tiếng kêu không tới "trời"

A

anhtien_nguyen

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tiến độ bài giảng môn Sinh LTĐB

thà rằng, hocmai.vn đừng đưa lịch giảng lên trước như thế...

nhưng đâu thể làm thế, nếu làm thế... thì sao có những người ngồi đây kêu gào như chúng ta

bài giảng thiếu nhiều như vậy, bây giờ rãnh rỗi cũng ko có bài mà học, sau này học dồn dập... nhưng ai có hiểu giai đoạn cuối năm 12 học sinh còn phải học bài Thi Tốt nghiệp vì ngày xưa chưa có hocmai.vn, nên họ không phải đặt niềm tin sai chỗ...

học khối B thi Y với Dược là chính, năm nào cũng 23 trở lên, Y sài gòn thì 24...

đâu thể 2 môn kéo một môn, với môn Toán là tự luận thì chỉ với 1 lỗi nhỏ là mất điểm cả bài, môn Hoá thì yêu cầu kiến thức cả 3 năm 10, 11, 12...

với những ai chưa có căn bản môn sinh, nên gạt bỏ lòng tin với hocmai.vn đi

không ai thương mình hơn chính mình, có thể ko đạt 5đ, hocmai.vn sẽ trả lại tiền, nhưng với 530k muốn thi lại vào năm 2013 là điều không thế...

xin lỗi, đã đặt niềm tin sai chỗ...

@-)@-)@-)@-)@-)

J

juney_vip

môn Sinh chậm ra bài giảng quá!

môn Sinh học là môn gỡ điểm cho khối B
thế mà đến giờ, môn Sinh vẫn chưa dạy sang học kì 2
với tốc độ quá chậm như thế này thì khó đạt kết quả được
mong thầy Quang Anh hãy quan tâm đến học sinh!

H

hocmai.cskh

Chào các em!

Trong thời gian qua, bộ phận Chăm sóc khách hàng của Hocmai.vn đã nhận được 1 số câu hỏi của các em học sinh về tiến độ cập nhật bài giảng trong khóa LTĐB môn Sinh học của thầy Quang Anh. Chúng tôi đã tiến hành tổng hợp thông tin về các câu hỏi này và gửi cho người có thẩm quyền xử lí.

Rất mong các em thông cảm và chờ thông tin phản hồi của Hocmai.vn vào đầu tuần sau.

Thân mến.

H

hocmai.cskh

:):)
Tất nhiên là hocmai.vn còn những khiếm khuyết về việc đó,và hiện đang khắc phục,nhưng mà thế không có nghĩa là ông anh lên box này để lập topic linh tinh,kêu trời kêu đất,phán linh tinh này nọ.Lên box này là để góp ý thảo luận nhau cùng phát triển.Ông anh không thích,chán quá,"đặt niềm tin sai chỗ..."
thì thôi lượn đi,tự đi mà học lấy.Ông anh có biết người ta mất bao công sức mới có được những bài giảng đó không,cứ tưởng muốn là có ngay à,có biết tôn trọng thành quả người lao động không thế.Lần sau thích kêu ca gì,thậm chí chửi cũng được,phiền ông anh ra thẳng trung tâm HOCMAI.VN mà trình bày:-w:-w
Mod hocmai nên nghiêm khắc hơn với những vụ này.Ai không có ý thức,trách nhiệm với trang hocmai(spam nhảm,lập topic linh tinh,kêu ca,chửi bới,thúc giục,hỏi linh tinh,....) Mod cứ xử thẳng tay.CLOSE,CLOSE,CLOSE!!!
Chào em!

Cảm ơn em đã góp ý cho Hocmai.vn và các thành viên.

Về vấn đề chậm bài giảng khóa LTĐB môn Sinh học so với lịch học dự kiến mà bạn anhtien_nguyen nêu ra là hoàn toàn hợp lí và có căn cứ, Hocmai.vn rất hiểu và đồng cảm với suy nghĩ, cảm xúc của bạn ấy. Chúng tôi sẽ cố gắng gửi thông tin phản hồi lại bạn anhtien_nguyen nhằm giúp bạn ấy và các bạn khác có được một môi trường học tập tốt, cảm thấy hài lòng.

Chúc các em một tối vui vẻ và học tập hiệu quả!

Thân mến.

