Tài năng HMF Tỉa tóc

Love Loli

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng chín 2018
263
343
76
21
Thái Bình
THPT Bắc Kiến Xương

Serein Vans

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2019
507
1,159
146
Thanh Hóa
Huhuhongbietdouu
View attachment 125393
Có bạn nào biết tỉa tóc bằng màu không, chỉ mình với :>
Đầu tiên mình khuyên bạn nên line bằng bút line trước khi tô... Khi đó việc làm rõ các sợi tóc sẽ dễ hơn.
Hmmm..Về việc tô tóc thì ở trên đỉnh bạn nên tô bằng 1 mã màu đậm và càng xuống dưới thì nhạt dần. Nhớ để chừa vài chỗ trắng để tóc tự nhiên hơn. Cứ 1 sợi đậm thì lại có 1 sợi nhạt xen kẽ lẫn nhau để nhận ra được từng lọn tóc :vvv
Nếu bạn line bằng màu nên dùng cọ loại tỉa (ở hiệu sách á...Tầm 5-6k 1 cọ thôi ) .

Love Loli

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng chín 2018
263
343
76
21
Thái Bình
THPT Bắc Kiến Xương
Đầu tiên mình khuyên bạn nên line bằng bút line trước khi tô... Khi đó việc làm rõ các sợi tóc sẽ dễ hơn.
Hmmm..Về việc tô tóc thì ở trên đỉnh bạn nên tô bằng 1 mã màu đậm và càng xuống dưới thì nhạt dần. Nhớ để chừa vài chỗ trắng để tóc tự nhiên hơn. Cứ 1 sợi đậm thì lại có 1 sợi nhạt xen kẽ lẫn nhau để nhận ra được từng lọn tóc :vvv
Nếu bạn line bằng màu nên dùng cọ loại tỉa (ở hiệu sách á...Tầm 5-6k 1 cọ thôi ) .
Tranh tớ vẽ, cậu thấy tỉa được chưa, có cần chỉnh gì không :<

Attachments

107.3 KB · Đọc: 138

Serein Vans

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng ba 2019
507
1,159
146
Thanh Hóa
Huhuhongbietdouu
Tranh tớ vẽ, cậu thấy tỉa được chưa, có cần chỉnh gì không :<
..Hmmm..Cậu định tô tóc màu trắng hay màu xám nhỉ....Nếu tô màu trắng thì không nên lạm dụng xám quá nhiều, chỉ cần ở những chỗ bóng là đủ..Bonus thêm : cậu có thể tô đuôi tóc màu xám cũng okeee
Còn nếu màu xám thì cậu để thừa quá nhiều trắng..cảm giác nó không ổn cho lắm. Phần tóc sau cổ các lọn tóc chưa được biểu hiện rõ nhé :))

• Like
Reactions: Love Loli
Top Bottom