Thông tin chỉ tiêu tuyển sinh khối ngành công an năm 2012

H

huonggiagia

học sinh nữ 7điểm 1 môn trở lên là sao ạ?đấy có phải là điểm trung bình môn k vậy?

H

halinh9415

cho e hỏi năm nay trường trung cấp cảnh sát 2 sẽ lấy điểm từ cao xuống chứ ko lấy điểm theo tỉnh như trc nữa đúng ko ạ?

H

honguyen123456

?

vd nam lop 10 mot mon dc 8.0 con 2 mon thi kia chi dc 5.0 nhung den nam 11,12 thi ca 3 mon du thi deu dc 8.0 thj co dc khong a!

H

honguyen123456

...

3 nam hoc deu la hoc sinh kha nam 11,12 ba mon hoc deu dc tren 8.0 nhung nam lop 10 trong 3 mon du thi chi co 2 mon bi 5.0 thi co dc thi vo nghanh cong an ko a?

D

dungcoi9x

vậy có phải mình rới đại học công an thì sẽ được xét tuyển vào trung cấp công an phải không

T

tu9510

Em năm nay học 11 lên 12 , định hướng ngành cảnh sát or công an.Nhưng em ko bik có các trường ĐH nào ở miền nam cả.Ai có thể giúp e cung cấp thông tin về các trường (địa điểm và điểm chuẩn mỗi năm) .......E thks nhìu

L

lethanhson95

Riêng đối tượng là học sinh đang học lớp 12 chỉ tính hạnh kiểm và học lực học kỳ I của lớp 12.......cái này là sao vậy ạ...............năm lớp 10 môn hóa điểm TB em có 5,5 nhưng điểm TB môn hóa HK1 của lớp 12 là 6,5..............như vậy em có đủ đk để dự thi kô @@

H

huongnhai230

học sinh nữ 7điểm 1 môn trở lên là sao ạ?đấy có phải là điểm trung bình môn k vậy?

Theo yêu cầu tuyển sinh khối ngành Công An đối với học sinh nữ về học lực 3 năm PTTH đạt loại khá trở lên, điểm 3 môn thuộc khối dự thi đạt từ 7,0 điểm/1 môn trở lên. Đây là điểm tổng kết môn học các năm THPT

H

huongnhai230

H

huongnhai230

Riêng đối tượng là học sinh đang học lớp 12 chỉ tính hạnh kiểm và học lực học kỳ I của lớp 12.......cái này là sao vậy ạ...............

Với học sinh năm nay học lớp 12 và cuối năm tốt nghiệp thi ĐH luôn thì hạnh kiểm và học lực chỉ tính kỳ I lớp 12, còn các năm học lớp 10, 11, vẫn xét bình thường hai kỳ.

năm lớp 10 môn hóa điểm TB em có 5,5 nhưng điểm TB môn hóa HK1 của lớp 12 là 6,5..............như vậy em có đủ đk để dự thi kô @@

Yêu cầu về học lực: Thí sinh đã tốt nghiệp THPT, trong 3 năm học PTTH có học lực từ loại trung bình, xếp loại hạnh kiểm khá, tốt. Trong đó 3 môn thuộc khối dự thi đạt 6.00 điểm/1 môn trở lên.
Đối với học sinh nữ về học lực 3 năm PTTH đạt loại khá trở lên, điểm 3 môn thuộc khối dự thi đạt từ 7,0 điểm/1 môn trở lên. Có hạnh kiểm 3 năm THPT đạt từ loại khá, tốt.
Vì vậy lớp 10 điểm TB Hóa em được 5.5 thì không đủ điều kiện dự thi khối có môn Hóa.

F

forever_l0v3_1907

mọi người cho em hỏi em năm nay học lớp 12.cả nhà đang hương cho em thi đại học phòng cháy chữa cháy.nhưng hình như em nghe mọi người bảo là con gái thi trường dấy phải học sinh giỏi cả ba năm cấp ba phải không ạ.em thì chỉ được học sinh tiên tiến thôi.không biết có thi được không a?thắc mắc quá ak?ai biết giải thích cho em có được không ak thanh mọi nguời trước nhá

F

forever_l0v3_1907

Với học sinh năm nay học lớp 12 và cuối năm tốt nghiệp thi ĐH luôn thì hạnh kiểm và học lực chỉ tính kỳ I lớp 12, còn các năm học lớp 10, 11, vẫn xét bình thường hai kỳ.