V

vukhacngoc

nếu thầy Quang Anh không có sắp xếp được thời gian dạy, thì mong hocmai hãy nhờ thầy khác (như thầy Phạm Ngọc Hà chẳng hạn) dạy thế. chứ đừng bỏ dở giữa chừng như khoá Hình thầy Kiên hay Lí thầy Nội...
em thấy thầy Anh dạy hay, nhưng nếu thầy không dạy kịp tiến độ thì cũng không nên để là khóa đảm bảo!!!

H

hocmai.cskh

Chào các em!

Trước mắt, bộ phận CSKH đã tổng hợp ý kiến của các em về khóa LTĐB môn Sinh học trong 3 tuần gần đây trên các kênh Chat với Hocmai.vn và diễn đàn, sau đó gửi cho người có thẩm quyền xử lí ở Hocmai.vn rồi.

Anh xin phép tạm đóng topic này lại ở đây, sang đến tuần sau Hocmai.vn có câu trả lời về vấn đề trên, anh sẽ mở lại nhé.

Chúc các em cuối tuần vui vẻ và học tập tốt!

H

hocmai.cskh

Chào em!

Hocmai.vn đã làm việc với thầy Quang Anh để cùng phối hợp ghi hình bổ sung, đẩy nhanh tiến độ các bài giảng trong thời gian tới.

Hocmai.vn mong các em thông cảm về sự chậm trễ bài giảng trong khóa học này.

H

hocmai.cskh

Có rất nhiều cách thức để giải quyết xung đột cá nhân trên diễn đàn như:
- Trao đổi qua tin nhắn khách.
- Gửi tin nhắn cá nhân.

Mong 2 em tôn trọng quy định của diễn đàn.

Thân mến!

H

hocmai.cskh

Chào em anhtien_nguyen!

Hôm nay Hocmai.vn đã có cuộc trao đổi với thầy Quang Anh về những vấn đề xung quanh khóa Luyện thi đại học đảm bảo môn Sinh học.

Theo đó, trong thời gian này, do thầy bận những công việc liên quan đến chuyên môn giảng dạy trên trường và của Bộ Giáo dục nên thầy chưa sắp xếp được thời gian ghi hình các bài giảng. Thầy rất áy náy khi để khóa học bị chậm khiến việc ôn thi của các em học sinh bị gián đoạn, tuy nhiên thầy có cam kết sẽ hoàn thành khóa học này vào cuối tháng 4.

Tuy nhiên bên cạnh đó, thầy rất không hài lòng với thái độ góp ý của một vài bạn học sinh. Việc góp ý là hoàn toàn cần thiết để Hocmai.vn cùng thầy đảm bảo khóa học, nhưng góp ý sao cho đúng, phù hợp với tư cách của người học sinh, với sự tôn trọng dành cho những người thầy, người cô đang cung cấp kiến thức cho mình "nhất tự vi sư, bán tự vi sư".

Nhân đây Hocmai.vn cũng sẽ nâng cao hơn nữa ý thức góp ý của các bạn học sinh đối với các khóa học, giáo viên trên diễn đàn nhằm xây dựng một hình ảnh đẹp, một tư cách đẹp của người học sinh trong ngôi trường Hocmai.vn.

Thân mến.

A

anhtien_nguyen

nhưng hocmai.vn cũng hiểu tâm trạng của những người chờ đợi trong vô vọng như thế này chứ... chuyện đi Thi Đại học đâu phải là chuyện đùa, hỏng 1 năm là tốn bao nhiêu tiền bạc, công sức, trễ 1 năm đánh mất biết bao nhiêu cơ hội. Những khoá học khác đâu có tình trạng như vậy. Thầy lo những chuyện trên Trường là chuyện của Thầy. Em không cần biết, nhưng đã bao lần Thầy hứa hẹn rồi cũng chậm trễ... Lời xin lỗi nói ra bao nhiêu lần cũng thế thôi. Vì tin tưởng hocmai.vn, nên em vẫn chưa đi học bên ngoài, đáp lại sự tin tưởng đó là gì... Ở các nơi luyện thi, và ngay như ở trên lớp đã sang chương trình học kì II. Còn bài giảng của thầy đã được bao nhiêu? Kiến thức vừa học xong, vô thi sẽ khó mà áp dụng được nhiều... Vì còn cần có thời gian rèn luyện nữa...

