Thư góp ý cuối cho thầy Hùng lí!

G

giapvantuan94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

-Sau bao nhiêu góp ý, thầy Hùng không hề thay đổi về chữ viết và tốc độ giảng bài của thầy. Chữ thầy thậm chí không hơn chữ em viết nháp là mấy, còn tốc độ giảng thì quá nhanh. Có nhiều phần chỉ 10 phút thôi nhưng em phải dừng lại hơn chục lần để ghi chép, dịch và hiểu. Việc dạy quá nhanh biến học sinh thành một con robot chỉ biết chép chép và chép, còn nếu dừng lại nhiều thì "Trình cắm sau bị hỏng" hay " crash flash", lại phải F5 trình duyệt gây ức chế vô cùng. Em có mấy người bạn cũng học thầy Hùng và đều phản ánh giống em. Em không hiểu thầy vội vàng như thế để làm gì khi cả người học và người giảng đều hụt hơi với tốc độ kinh hoàng của bài giảng... Và tất cả sự yêu thích môn lí của em đều tan biến mỗi khi học thầy. Về nội dung kiến thức thì rất tốt, nhưng thầy đã làm em mất dần hứng thú học. Lúc đó kiến thức tốt mấy cũng chả nhét được vào đầu đâu.
-Vậy là chỉ còn 3 tháng nữa thi Đại học, em phải tự tìm cho mình giải pháp chứ không thể để mình trượt dốc môn lí như thế này được. Em đã tìm ra một web ôn thi môn lí khác, trình chiếu slide cho dễ nhìn, khỏi chê chữ xấu. :D Và có lẽ em sẽ ngưng học thầy Hùng...Giá chữ thầy đẹp như thầy Lê Phương và thầy Ngọc nhỉ :( Nhờ thầy Phương và thầy Ngọc mà giờ em tiến bộ rất nhiều toán và hóa. Còn riêng lí thì tụt lùi. :(
-À, thầy biết không, mấy thằng bọn em ôn thầy rồi thi thử Đại Học thằng cao nhất được 5.4 đ :)) Không biết có coi ai không. Hì
-Hì, em chào thầy, từ giờ em sẽ không mất thời gian vào những chuyện góp ý như thế này nữa. :D

D

defhuong

-Sau bao nhiêu góp ý, thầy Hùng không hề thay đổi về chữ viết và tốc độ giảng bài của thầy. Chữ thầy thậm chí không hơn chữ em viết nháp là mấy, còn tốc độ giảng thì quá nhanh. Có nhiều phần chỉ 10 phút thôi nhưng em phải dừng lại hơn chục lần để ghi chép, dịch và hiểu. Việc dạy quá nhanh biến học sinh thành một con robot chỉ biết chép chép và chép, còn nếu dừng lại nhiều thì "Trình cắm sau bị hỏng" hay " crash flash", lại phải F5 trình duyệt gây ức chế vô cùng. Em có mấy người bạn cũng học thầy Hùng và đều phản ánh giống em. Em không hiểu thầy vội vàng như thế để làm gì khi cả người học và người giảng đều hụt hơi với tốc độ kinh hoàng của bài giảng... Và tất cả sự yêu thích môn lí của em đều tan biến mỗi khi học thầy. Về nội dung kiến thức thì rất tốt, nhưng thầy đã làm em mất dần hứng thú học. Lúc đó kiến thức tốt mấy cũng chả nhét được vào đầu đâu.
-Vậy là chỉ còn 3 tháng nữa thi Đại học, em phải tự tìm cho mình giải pháp chứ không thể để mình trượt dốc môn lí như thế này được. Em đã tìm ra một web ôn thi môn lí khác, trình chiếu slide cho dễ nhìn, khỏi chê chữ xấu. :D Và có lẽ em sẽ ngưng học thầy Hùng...Giá chữ thầy đẹp như thầy Lê Phương và thầy Ngọc nhỉ :( Nhờ thầy Phương và thầy Ngọc mà giờ em tiến bộ rất nhiều toán và hóa. Còn riêng lí thì tụt lùi. :(
-À, thầy biết không, mấy thằng bọn em ôn thầy rồi thi thử Đại Học thằng cao nhất được 5.4 đ :)) Không biết có coi ai không. Hì
-Hì, em chào thầy, từ giờ em sẽ không mất thời gian vào những chuyện góp ý như thế này nữa. :D

