Ngoại ngữ Tiếng Hàn, Tiếng Trung

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh

chungocha2k2qd

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
763
261
101
Nghệ An
THPT Quỳnh Lưu 1
Bây giờ mình đang muốn học tiếng hàn và tiếng trung mà mình không biết bắt đầu học từ đâu.Nếu có bạn nào biết thì chỉ mình với nhé. Mình thanks trước nha.:D:D:D
Theo Chị thì Em nên học chắc 1 thứ tiếng đã chứ học 2 tiếng một lúc thì khó lắm đấy

baby-I-love-you

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng mười một 2018
21
12
16
21
Du học sinh
???
Bây giờ mình đang muốn học tiếng hàn và tiếng trung mà mình không biết bắt đầu học từ đâu.Nếu có bạn nào biết thì chỉ mình với nhé. Mình thanks trước nha.:D:D:D
C nghĩ E nên học bắt đầu từ các chữ cái ấy nghe nói chữ TQ có nhiều lắm

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Bạn thích hàn hay trung hơn? Thích hàn coinhạc hàn nhiều vô, thích Trung coi phim Trung nhiều vô. Cách để nghe cho quen.
Sau đó đến trung tâm hay đăng kí các khóa trên mạng học cơ bản ý.

• Like
Reactions: npan_184

chungocha2k2qd

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
763
261
101
Nghệ An
THPT Quỳnh Lưu 1

Vũ Nguyễn Ngọc Hiếu

Học sinh mới
Thành viên
29 Tháng chín 2018
25
34
6
20
Hải Dương
thpt tứ kỳ
Theo mình, trước hết bạn nên học tiếng anh trước Vì đây là ngôn ngữ thông dụng. Nếu bạn muốn học một ngoại ngữ khác, bạn nên học theo trình tự: "nghe-nói-đọc-viết" Đầu tiên, bạn nên học bảng chữ cái trước.

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Tiếng Hàn hay tiếng Trung thì đều khó thôi. Tiếng Hàn thì đến trung cấp là rất rất khó, nhiều người còn cảm thấy bị shock khi lên đến Trung cấp thì nó khó gấp nhiều lần sơ cấp. Còn tiếng Trung thì khó từ đầu đến cuối rồi, học bảng chữ, xong học cấu trúc.
Nói chung lại là em cần hiểu mình học để làm gì? em liệu sẽ có thể theo nó đến cuối hay không vì thực sự học ngôn ngữ hay học bất cứ 1 thứ gì muốn thành tài thì bắt buộc em phải dành rất nhiều thời gian, tiền bạc hay nhiều thứ khác cho nó nữa. Còn chị thì bản thân chị vẫn mong em hãy tự lựa chọn 1 ngôn ngữ để thành thạo khác Tiếng Việt, vì như vậy lúc đó em có 1 sự đảm bảo hơn là mỗi thứ biết 1 tí.

Pineapple <3

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng mười hai 2018
750
964
111
Hà Nội
THCS-THPT Tạ Quang Bửu
Mình nghĩ nên học tiếng Hàn trước vì nó dễ hơn, bảng chữ cái tiếng Hàn mình cx từng học qua, cũng dễ nhớ thôi. Còn tiếng Trung thì mình chưa tiếp xúc qua, mới nghe mọi người ói thì có vẻ khó đấy, nhiều đường nét hơi khó viết. Chúc bạn học tốt!:Tonton9

Top Bottom