D

defhuong

nhưng hocmai.vn cũng hiểu tâm trạng của những người chờ đợi trong vô vọng như thế này chứ... chuyện đi Thi Đại học đâu phải là chuyện đùa, hỏng 1 năm là tốn bao nhiêu tiền bạc, công sức, trễ 1 năm đánh mất biết bao nhiêu cơ hội. Những khoá học khác đâu có tình trạng như vậy. Thầy lo những chuyện trên Trường là chuyện của Thầy. Em không cần biết, nhưng đã bao lần Thầy hứa hẹn rồi cũng chậm trễ... Lời xin lỗi nói ra bao nhiêu lần cũng thế thôi. Vì tin tưởng hocmai.vn, nên em vẫn chưa đi học bên ngoài, đáp lại sự tin tưởng đó là gì... Ở các nơi luyện thi, và ngay như ở trên lớp đã sang chương trình học kì II. Còn bài giảng của thầy đã được bao nhiêu? Kiến thức vừa học xong, vô thi sẽ khó mà áp dụng được nhiều... Vì còn cần có thời gian rèn luyện nữa...

thì cậu tự học được,mua sách mà học..
khi học thêm ở ngoài ấy, cậu có dám lên tiếng không??? chẳng qua ở đây không ai cấm được cậu và cậu cũng chẳng bị làm gì nên... :-w
cậu nhìn lại mục của hocmai đặt tiêu đề đi nhá... tớ đọc hộ vậy:Hòm thư góp ý b-( là hòm thư góp ý chứ không phải nơi kêu trời kêu đất nhá...
P/S: thực sự nên tự học (học sách học vở) là chính cậu ạ
chúc cậu học tốt...

H

hocmai.cskh

Chào em!

Hocmai.vn với mong muốn trở thành Ngôi trường chung của học trò Việt, đã luôn cố gắng đáp ứng nhu cầu học, ôn của các em học sinh, năm sau luôn phải tốt hơn năm trước. Tuy nhiên trong quá trình giảng dạy, sẽ không tránh khỏi những thiếu sót, hạn chế nên vì thế Hocmai.vn đã mở ra box Hòm thư góp ý dành cho các em học sinh muốn nêu ý kiến của bản thân về Hocmai.vn, về khóa học, về thầy cô. Hocmai.vn sẽ có trách nhiệm lắng nghe, tiếp thu và xử lí các ý kiến đó với tinh thần cao nhất, với mong muốn đảm bảo được việc học cho các em.

Tuy nhiên việc góp ý sao cho đúng, phù hợp với kiến thức, sự hiểu biết và văn hóa của người học sinh. Hocmai.vn hi vọng rằng các em sẽ coi những thầy, cô trên Hocmai.vn giống như thầy, cô của mình trên lớp hay các trung tâm bên ngoài để từ đó việc góp ý trở nên hiệu quả hơn, đáng quý hơn "Tiên học lễ, hậu học văn".

Hocmai.vn hứa sẽ xử lí kịp thời tất cả góp ý của các em về mọi điều trong khóa học trong khả năng cho phép.

Thân mến.

A

anhtien_nguyen

thì cậu tự học được,mua sách mà học..
khi học thêm ở ngoài ấy, cậu có dám lên tiếng không??? chẳng qua ở đây không ai cấm được cậu và cậu cũng chẳng bị làm gì nên... :-w
cậu nhìn lại mục của hocmai đặt tiêu đề đi nhá... tớ đọc hộ vậy:Hòm thư góp ý b-( là hòm thư góp ý chứ không phải nơi kêu trời kêu đất nhá...
P/S: thực sự nên tự học (học sách học vở) là chính cậu ạ
chúc cậu học tốt...

nhưng đấy là khoá LTĐB... hocmai.vn là 1 trung tâm lớn, bao nhiêu lời ca ngợi về hocmai.vn... chả lẻ những lời nói ấy đều là giả dối... đây còn là cả uy tín của hocmai.vn mình chưa nói hay hay dở, nhưng bài giảng ko có lấy đâu mà học... ở bên ngoài, ko có chuyện này đâu nhá

N

ngobaochauvodich

Thân chào mọi người

Hocmai.vn hi vọng rằng các em sẽ coi những thầy, cô trên Hocmai.vn giống như thầy, cô của mình trên lớp hay các trung tâm bên ngoài để từ đó việc góp ý trở nên hiệu quả hơn, đáng quý hơn "Tiên học lễ, hậu học văn".
Thân mến.

