Văn 8 Thuyết minh về một danh lam thắng cảnh ở địa phương em.

Nam FapTV

Học sinh
Thành viên
18 Tháng bảy 2019
153
46
26
17
Hải Phòng
Trường THCS Lê Lợi

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Các cao nhân văn học có thể giúp em làm cái mở bài cho đề bài trên được không?Em nghĩ mãi mà không nghĩ ra được cái đề bài hẳn hoi tử tế.Em muốn thuyết minh về đảo Cát Bà nha.Em xin cám ơn các cao nhân.
Ok em. Cao nhân sẽ giúp em :)
------------------------
Ở địa phương tôi có rất là nhiều những danh lam thắng cảnh.
Nhưng theo tôi thấy, đảo Cát Bà là nơi tôi thấy đẹp nhất.

• Like
Reactions: Joli Talentueux

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
Các cao nhân văn học có thể giúp em làm cái mở bài cho đề bài trên được không?Em nghĩ mãi mà không nghĩ ra được cái đề bài hẳn hoi tử tế.Em muốn thuyết minh về đảo Cát Bà nha.Em xin cám ơn các cao nhân.
Hải Phòng là một thành phố du lịch nổi tiếng với nhiều danh lam thắng cảnh đẹp, mỗi khi nhớ đến Hải Phòng, các du khách thường nhớ đến biển khơi, nhớ những đặc sản mang đậm hương vị địa phương và sự nồng hậu của người dân phố biển. Trong đó không thể không nhớ tới Cát Bà – một thắng cảnh đẹp, đã từng níu chân rất nhiều du khách khi đến mảnh đất xinh đẹp này.

tham khảo nha :33 năm lớp 7 mình cũng ngu phần mở bài lắm >< nhưng bây giờ đỡ rồi :v
mở bài bạn nêu khái quát về địa phương nơi có đảo Cát bà, sau đó nói sơ lược về danh lam đó ^^
Good Luck!

• Like
Reactions: machung25112003

nhipandacute@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng hai 2020
6
2
6
“Chẳng là biển của ngày xưa
Chẳng còn núi đợi sóng xô giận hờn
Cát Bà chiều biển đằm hơn
Gió vu vơ, sóng cô đơn dội về”
Hải phòng được mệnh danh là thành phố hoa phượng đỏ, trải qua bao năm tháng, Hải Phòng đã càng ngày khẳng định vị trí của mình, trở thành một trong những thành phố lớn của cả nước với sự phát triển vượt trội về kinh tế, xã hội và đặc biệt là du lịch. Trong đó phải kể đến khu du lịch nổi tiếng Cát Bà, một danh lam thắng cảnh có một không hai, mang vẻ đẹp hùng vĩ khiến du khách khi đến đây đều không khỏi xao xuyến bần thần.

Top Bottom