Thuyết trình tiếng anh

Thảo luận trong 'Tài liệu học thuật tiếng Anh lớp 8' bắt đầu bởi Lê Khánh Chi, 27 Tháng mười một 2018.

Lượt xem: 205

1. Lê Khánh Chi

Lê Khánh Chi Tài năng đoàn viên Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường .......
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Các bạn cho mk vài tips khi thi hùng biện tiếng anh được không (vd: mk nên có cử chỉ (ngôn ngữ cơ thể), ánh mắt...như thế nào??? cho giống người bản xứ:p:p..)

2. Phạm Dương

Phạm Dương Cựu Cố vấn tiếng Anh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Đại học Thương Mại

- Phát âm: Chị thực sự nghĩ đây là thứ cực kì, cực kì quan trọng với bất kì bài nói nào chứ không riêng hùng biện, em phát âm sai thì chẳng ai hiểu được đâu.
    - Luận điểm, luận cứ, ví dụ: phải chặt chẽ, có tính thực tế cao, được công khai và được kiểm nghiệm, công nhận, nguồn thì em có thể tìm trên gg scholar, đảm bảo đây là trang gg cực kì uy tín, không cần biết nó viết trong báo nào, chỉ cần kêu trích nguồn trên gg scholar là gv không bắt bẻ được gì rồi, còn người khác bắt bẻ thì đó là bạn ý không có kiến thức (chị nói vậy luôn vì các số liệu, nguồn bài phải được kiểm nghiệm rất nhiều lần rồi mới được đăng ở đây chứ không phải cứ Oxford hay Harvard là được đăng luôn đâu).
    - Giọng điệu: cứng cứng 1 chút, đừng yếu quá không bị người ta vặn vẹo, nếu muốn giống người bản xứ thì em buộc phải biết ngữ điệu của 1 câu: nhấn chỗ nào, luyến chỗ nào, cái này phải thực tế mới hay được em ạ

Lê Khánh Chiphuongdaitt1 thích bài này.
  3. Lê Khánh Chi

Lê Khánh Chi Tài năng đoàn viên Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường .......

Em cảm ơn chị.........

Phạm Dương thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted