả lời. Sau đó em có thắc mắc tại phần giải thích của anh chị thì chẳng có ai hoặc hiếm lắm mới có người vào giải đáp ạ.

Huu Viet

Học sinh
Thành viên
12 Tháng tám 2017
6
3
21
23
Hà Nội
PTNK TDTT Hà Nội
thường trả lời chậm và có một số trợ giảng trả lời rất qua loa ạ

Yoshino Kaidou

Banned
Banned
10 Tháng một 2018
108
545
89
Hà Nội
Băng Đảng "Cứt"
em xin có 1 số ý kiến nhỉ như sau:
1) Làm TMod đc 3 tháng thì nên có bài test để lên Mod ( bài test ko có trên mạng )
2) Không nên chấp nhận những bài copier và nhailaier . Hơn người khác chỗ nào mà đc chấp nhận..?

thanhhaiak

Học sinh
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
60
40
46
19
Thái Bình
Trường THCS An Khê
em thấy là khi đăng bài lên thì lâu lâu sau mới có người hỗ trợ ạ

• Like

Phammai26

Học sinh chăm học
Thành viên
9 Tháng mười 2017
141
106
79
21
Ninh Bình
Trường THCS Ninh Vân
em thấy là khi đăng bài lên thì lâu lâu sau mới có người hỗ trợ ạ
:) vì nh ng bận bn ạ ko phải cứ đăng bài lên xog là có ng hỗ trợ ngay đâu bn :)

đúng là như z vì nh ng bận hoặc họ có vc kh ...... rất nh nên bn thông cảm :)

Ayami Watanabe

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng mười hai 2017
248
125
104
Hà Nội
under the sea ✨
Chào cả nhà,

Để nâng cao chất lượng nội dung cho diễn đàn trong năm 2018, diễn đàn mong rằng sẽ nhận được thật nhiều ý kiến phản hồi về NỘI DUNG HỖ TRỢ các câu hỏi của các em từ BQT và từ thành viên hiện tại là tốt, khá, tạm được, qua loa, không ra một cái gì, hỗ trợ có cũng như không...

Các em hãy vote cho các lựa chọn và để lại bình luận ở đây nhé.

Chúng ta là cộng đồng học tập, vì vậy CHẤT LƯỢNG nội dung học tập luôn là ưu tiên hàng đầu.

THẲNG THẮN để diễn đàn thay đổi nha.

Cảm ơn các em đã tham gia đóng góp ý kiến.

Theo em,em thấy diễn đàn học mãi hoạt động khá ok.Tuy nhiên,mặt khác thì diễn đàn em thấy câu trả lời khá chung chung,đa số là cop trên mạng ( đặc biệt môn Văn và Toán ).Câu trả lời thì đến 4,5 tuần sau mới có người trả lời.Em đăng bài gameshow thì mãi ko được duyệt.Em mong diễn đàn sẽ khắc phục và mãi là nơi học tốt nhất!

Top Bottom