Ngoại ngữ Tiếng Nhật

Trần Đăng Nhất

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
690
380
191
Bạn ơi, bạn học tiếng nhật khó lắm đó. Mình lúc đầu cũng định học sau đó thì mình biết được 1 tí. đến giờ không ôn lại rồi lại quên hết luôn....

• Like
Reactions: Đặng Thư

Aki Tsuki

Học sinh mới
Thành viên
4 Tháng sáu 2017
15
9
6
19
Tiếng Nhật k dễ nhưng cx k khó đâu bn ạ <3 <3 <3 mk bik chút chút về cách chào hỏi và giao tiếp thường ngày nè bn (mặc dù TA k giỏi nhưng mk nghĩ là mk thik Tiếng nhật hơn T.A)

xuanquynh3845

Học sinh mới
Thành viên
25 Tháng sáu 2017
12
15
6
Nghệ An
Mình đang muốn học tiếng Nhật, bạn nào học Tiếng Nhật rồi thì dạy mình đi
Bạn có thể lên Akira để học nè bạn, hoặc là bạn tự học cũng được đấy. Tiếng Nhật chủ yếu mình phải cố gắng tự học thôi :)

chắc giỏi anh rồi lên mới học tiếng nhật
Tiếng anh và tiếng Nhật không liên quan nhiều đâu bạn :v

Hiểu Lam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,167
1,857
259
21
Trái Đất
Học Tiếng Nhật thì cần phải học từ cơ bản trước là bảng chữ cái...Mình đang học khoảng 1 tháng thì tạm ngưng vì ôn thi, hè lại lên học tiếp...

phuongthudn2@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
27 Tháng mười hai 2018
31
14
6
17
Đà Nẵng
THCS Lương Thế Vinh
Học tiếng nhật thật ra ko khó lắm đâu,mấy bạn làm quen với bảng chữ cái trước rồi học mấy cái khác sau,chỉ có nghe với hán tự là hơi khó thôi à.

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
Học tiếng nhật thật ra ko khó lắm đâu,mấy bạn làm quen với bảng chữ cái trước rồi học mấy cái khác sau,chỉ có nghe với hán tự là hơi khó thôi à.
hơi khó :V
Nó khó dã man tàn bạo ý T_T
Nhưng mình vẫn sợ nghe nói hơn

Bùi Ngọc Bảo Trân

Học sinh
Thành viên
14 Tháng mười hai 2018
115
49
26
18
Tiền Giang
THCS Long Trung
mik biết tiếng nhật ne

こんにちは đọc là Kon'nichiwa

hi hi mik có chị ở bển nên mik biết 1 ít

Last edited by a moderator:

jeanne yuki

Banned
Banned
Thành viên
22 Tháng mười 2018
415
751
86
18
Nghệ An
thcs quynh hong
Mình đang muốn học tiếng Nhật, bạn nào học Tiếng Nhật rồi thì dạy mình đi
Tiếng nhật không khó lắm đâu, mình cũng đang học nè, nếu bạn muốn mình có thể học cùng bạn

nếu bạn muốn học Tiếng Nhật thì trước tiên bạn hãy học thuộc các bảng hiragana và katakana. Rồi sau đó bạn hãy làm quen với một số chữ Kanji nhé

Last edited by a moderator:

_haphuong36_

Cựu TMod Sử
Thành viên
15 Tháng mười 2019
995
2
1,484
151
17
Thái Bình
THPT Bắc Duyên Hà
Bạn chỉ cần nhớ mặt chữ cái thì mọi việc sẽ trở nên rất dễ dàng. Theo kinh nghiệm của mình, vừa học giao tiếp, kết hợp học chữ cái và từ vựng, rồi tổng ôn luôn, việc học sẽ diễn ra vừa nhanh vừa hiệu quả. Sau khoảng một đến hai bài, bạn có thể học văn hoá Nhật, tìm hiểu Hán Tự (Hán Tự được cho là cơn ác mộng của các học viên Tiếng Nhật, nhưng nó cũng không quá khó đâu).
Hiện mình đang làm một topic Tiếng Nhật theo phương pháp trên. Bạn có thể tham khảo tại đó nếu muốn.
Chúc bạn học tốt.

Top Bottom