Tin tức Thông báo thử nghiệm lần 2 chức năng giới thiệu thành viên

Status
Không mở trả lời sau này.

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Đã có một số bạn giới thiệu thành công thành viên roài nè các em

• Like
Reactions: The Joker

hoa du

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
13 Tháng ba 2018
1,636
4,603
486
19
Thái Nguyên
THPT Nguyễn Huệ

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Sao 2 bạn của em lập nick trên HMF bằng link của em mà em chưa được cộng nhỉ ???
Hì, bạn em dùng link giới thiệu của em để đăng ký, sau khi đăng ký xong (chưa kích hoạt) em sẽ được đưa vào Most Referrals, còn bạn em kích hoạt thành công thì em sẽ nhận được 1 điểm và sẽ vào Top Gioithieu nha em
sao e mới có vậy thôi a Hải:
View attachment 74210
mà chỉ cần đăng kí là nhận được rồi ah a thế thì dễ quá...
Hì, đang thử nghiệm em ạ, từ đơn giản đến phức tạp. Chứ giờ đơn giản các em còn chưa thao tác xong thì sao mà nâng cấp lên được em ơi

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
Hì, bạn em dùng link giới thiệu của em để đăng ký, sau khi đăng ký xong (chưa kích hoạt) em sẽ được đưa vào Most Referrals, còn bạn em kích hoạt thành công thì em sẽ nhận được 1 điểm và sẽ vào Top Gioithieu nha em

Hì, đang thử nghiệm em ạ, từ đơn giản đến phức tạp. Chứ giờ đơn giản các em còn chưa thao tác xong thì sao mà nâng cấp lên được em ơi
Vâng ạ. Em hiểu rồi ạ :D

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Sau khi các bạn click vào link giới thiệu của các em, các bạn cũng có thể đăng ký tài khoản mới bằng cách tích hợp các tài khoản HOCMAI, Gmail, FB có sẵn vào diễn đàn các em nhé.

Điểm vẫn được tính nếu đủ điều kiện nha :D

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Sau khi các bạn click vào link giới thiệu của các em, các bạn cũng có thể đăng ký tài khoản mới bằng cách tích hợp các tài khoản HOCMAI, Gmail, FB có sẵn vào diễn đàn các em nhé.

Điểm vẫn được tính nếu đủ điều kiện nha :D

em giới thiệu cho bạn và bạn em đăng kí rồi mà sao ko có điểm vậy anh

• Like
Reactions: Đình Hải

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Anh Hải ơi em thấy nếu thế này thì chương trình này không khác gì là xem bọn bạn có tốt với mình hay không ??? :D
Hì, thật ra sự kiện là khuyến khích các thành viên giới thiệu thêm bạn bè và ghi nhận những công sức giới thiệu đó của các em. Chứ giờ các em giới thiệu thì cũng không biết để mà ghi nhận em ạ.

Chi 054

Học sinh chăm học
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
300
413
76
19
Hà Tĩnh
THCS Lam Kiều
Chào các em,

Để diễn đàn ta ngày một đông vui hơn nữa, diễn đàn thông báo thử nghiệm lần 2 chức năng giới thiệu thành viên để chuẩn bị cho 1 sự kiện sắp tới.

Nguyên lý hoạt động của chức năng giới thiệu thành viên:
Thành viên B đăng ký bằng link giới thiệu của thành viên A và kích hoạt thành công. Người giới thiệu (Thành viên A) sẽ nhận được 1 điểm giới thiệu. Điểm giới thiệu dùng để đổi quà.

Thời gian thử nghiệm là 0h00 ngày 23/8/2018 đến 23h00 ngày 27/8/2018.

Với một thành viên được giới thiệu thành công (đã kích hoạt tài khoản) và hoạt động thường xuyên các em sẽ nhận được 1 điểm giới thiệu, đơn vị viết tắt là G.

Chương trình không áp dụng cho nhóm thành viên vi phạm nhiều lần, trùm vi phạm, khóa vĩnh viễn.

Hệ thống sẽ nhận diện và khóa IP tự động (tất cả tài khoản sẽ không vào được diễn đàn) đối với những thành viên tự đăng ký nhiều tài khoản để nhận điểm giới thiệu. Để không bị khóa IP các em không nên thử đăng ký nhiều tài khoản nhé :D

Làm sao để nhận được điểm giới thiệu nào?

Mỗi tài khoản sẽ được cấp 1 link dùng để giới thiệu thành viên, khi bạn bè dùng link này để đăng ký bằng cách nhấp vào link này và thỏa mãn điều kiện trên các em sẽ nhận được 1 điểm giới thiệu.

Cụ thể như sau:

Các em truy cập diễn đàn sẽ nhận được link giới thiệu có dạng:
https://diendan.hocmai.vn/rf/ MÃ CODE
gioithieu-png.70972

Hoặc các em có thể vào Tài khoản -> Giới thiệu
gioithieu_2308-png.74194

gioithieu_2308_2-png.74193

Khi giới thiệu thành viên mới tham gia diễn đàn bằng link này, thành viên mới sau khi click link sẽ được chuyển sang giao diện đăng ký tài khoản như bình thường. Trong giao diện đăng ký có mã code mặc định của thành viên giới thiệu.

gioithieu3-png.70974

Sau khi ở link giới thiệu các em có thể đăng ký bằng cách tích hợp các tài khoản HOCMAI, Gmail, FB có sẵn nhé. Điểm vẫn được tính nếu đủ điều kiện nha.

gioithieu2308_n-png.74371

Hoặc các em có thể đăng ký tài khoản như bình thường đều được.
gioithieu4-png.70975

Sau khi đăng ký xong các em sẽ nhận được 1 thông báo. Và các em sẽ nhận được 1 điểm giới thiệu khi thành viên mới đã kích hoạt thành công.
gioithieu5-png.70976

Nếu thành viên đăng ký nhưng chưa đủ điều kiện sẽ hiển thị trạng thái "pending", khi đã thành công sẽ được chuyển sang trạng thái "Valid"
gioithieu2-png.70973

Trong quá trình triển khai các em gặp vấn đề gì phát sinh thì trao đổi với anh tại đây nhé.

Cùng tham gia thử nghiệm chức năng mới của diễn đàn nha các em.

Chức năng này là để khi các em giới thiệu bạn mới đăng ký thành viên trên diễn đàn, diễn đàn sẽ biết là do các em giới thiệu và ghi nhận.

Vì nếu các bạn đăng ký như bình thường (không có link giới thiệu) thì diễn đàn không thống kê và tặng quà cho các em được.
Đổi quà là đổi như nào hở a @Đình Hải ???:D

• Like
Reactions: Đình Hải

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
  • Like