Thử so sánh 3 miền...

S

suzyana

Tớ thì rất iu miền Nam và tự hào mình là người miền Nam.
Nhưng dù ở đâu - miễn là trong đất nước Việt Nam thì đều đẹp cả.
Người miền Bắc thì làm việc "cật lực" hơn người miền Nam, trầm tĩnh, khó tính hơn.
Còn người miền Nam do đc thiên nhiên ưu đãi hơn nên họ biết hưởng thụ. Năng động, linh hoạt hơn ngươi miền Bắc nhiều. Vì tớ có một người bác là người miền Bắc mà!
Tớ cũng rất iu và thích miền Bắc vì đó là quê hương thật sự của ông tớ. Ngày xưa, vì miền Bắc khó sinh sống nên ông phải vào Nam.
Tớ m0ng một ngày nào đó tớ sẽ đc đến thăm miền Bắc và Trung để hiểu hơn về đất nc' của mình.

T

thienthan74

Thành phố Hà Nội nhẹ nhàng, kín đáo ... làm cho con gái Thủ đô có phần e dè, đoan trang ... nhưng trong các cuộc vui cũng không kém phần sôi động, náo nhiệt và hết mình ... ít thích kể về cuộc sống riêng tư, nhưng thuỷ chung với tình cảm bạn bè ... vì thế mà con gái HN sống mình đây không thể hiểu được hết họ muốn gì nghỉ gì con gái HN "giận thầm" có mà tiêu mình hiiiiiiiii ....
có lẽ vì thời gian qua đã đánh mất quá nhìu con ngừoi của sư muội này. một phần nào đó của con gái SG đã nằm trong muội, có lúc hay jận và tỏ thái độ quá rõ ràng huynh nhỷ???nhưng chỉ một phần thôi ... từ h sẽ lại là chính mình ... một sư m màk trtóc khi huynh bik ^^

T

thienthan74

Hến iu miền bắc và yêu hơn tất cả đó chính là quê mik , và thứ hai cũng vẫn là quê mik đó chính là Hà Nội
Hến thik người HN, một chút ji đó trầm lặng, kín đáo, dề dặt nhưng tế nhị dễ gần.
Con gái Hn rất dịu dàng nữ tính, đảm đang công việc, rất dễ tha thứ, ăn nói duyên dáng.
Con trai Hn lịch sự , thanh tao nhưng thật thà thẳng thắn.
Còn SG uhm ... nói đến VT đy ... thừoi gian tiếp xúc Hến thấy con gái miền nam đa phần rất vui vẻ không thik lo nghĩ nhìu, sống hôm nay hok nghĩ ngày mai, vô tư nhưng cũng rất thik jận jỗi ( ví dụ như mik bây h neh ... hic ...hic :(( )
con trai SG thì rất sành điệu kiểu cách ...bla...bla

L

laban95

T

tuna95

Mình thì không dám nói miền nào hơn. Nhưng mình thích tính cách bộc trực, thẳn thắn, thoải mái, không sâu xa và khó hỉu của người miền nam; sự cần cù, chịu khó, chung thuỷ vì chồng con, gia đình của phụ nữ miền trung. Mình yêu miền nam và miền Trung.
Còn mình miền bắc thì...Nói thật các bạn miền Bắc đừng đánh mình nha. Dù chưa đến bắc bao giờ nhưng khi nhắc đến miền bắc là mình lại nổi da gà. Có lẽ do mọi người nói người miền bắc rất tỉ mỉ, khó tính và để í^^

D

doigiaythuytinh

Mình yêu miền Trung nhưng lại thích người miền Nam nhất
Lí do: không biết
Còn người miền Bắc thì mẹ vẫn bảo:
"Dân miền Bac gian xảo+xấu tinh lắm.... Con trai miền bắc thì còn xấu xa hơn cả con gái miền Tây nữa"
Tớ không có ý chửi khéo ai hết
Chỉ nghĩ thế thôi
Nhưng mà, tiếp xúc càng nhiều lại càng thấy mẹ chí lí :))

T

thanhthuytu

Mình yêu miền Trung nhưng lại thích người miền Nam nhất
Lí do: không biết
Còn người miền Bắc thì mẹ vẫn bảo:

"Dân miền Bac gian xảo+xấu tinh lắm.... Con trai miền bắc thì còn xấu xa hơn cả con gái miền Tây nữa"

Tớ không có ý chửi khéo ai hết
Chỉ nghĩ thế thôi
Nhưng mà, tiếp xúc càng nhiều lại càng thấy mẹ chí lí :))

Nói thế là đụng chạm rồi nhé. Gái miền tây nè....dịu dàng nết na thùy mị....ai đi xuống miền tây gặp gái là lòng không nỡ quay về. Vì quá đẹp, quá chất phát thật thà, nhiệt tình sôi nổi và có nét đặc biệt đó là tự tin....

H

hotgirlthoiacong

Người miền trung không chất phác, không hiền lành, có lẽ là hơi... ngông, một tính cách khó hiểu
ối chết tớ ui` =)) =))
tớ mò tò quá, nói rõ hơn đi....ng` miền trung vd điển hình tó thj` sao hả anh Khôi

oài...tớ nghĩ lượng khách vô chủ yếu mb hen
anh ss mắc cười quá, em cứ nghĩ anh ngây ngô như 1 đứa con nít ợg =))
thú vị thật
( lâu lâu spam thích thật)

P

_phonglinh_

Mình hiểu ý mẹ bạn. Nhiều con gái miền Tây vì nhà nghèo, muốn đổi đời bỏ lên thành phố rồi làm nghề ko tốt đẹp lắm (cái anyf chắc các bạn hiểu!) nên nhiều người có định kiến về con gái miền Tây thôi. Thật sự là mẹ bạn nhìn nhận quá phiến diện. Mình chỉ muốn nói là :

Nói thế là đụng chạm rồi nhé. Gái miền tây nè....dịu dàng nết na thùy mị....ai đi xuống miền tây gặp gái là lòng không nỡ quay về. Vì quá đẹp, quá chất phát thật thà, nhiệt tình sôi nổi và có nét đặc biệt đó là tự tin....

H

happy_1809

umh, đây là 1 số nhận xét của mình:
- miền Trung: là một vùng đầy nắng và gió. ng` dân nơi đây còn nhiều khó khăn, nghèo nàn. giọng địa phương rất khó nghe, nghe chẳng hiểu chi hết. phong cảnh ở miền Trung còn vẻ hoang sơ, đầy thơ mộng. ng` dân ở đây có đầy ý thức vươn lên, đầy nghị lực. đặc biệt, hs ở đây rất giỏi. hằng năm, ng` dân ở đây phải gồng mình gắn chịu những cơn bão, lũ khủng khiếp...
- miền Bắc: có khí hậu ôn hòa, với nhiều loài cây từ lâu đã trở thành biểu tượng như sấu, sữa...nghe nói rằng con gái Bắc chanh chua, hung dữ (hic, cái này chỉ là nghe nói, chưa xác nhận thực tế, nếu có gì, xin các bạn bỏ qua). miền bắc nổi tiếng với các món ăn nổi tiếng. phong cảnh cũng rất đẹp. nơi đây có nền văn hóa đa màu, đa sắc tộc...mang đậm bản sắc dân tộc Việt
- miền nam: nổi tiếng ôn hòa hiếu khách, là 1 vựa trái cây khổng lồ. những cánh đồng cò bay thẳng cánh, dòng sông êm chảy dịu dàng, rặng dừa, nghiêng nghiêng trong gió...tất cả đã đi vào thơ ca nhạc họa. tuy nhiên, con ng` ở đây còn chưa ý thức trong lời nói, tác phong...kiến trúc ở đây pha lẫn nét cổ điển xa xưa lẫn không gian hiện đại. miền Nam phong phú với những làn điệu dân ca hay hò
nói chung 3 miền đều có cái đẹp, cái hay riêng (và cũng có những khuyết điểm)
vì vậy, bạn nào quê ở đâu thì thấy nơi đó đẹp thôi nhưng đằng nào thì chúng ta cũng là ng` Việt => đất nước Việt Nam thật đẹp đúng ko?

Top Bottom