Sách Thông báo ra mắt hoạt động " Sách - Người bạn vô giá"

Timeless time

Cựu Phụ trách nhóm Toán
Thành viên
19 Tháng tám 2018
2,749
6,038
596
23
Thái Bình
Đại học Y Dược Thái Bình
Loa Loa:Chuothong10:Chuothong10:Chuothong10. Tin nóng hổi vừa thổi vừa xem nè. Sau khi thông báo ra mắt hoạt động "Sách - Người bạn vô giá", mình đã nhận đc rất nhiều ý kiến từ các bạn về việc đề xuất những quyển sách.
Mình xin thông báo vs mọi người: Ngay tại topic này các bạn có thể thỏa sức đề xuất những quyển sách mà các bạn cho là hay và có ý nghĩa đến vs tất cả mọi người. Những quyển sách mà các bạn đề xuất cũng là nguồn tư liệu tham khảo cho hoạt động của Box. Vì vậy, mình mong các bạn có thể đề xuất thật nhiều sách và sách nha!
Nghiêm cấm tuyệt đối không gửi link những trang không chính thống cho nhau nhé (trừ những trang có trả phí bản quyền tác giả).
Mình cũng xin thông báo lại danh sách BQT và CTV bao gồm @Đình Hải , @Thu Duyên , @YuuDuong , @candyiukeo2606 và thêm 1 nhân vật mới đó là @Phạm Ngọc Thảo Vân .
SỐ ĐẦU TIÊN RA MẮT VÀO LÚC 20h30 ngày 20/11.
MỌI NGƯỜI THAM GIA NHIỆT TÌNH NHÉ!
Mình đề xuất tiểu thuyết :
Những tấm lòng cao cả - Edmondo De Amicis ( quyển tiểu thuyết này rất hay :),nó gửi đến cho bạn đọc bài học đạo đức sâu sắc cũng như vai trò quan trọng của nhà trường, cha mẹ trong việc dạy dỗ trẻ em )

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Mình đề xuất tiểu thuyết :
Những tấm lòng cao cả - Edmondo De Amicis ( quyển tiểu thuyết này rất hay :),nó gửi đến cho bạn đọc bài học đạo đức sâu sắc cũng như vai trò quan trọng của nhà trường, cha mẹ trong việc dạy dỗ trẻ em )
Cảm ơn bạn rất nhiều

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Cho em hỏi a.. :v
"Mỗi tháng BTC sẽ chọn 1 quyển sách để làm đề tài cho thành viên. Thành viên có 1 tháng để tìm đọc và gửi cảm nhận.."
Mình cũng đọc cuốn sách đó rồi, nghiền ngẫm cả tháng rồi.., cuối cùng quà tặng vẫn là cuốn sách đó, có nên không ạ..? :v

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Cho em hỏi a.. :v
"Mỗi tháng BTC sẽ chọn 1 quyển sách để làm đề tài cho thành viên. Thành viên có 1 tháng để tìm đọc và gửi cảm nhận.."
Mình cũng đọc cuốn sách đó rồi, nghiền ngẫm cả tháng rồi.., cuối cùng quà tặng vẫn là cuốn sách đó, có nên không ạ..? :v
Người xưa thường nói:Thà đọc 1 quyển sách 10 lần còn hơn đọc 10 quyển mỗi quyển 1 lần mà ko cho vào đầu đc cái gì. Nếu em có quyển sách đó rồi thì em có thể tặng cho bạn bè hoặc người thân.

• Like
Reactions: Đình Hải

Đỗ Anh Thái

Học sinh tiến bộ
Thành viên
8 Tháng năm 2016
624
1,360
171
Hà Nội
THPT HVT
Tôi xin đề xuất cuốn ''Ba chàng lính ngự lâm'' của alexander dumas cuốn này rất hay
Hoặc cuốn sách mới nhất của Nguyễn nhật ánh là ''cảm ơn người lớn''
hoặc là''cây chuối non đi giày xanh;'' cũng được cũng của nguyễ nhật ánh luôn
hay là cuốn ''Bá tước monte criso '' cũng được mà

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Tôi xin đề xuất cuốn ''Ba chàng lính ngự lâm'' của alexander dumas cuốn này rất hay
Hoặc cuốn sách mới nhất của Nguyễn nhật ánh là ''cảm ơn người lớn''
hoặc là''cây chuối non đi giày xanh;'' cũng được cũng của nguyễ nhật ánh luôn
hay là cuốn ''Bá tước monte criso '' cũng được mà
Cảm ơn đề xuất của em rất nhiều

VânHà.D

HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Nếu đề xuất thì em đề xuất cuốn 'Tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu' - Rosie Nguyễn ạ :3
Chà chà từ nãy tới giờ mới thấy có người hợp ý vs mình. Mình cũng thích cuốn này, thật sự rất hay.