Ước gì tớ có thể xóa bài của cậu :-w
ừ thì công nhận chữ thầy xấu đi nhưng cậu không thể nói thầy thế được
Chữ xấu thì nge thầy nói hoặc kết hợp xem tư liệu bài giảng ấy
tiến độ bài giảng chậm thì thầy cũng bảo là hãy thông cảm cho thầy rồi cơ mà
thi thử điểm thấp bởi chương trình chưa học xong còn nhiều bài giảng nữa với lại tại bản thân mỗi người thôi
như anh vnbot99 ấy... ảnh khoe tớ là thi thử lí toàn 7,8,9 đấy... cậu ngĩ sao...????
chẳng nhẽ cậu chưa nge đến câu :"im lặng là vàng à"
Cậu không thích học thầy nữa thì thôi, tớ vẫn học sao cậu phải nói thầy thế
Chào nhé... :mad:
bực mình thật đấy

G

giapvantuan94

-Góp ý là góp cho các bạn đó, tớ giờ không quan tâm đến khóa thầy Hùng nữa rồi... Học trang khác mà :( Chắc chỉ thình thoảng xem bài của thầy ấy thôi :D
-Tất nhiên tớ vẫn học các khóa khác bình thường, như toán thầy Lê Phương và Hóa thầy Ngọc, tớ thấy rất hài lòng :D

T

trunghieu1

học online mà lại cứ kiểu ghi chép thì không tiến bộ là đúng rồi còn gì ? tài liệu bài giảng thầy đã viết khá chi tiết , thầy giảng có gì khác tài liệu đâu ? bài tập thì có cả mấy dòng trống cho mà viết vào để ôn lại rồi ,lại vẫn ghi chép thì thụt lùi là đúng thôi bạn ah .

N

nickvujicic

BẠN CÓ SAO KO CHỨ THẦY XÂÚ thì bạn có thể phóng to hình theo 2 cách mà mình nêu Cách 1 chuột trái chọn Zoom in sao đó di chuột mọi phía
Cách 2 là ctrl + là phóng to còn thầy dạy nhanh vì chắc có việc nhưng tự học vẫn là chính mình cũng vậy nghe trên lớp chả biết chũ nào về nhà xem lại .mình còn tin thầy đến mức nghỉ học để có time học thầy cơ .EM MONG THẦY DẠY DÙ NHANH CHẬM NHƯNG cần sáng tạo về bài tập hơn nữa và có cách giải độc đáo .Mình vừa nghe thầy giảng vừa xem sách giáo khoa chứ chép thì CHỌN CỖ MÀ CHÉP ( chủ yếu chép công thức vì chứng minh xong quên ý mà ) mong thầy mạnh khoẻ để tận tình với chúng em.
CONF BẠN KIA CỨ CHÊ THẦY VIẾT CHỮ XẤU ko phải vậy mà thầy viết nhanh để cm công thức chứ bạn chả chép ghi công thức cũng được .Theo mình bạn dùng google chorme hay giật hình thì có thể dùng FIRE FOX chứ bạn cần gì nghe 100% của thầy kiền thức trên lớp bạn để đâu còn thầy chỉ giới thiệu bài thôi chứ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

N

nickvujicic

Còn bạn dễ thương chyên ảo tưởng mơ mộng nên năm sau theo suy luận mình sẽ học lại 1 năm vì tội "trái tim Mị Châu' u mê chả biết gì .MONG BẠN HOC CHĂM HƠN NHÉ vì học ít thì tư duy ít đi .HIC

N

nickvujicic

trunghieu1 bạn có việc ghi chép cũng ko hiểu tư liệu bài giảng hay bị sai lắm vì thế phải xem video mới biết chỗ sai.NGHE BẠN CÓ MÀ.................