Đầu năm em cũng góp ý với thầy Lê Bá Trần Phương về việc bài giảng hình học của thầy thiếu phần Lăng Trụ tứ giác và cách xác định tâm và bán kính mặt cầu ngoại tiếp hình chóp trong hình học không gian cổ điển.Nhưng do em cũng" coi những thầy, cô trên Hocmai.vn giống như thầy, cô của mình trên lớp hay các trung tâm bên ngoài để từ đó việc góp ý trở nên hiệu quả hơn, đáng quý hơn "Tiên học lễ, hậu học văn"" nên không có ý kiến nữa, phải bỏ thêm tiền đến nhà thầy giáo dạy toán ôn thi đại học.

A

anhtien_nguyen

Đầu năm em cũng góp ý với thầy Lê Bá Trần Phương về việc bài giảng hình học của thầy thiếu phần Lăng Trụ tứ giác và cách xác định tâm và bán kính mặt cầu ngoại tiếp hình chóp trong hình học không gian cổ điển.Nhưng do em cũng" coi những thầy, cô trên Hocmai.vn giống như thầy, cô của mình trên lớp hay các trung tâm bên ngoài để từ đó việc góp ý trở nên hiệu quả hơn, đáng quý hơn "Tiên học lễ, hậu học văn"" nên không có ý kiến nữa, phải bỏ thêm tiền đến nhà thầy giáo dạy toán ôn thi đại học.

vấn đề của bạn chỉ là 1 phần, có thể đọc thêm tài liệu bên ngoài... còn đằng này là cả khoá LTĐB đấy

H

hocmai.cskh

Hi em!

Hôm nay Hocmai.vn đã có cuộc trao đổi nhanh với thầy Lê Bá Trần Phương xung quanh ý kiến bổ sung kiến thức của em. Thầy Phương có cung cấp thông tin là những nội dung kiến thức mà em nói vẫn có thể có trong đề thi Đại học, tuy nhiên xác suất ra thấp nên trong thời gian này thầy ưu tiên giảng dạy những phần kiến thức cơ bản, hay ra để các em nắm vững. Thời gian sau thầy sẽ bổ sung những phần kiến thức như em nêu ra.

Trân trọng thông báo để em được nắm rõ và nhớ theo dõi thông tin nhé.

Chúc em học tốt!

Thân mến.

N

nhatbach

HIHI j đâu mà mấy bạn cãi nhau thế, cuối cùng thầy cũng hứa hết tháng 4 là xong mà, thôi cứ tin vào thầy đi:)

H

hotboysnam

anh hocmai.cskh thân mến, nếu anh có đọc được commnet này của em, thì anh góp ý với thầy lê bá trần phương dây thêm phần tổ hợp, xác suất và nhị thức niu-tơn, có thể hocmai đã kí hợp động với thầy chỉ dạy từng đó. Nhưng nếu cần đóng thêm học phí để dạy thì em nghĩ cả em và các bạn đang theo khoá của thầy đều có thể đóng thêm. Mong anh hãy gửi góp ý này của em đến thầy, vì phần này trong cấu trúc đề thi đại học có, và các đề thi thử hiện nay đều có rơi vào phần này, đặc biệt là nhị thức niu -tơn

H

hocmai.cskh

anh hocmai.cskh thân mến, nếu anh có đọc được commnet này của em, thì anh góp ý với thầy lê bá trần phương dây thêm phần tổ hợp, xác suất và nhị thức niu-tơn, có thể hocmai đã kí hợp động với thầy chỉ dạy từng đó. Nhưng nếu cần đóng thêm học phí để dạy thì em nghĩ cả em và các bạn đang theo khoá của thầy đều có thể đóng thêm. Mong anh hãy gửi góp ý này của em đến thầy, vì phần này trong cấu trúc đề thi đại học có, và các đề thi thử hiện nay đều có rơi vào phần này, đặc biệt là nhị thức niu -tơn
Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm tới khóa học LTĐH đảm bảo môn Toán của thầy Phương.

Hocmai.vn sẽ chuyển góp ý của em tới thầy Phương để cùng xem xét, đánh giá khóa học dựa trên những nội dung em đã nói và phản hồi lại cho em trong thời gian sớm nhất.

Chúc em học tốt!

Thân mến.

Top Bottom