Yêu cầu về học lực: Thí sinh đã tốt nghiệp THPT, trong 3 năm học PTTH có học lực từ loại trung bình, xếp loại hạnh kiểm khá, tốt. Trong đó 3 môn thuộc khối dự thi đạt 6.00 điểm/1 môn trở lên.
Đối với học sinh nữ về học lực 3 năm PTTH đạt loại khá trở lên, điểm 3 môn thuộc khối dự thi đạt từ 7,0 điểm/1 môn trở lên. Có hạnh kiểm 3 năm THPT đạt từ loại khá, tốt.
Vì vậy lớp 10 điểm TB Hóa em được 5.5 thì không đủ điều kiện dự thi khối có môn Hóa.

chị nói có chính xác chỉ tiêu nữ không ak?mọi nguời ở nhà em cứ bảo con gái phải được học sinh giỏi cả ba năm cơ?em không biết thế nào nữa ak

T

tieuvan95

chào bạn

đối với nữ thì chị huongnhai đã noi đúng rồi đó bạn.chỉ cần học lực 3 năm đạt loại khá trở lên. Nhưng đối với nữ thì 3 môn trong khối thi phải đạt 7 điểm trở lên thì mới đủ điều kiện dự thi.không nhất thiết phải học lực giỏi đâu bạn

F

forever_l0v3_1907

đối với nữ thì chị huongnhai đã noi đúng rồi đó bạn.chỉ cần học lực 3 năm đạt loại khá trở lên. Nhưng đối với nữ thì 3 môn trong khối thi phải đạt 7 điểm trở lên thì mới đủ điều kiện dự thi.không nhất thiết phải học lực giỏi đâu bạn

dạ thế 7 điểm một môn là xét như thế nào chị? điểm học kỳ a?

F

forever_l0v3_1907

cái này tính điểm phẩy trung bình à chị? cả ba năm ak hay là tính nguyên lớp 12 ak?

P

policedn97

tùy theo thôi bạn.
mình cũng có người a bị cận mà vẫn đi học bình thường thôi
đi làm vẫn cận có sao đâu

T

theslimshady1296

Chào bạn,

Điểm 6 ở đây là mỗi môn đều phải đạt điểm 6 trở lên trong cả 3 năm lớp 10,11,12, trong 3 năm ấy, chỉ cần 1 năm 1 trong các môn đó đạt điểm trung bình môn dưới 6 là không đủ điều kiện, kể cả năm sau có đạt 8-9 điểm. Với mức học lực như vậy, thiết nghĩ là đủ đảm bảo cho chất lượng đầu vào để đào tạo lực lượng công an, quân đội. Không biết theo bạn thì là bao nhiêu mới đủ?
Bổ sung chi tiết về học lực cho các bạn học sinh năm bắt:
Thí sinh đã tốt nghiệp THPT, trong 3 năm học PTTH có học lực từ loại trung bình, xếp loại hạnh kiểm khá, tốt. Trong đó 3 môn thuộc khối dự thi đạt 6.00 điểm/1 môn trở lên.

Riêng đối tượng là học sinh đang học lớp 12 chỉ tính hạnh kiểm và học lực học kỳ I của lớp 12.

Việc sơ tuyển, ngoài khám sức khỏe, còn là kiểm tra sơ yêu lí lịch, học lực, độ tuổi... Khi trúng tuyển vào trường, các thí sinh tiếp tục được kiểm tra lại một lần nữa!

Tiêu chuẩn sơ tuyển vào ngành công an, quân đội đảm bảo lựa chọn những công dân có đầy đủ phẩm chất, năng lực để cống hiến và phục vụ cho tổ quốc!(tất nhiên cái gì cũng có lỗ hổng, có trường hợp này nọ, nhưng không vì thế mà đánh giá thấp cả ngành, đánh giá tiêu chuẩn tuyển chọn chưa tốt)

Hic, năm lớp 10 điẻm toán HKI của em là 7,6 nhưng tổng kết chỉ là 5,8 do bị giáo viên trù. Liệu em có vào được trường công an ko:(:)((

Top Bottom