H

hocmai.cskh

Chào các em,

Trước hết chân thành cảm ơn tất cả các em đã tham gia và góp ý cho khóa Luyện thi ĐH môn Vật lý thầy Hùng. Trên các góp ý đó, khóa học sẽ được hoàn thiện và nâng cao chất lượng hơn nữa. Đồng thời cũng cảm ơn các thành viên đã tin tưởng vào thầy, vào khóa học và Hocmai.vn và đã đạt những kết quả nhất định khi tham gia vào khóa học.

Với góp ý của bạn "giapvantuan", Hocmai.vn ghi nhận các góp ý đó và sẽ trao đổi thêm với thầy Hùng để thầy điều chỉnh lại chữ viết và tốc độ giảng.
Tuy nhiên, theo như anh thấy, Phương pháp học môn Lý của em chưa được hợp lý lắm. Anh biết là em chỉ học online là chính, nhưng học online là để giảm bớt việc ghi chép chứ đâu phải em nghe bài giảng và cặm cụi chép đâu. Tài liệu bài giảng, bài tập tự luyện có đầy đủ rồi, các em có thể in ra để học cùng với Video bài giảng, thời gian học video bài giảng chỉ là để nghe giảng và hiểu vấn đề. Những vấn đề đáng chú ý có thể note luôn ra tài liệu bài giảng đã in. Việc ghi chép cũng có thể nhưng chỉ nên ghi chép những điểm nổi bật thôi, trong tài liệu bài giảng đã tóm tắt lại video bài giảng rồi.

Em có thể điều chỉnh lại phương pháp học theo hướng đó xem nhé, hi vọng em sẽ có sự tiến bộ trong thời gian ngắn nhất và đạt kết quả cao trong kỳ thi ĐH tới.

Chúc em thành công!

G

giapvantuan94

Chào các em,

Trước hết chân thành cảm ơn tất cả các em đã tham gia và góp ý cho khóa Luyện thi ĐH môn Vật lý thầy Hùng. Trên các góp ý đó, khóa học sẽ được hoàn thiện và nâng cao chất lượng hơn nữa. Đồng thời cũng cảm ơn các thành viên đã tin tưởng vào thầy, vào khóa học và Hocmai.vn và đã đạt những kết quả nhất định khi tham gia vào khóa học.

Với góp ý của bạn "giapvantuan", Hocmai.vn ghi nhận các góp ý đó và sẽ trao đổi thêm với thầy Hùng để thầy điều chỉnh lại chữ viết và tốc độ giảng.
Tuy nhiên, theo như anh thấy, Phương pháp học môn Lý của em chưa được hợp lý lắm. Anh biết là em chỉ học online là chính, nhưng học online là để giảm bớt việc ghi chép chứ đâu phải em nghe bài giảng và cặm cụi chép đâu. Tài liệu bài giảng, bài tập tự luyện có đầy đủ rồi, các em có thể in ra để học cùng với Video bài giảng, thời gian học video bài giảng chỉ là để nghe giảng và hiểu vấn đề. Những vấn đề đáng chú ý có thể note luôn ra tài liệu bài giảng đã in. Việc ghi chép cũng có thể nhưng chỉ nên ghi chép những điểm nổi bật thôi, trong tài liệu bài giảng đã tóm tắt lại video bài giảng rồi.

Em có thể điều chỉnh lại phương pháp học theo hướng đó xem nhé, hi vọng em sẽ có sự tiến bộ trong thời gian ngắn nhất và đạt kết quả cao trong kỳ thi ĐH tới.

Chúc em thành công!

Cảm ơn anh. Em sẽ cố gắng theo lời anh xem sao. :( Em kết nhất câu này của anh: " Việc ghi chép cũng có thể nhưng chỉ nên ghi chép những điểm nổi bật thôi" :D

