Tin học Thủ thuật trong word

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Cho mình hỏi có phím tắt để thêm hoặc xóa Watermark không ạ?
Ngoài ra thì cho mình hỏi làm sao để khóa file Word mà khiến người ta không crack được ấy?

P/s: Bạn nào biết thì chỉ mình với ạ
Theo mình được biết thì không có phím tắt để thêm hay xoá Watermark nhé!
Để khoá file Word bạn vào Tool, chọn Genaral Optoins rồi đặt mật khẩu nhé!

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Theo mình được biết thì không có phím tắt để thêm hay xoá Watermark nhé!
Để khoá file Word bạn vào Tool, chọn Genaral Optoins rồi đặt mật khẩu nhé!
Hình như trên mạng cũng bày cách mở khóa file Word nếu đặt pass theo cách này ấy

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Bạn đặt mật khẩu mạnh thì thánh mới phá được.
Đặt mật khẩu mạnh như thế nào ạ? Mong anh chỉ giáo
Có chữ hoa, chữ thường, số, các dấu @ hay ! hay & thì em đều đặt cả rồi.
Nhưng đăng lên MXH, cũng vẫn bị phá :)

Cá Rán Tập Bơi

Học sinh
Thành viên
9 Tháng tám 2018
141
181
46
TP Hồ Chí Minh
Trường Không Học
Các file văn bản sinh ra là để bị ăn cắp, bất kể là doc, docx, pdf hay thậm chí chuyển sang file ảnh người ta vẫn có thể copy nội dung dễ dàng chỉ bằng vài thủ thuật nhỏ.
Đặt mật khẩu giống như 1 cánh cửa mỏng manh, mà cửa thì ngăn được người ngay chứ có bao giờ ngăn được kẻ gian đâu.
Cho nên, cách duy nhất để không bị copy là... không chia sẻ cho ai cả, khi bạn sống 1 mình trên sao Hỏa thì không cần sợ kẻ trộm, còn sống ở Trái Đất thì đành chấp nhận số phận.
Thật ra nhà sản xuất không muốn tốn quá nhiều công sức để thiết kế tính năng bảo vệ phức tạp và mạnh mẽ cho file văn bản cũng có cái lý của nó, vì bản chất file văn bản khi được chia sẻ đồng nghĩa nội dung được công khai với toàn cộng đồng. Bạn bảo vệ để làm gì khi mà với những nhân viên văn phòng pro, họ chẳng cần quan tâm khả năng bảo vệ của file đó mạnh đến đâu, với tốc độ gõ chữ của họ thì việc đánh lại y nguyên cũng chẳng tốn bao nhiêu thời gian cả. Kết quả của việc bị sao chép nội dung là chắc chắn, chỉ có thời gian thực hiện là khác nhau.
Khi một kết quả sẽ hiển nhiên xảy ra, thì chẳng ai muốn tốn quá nhiều công sức để ngăn chặn quá trình dẫn tới kết quả đó :D

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Các file văn bản sinh ra là để bị ăn cắp, bất kể là doc, docx, pdf hay thậm chí chuyển sang file ảnh người ta vẫn có thể copy nội dung dễ dàng chỉ bằng vài thủ thuật nhỏ.
Đặt mật khẩu giống như 1 cánh cửa mỏng manh, mà cửa thì ngăn được người ngay chứ có bao giờ ngăn được kẻ gian đâu.
Cho nên, cách duy nhất để không bị copy là... không chia sẻ cho ai cả, khi bạn sống 1 mình trên sao Hỏa thì không cần sợ kẻ trộm, còn sống ở Trái Đất thì đành chấp nhận số phận.
Thật ra nhà sản xuất không muốn tốn quá nhiều công sức để thiết kế tính năng bảo vệ phức tạp và mạnh mẽ cho file văn bản cũng có cái lý của nó, vì bản chất file văn bản khi được chia sẻ đồng nghĩa nội dung được công khai với toàn cộng đồng. Bạn bảo vệ để làm gì khi mà với những nhân viên văn phòng pro, họ chẳng cần quan tâm khả năng bảo vệ của file đó mạnh đến đâu, với tốc độ gõ chữ của họ thì việc đánh lại y nguyên cũng chẳng tốn bao nhiêu thời gian cả. Kết quả của việc bị sao chép nội dung là chắc chắn, chỉ có thời gian thực hiện là khác nhau.
Khi một kết quả sẽ hiển nhiên xảy ra, thì chẳng ai muốn tốn quá nhiều công sức để ngăn chặn quá trình dẫn tới kết quả đó :D

Anh nói rất hay. Vậy có nghĩa là bất kì khi nào muốn úp tài liệu mình viết lên mạng cần phải đăng kí quyền sở hữu trí tuệ sao :D

Em nghĩ là có thể có chức năng bảo mật tốt. Vì có nhiều file word em phá được, còn nhiều file thì không :> Do vậy em sẽ tiếp tục đi tìm :D :D

• Like
Reactions: phuongdaitt1
Top Bottom