N

nhoklokbok

theo mình thì hocmai còn 1 khuyết điểm rất lớn ở bài giảng online, bất kì môn học nào cũng thế, cứ ấn vào nút tạm dừng khoảng mấy phút sau là bị lỗi, phải tải lại. Mà dở chứng nhất là tải lại, bài giảng chạy lại, ấn vào nút rê chuột để tua thì không tài nào tua được, 5 thì 10 họa thì đk, còn không chuột nhảy đi lung tung. Giá mà như trên youtube, tua lại đến phần giây luôn thì đỉnh.
Còn về phần thầy Hùng, em nói thật, em chưa thấy ai dạy chữ khó nhìn như thầy (là thầy trò ta nói thẳng, em ko có ý xấu gì đâu). Chẳng thà viết nhanh, chữ tàm tạm, nói dễ nghe,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,còn đây thầy nói nhanh, viết nhanh: em chấp nhận tất mặc dù hôm nào em mệt em nghe thầy giảng, giọng của thầy lúc nói nhanh cứ nghẹt nghẹt rất đau đầu nhưng chữ dễ nhìn 1 chút ạ, to và đứng chữ lên ạ, tuy là viết không nhiều nhưng vẫn phải viết chứ, nó rất quan trọng mà. thời gian không còn nhiều để than vãn, bài giảng không còn nhiều lại để tiếp tục nghe thầy giảng, nhưng em mong thầy rút kinh nghiệm cho các bạn học sau. có thể ngoài đời không có ai dám phát biểu "thầy ơi chữ thầy sao xấu thế", nhưng ở hocmai, em và các bạn xin khẳng định lại "chữ thầy rất khó nhìn, thầy nói hơi nhanh và vì thế phải đuổi theo mỗi bài giảng". thầy à, học sinh của thầy có người miền bắc miền nam, còn cả người miền trung như em nữa mà, mỗi vùng 1 giọng, vì thế mong thầy nói rõ ràng và chậm chậm chút thôi!
Cảm ơn thầy rất nhiều vì những bài học bổ ích ạ!:)

G

gamai92

thật là chắn như con dán
mình thấy thầy dạy như vậy là tốt lắm rùi
chỉ tỗi chữ hơi xấu.mà cái này thì ai mún,thầy cũng núm chữ mình xấu à
mình công nhận là thầy có dạy hơi nhanh nhưng mà mình thấy k đến mức giapvntuan94 gần như đang làm 1 bản án phạm tội cho thầy không bằng---->điều này làm mình thật ức chế

B

bcm9x

CHÁN QUÁ
bài luyện đề số 5 của thầy không in ra được
mà không in ra được thì không luyện tập được
chán quá, góp ý mà không ai trả lời hay nói gì cả thế :mad:
hocmai cho in ra đi chứ

B

bcm9x

cả bài số 6 mới có nữa
từ bài số 5 hocmai không cho in nữa là sao thế!!!
hocmai cho in ra đi làm cho dễ chứ không in thì phải chép từng bài à

B

bcm9x

hocmai cho in đi chứ
sắp thi đến nơi rồi !!!
chỉ muốn học cho yên ổn cũng không được nữa
hocmai lên tiếng điiiiiiiiiii
em lo lắm

P

phuongthuy_girltn

theo mình thì hocmai còn 1 khuyết điểm rất lớn ở bài giảng online, bất kì môn học nào cũng thế, cứ ấn vào nút tạm dừng khoảng mấy phút sau là bị lỗi, phải tải lại. Mà dở chứng nhất là tải lại, bài giảng chạy lại, ấn vào nút rê chuột để tua thì không tài nào tua được, 5 thì 10 họa thì đk, còn không chuột nhảy đi lung tung. Giá mà như trên youtube, tua lại đến phần giây luôn thì đỉnh.
Còn về phần thầy Hùng, em nói thật, em chưa thấy ai dạy chữ khó nhìn như thầy (là thầy trò ta nói thẳng, em ko có ý xấu gì đâu). Chẳng thà viết nhanh, chữ tàm tạm, nói dễ nghe,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,còn đây thầy nói nhanh, viết nhanh: em chấp nhận tất mặc dù hôm nào em mệt em nghe thầy giảng, giọng của thầy lúc nói nhanh cứ nghẹt nghẹt rất đau đầu nhưng chữ dễ nhìn 1 chút ạ, to và đứng chữ lên ạ, tuy là viết không nhiều nhưng vẫn phải viết chứ, nó rất quan trọng mà. thời gian không còn nhiều để than vãn, bài giảng không còn nhiều lại để tiếp tục nghe thầy giảng, nhưng em mong thầy rút kinh nghiệm cho các bạn học sau. có thể ngoài đời không có ai dám phát biểu "thầy ơi chữ thầy sao xấu thế", nhưng ở hocmai, em và các bạn xin khẳng định lại "chữ thầy rất khó nhìn, thầy nói hơi nhanh và vì thế phải đuổi theo mỗi bài giảng". thầy à, học sinh của thầy có người miền bắc miền nam, còn cả người miền trung như em nữa mà, mỗi vùng 1 giọng, vì thế mong thầy nói rõ ràng và chậm chậm chút thôi!
Cảm ơn thầy rất nhiều vì những bài học bổ ích ạ!:)
đó là do bạn ko biết cách học và cách thức học thui. khi ban ấn F5 bài giảng chạy lại từ đầu. ko ấn tua liền như trên youtobe đc nhưng bạn có thể giữ chuột và kéo thả = tua đó. chúc bạn học tốt :)

S

slimhelu

đó là do bạn ko biết cách học và cách thức học thui. khi ban ấn F5 bài giảng chạy lại từ đầu. ko ấn tua liền như trên youtobe đc nhưng bạn có thể giữ chuột và kéo thả = tua đó. chúc bạn học tốt :)

bạn nghĩ những điều đó chỉ mình bạn biết à. Ai mà không biết chỉ có điều là bạn có thấy bất tiện và rất mất thời gian không,làm vậy thì bài giảng bị ngắt đoạn không liền mạch có phải là rất ức chế khi học không? công nhận chữ thầy không đẹp thật nhưng mình thấy không sao thầy ở trường mình chữ còn xấu hơn kia nhưng có điều thầy dạy chậm hơn nên dễ theo hơn. Nhưng nói chung khóa thầy vẫn rất ổn chỉ mong thầy sơm đưa bài giảng lên cho kịp tiến độ bài giảng chậm quá ! (hấu như các khóa hocmai đều đang chậm tiến độ trầm trọng)

N

nh0cd4nce15

thầy Hùng dạy chậm trương trình hơn trên lớp nên hầu như t ít xem, t chỉ xem những bài giảng mà phần t còn yếu thoy, và t rất thjk làm bài tập của thầy Hùng, tuy k có wá nhiều bài khó nhưng bài bài tập lại mang tính chất khắc sâu những ji thầy dạy
--> nếu b k thjk xem thầy giảng thì có thể chuyển wa xem tài liệu bài giảng,tự tóm ý lại, rồi phần nào k hiểu thì có thể xem bài giảng!chứ xem nhiều wá cũng k thực sự hiệu quả vì rất mất thời gian, chúc bạn thành công!
p/s t cũng theo học khóa thầy Hùng,hồi đầu tháng 3 t thi thử môn Lý cũng đc 5.4 :D tuy nhiên lúc đấy t chưa biết ji về lượng tử a/s,hạt nhân nguyên tử,giao thoa ánh sáng :D

N

n0vem13er

Mình không học khóa nào của học mãi cả nhưng học sinh mà ăn nói thế này thì cần phải bị quăng tạ

H

hocmai.cskh

Chào các em, Đề trong bài luyện đề số 5, số 6 và các bài về sau trong khóa luyện đề thi ĐH đều sẽ có dạng PDF để các em in ra. Khóa học này đã được Hocmai.vn thông tin là có đề ở dạng PDF thì các em yên tâm là hoàn toàn yên tâm nhé. Chúc các em thành công!

T

tiendung926

Môn lý cần suy nghĩ đào sâu về nó ... nhìn loáng bài giảng một cái mà làm , thuộc hết công thức thì đúng là '' siêu nhân '' ..
Tớ cũng chả phải loại kém thông minh hay chậm tiêu đâu...cơ mà hầu như học ngoài hay học online thì cũng phải về '' châm cứu '' mãi mới nắm được một ít ...
Phụ thuộc thầy giáo quá nhiều...đó cậu...

Top Bottom