Đỗ Anh Thái

Học sinh tiến bộ
Thành viên
8 Tháng năm 2016
624
1,360
171
Hà Nội
THPT HVT
Chà chà từ nãy tới giờ mới thấy có người hợp ý vs mình. Mình cũng thích cuốn này, thật sự rất hay.
HAY LÀ CUỐN '' HÔM NAY CHỈ VUI THÔI CÓ ĐƯỢC KHÔNG?'' ĐƯỢC ĐÓ BẠN

nhưng bạn muốn chủ đề cuốn sách hướng về cái gì

Last edited by a moderator:

Forgert Me Not

CTV box "Sách - Người bạn vô giá"
HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22
TP Hồ Chí Minh
Trường THPT Nguyễn Đình Chiểu - Mỹ Tho
Hello cả nhà:rongcon12:rongcon12:rongcon12.

Trong đời sống tinh thần của mỗi chúng ta, sách đóng vai trò rất quan trọng: Sách là "chiếc chìa khoá vạn năng" mở cửa lâu đài trí tuệ và tâm hồn con người, là người thầy siêu việt thắp sáng trong ta nguồn tri thức vô tận, dạy chúng ta biết sống và biết hy sinh; Sách là kho tàng tri thức quan trọng đối với tất cả mọi người bởi sách ghi lại những kiến thức, những giá trị của cuộc sống mà người đi trước đã kiếm tìm, học tập, trải nghiệm và truyền lại cho thế hệ sau.

Những cuốn sách có nội dung tốt sẽ đưa đến cho chúng ta không chỉ những hiểu biết mới mà còn cả những sự suy nghĩ tìm tòi và sự biến đổi về tâm hồn. Có thể nói sách chính là người bạn tâm giao chia sẻ mọi nỗi vui, buồn sâu kín của mỗi con người. Mọi thành công của con người đều nhờ sự kết hợp của kinh nghiệm bản thân với tri thức lĩnh hội được từ việc học trong cuộc sống và trong sách vở. Chính vì vậy mà từ lâu sách đã trở thành một nhu cầu cần thiết của loài người trên thế giới.

Trong thời đại Công nghệ số 4.0, có lẽ những cuốn sách đã đi vào quên lãng của không ít bạn trẻ. Thay vào đó là những chiếc Smartphone, Ipad...; chúng ta chỉ lo lướt facebook, livestream, chơi game, xem phim mà lại quên đi việc trau dồi kiến thức cho mình qua những quyển sách chi chít chữ. Chính vì vậy, ngày hôm nay diễn đàn quyết định dành tặng đến các bạn của diễn đàn HOCMAI 1 hoạt động mới mang tên: "Sách - Người bạn vô giá".

Box "Sách - Người bạn vô giá" bao gồm 2 hoạt động chính:

:MIM16Hoạt động đầu tiên, mỗi tháng BTC sẽ chọn 1 quyển sách để làm đề tài cho thành viên. Thành viên có 1 tháng để tìm đọc và gửi cảm nhận, bài học rút ra sau khi đọc sách về cho BTC.

BTC sẽ chấm điểm và tặng quà chính là cuốn sách đó kèm lời chúc từ diễn đàn HOCMAI cho bạn nào có chia sẻ hay nhất.

BTC bao gồm @Đình Hải, @Thu Duyên ,@YuuDuong@candyiukeo2606

Mong mọi người sẽ tham gia nhiệt tình và rinh quà hấp dẫn về nhà!

:MIM24Hoạt động thứ 2, box "Sách - Người bạn vô giá" cũng là nơi để các bạn yêu đọc sách cùng chia sẻ cảm nhận về những cuốn sách mà các bạn thấy ý nghĩa cho chính bản thân mình và mong muốn chia sẻ cùng mọi người.

Cùng chung tay xây dựng box "Sách - Người bạn vô giá" ngày một phát triển và là nơi hội tụ của những tín đồ yêu thích đọc sách cả nhà nhé.

Số đầu tiên sẽ được ra mắt vào ngày 20/11/2018. Hẹn gặp lại các bạn vào lúc 20h30 ngày 20/11/2018 nhé.
Mình đề nghị cuốn "mắt biếc" của Nguyễn Nhật Ánh ạ! Quyển này sắp ra phim rồi !!!

• Like
Reactions: Đình Hải

Minh Phương Trần BK32

Học sinh
Thành viên
11 Tháng tám 2018
24
52
41
19
Nghệ An
Trường THCS Trường Thi
Hello cả nhà:rongcon12:rongcon12:rongcon12.

Trong đời sống tinh thần của mỗi chúng ta, sách đóng vai trò rất quan trọng: Sách là "chiếc chìa khoá vạn năng" mở cửa lâu đài trí tuệ và tâm hồn con người, là người thầy siêu việt thắp sáng trong ta nguồn tri thức vô tận, dạy chúng ta biết sống và biết hy sinh; Sách là kho tàng tri thức quan trọng đối với tất cả mọi người bởi sách ghi lại những kiến thức, những giá trị của cuộc sống mà người đi trước đã kiếm tìm, học tập, trải nghiệm và truyền lại cho thế hệ sau.

Những cuốn sách có nội dung tốt sẽ đưa đến cho chúng ta không chỉ những hiểu biết mới mà còn cả những sự suy nghĩ tìm tòi và sự biến đổi về tâm hồn. Có thể nói sách chính là người bạn tâm giao chia sẻ mọi nỗi vui, buồn sâu kín của mỗi con người. Mọi thành công của con người đều nhờ sự kết hợp của kinh nghiệm bản thân với tri thức lĩnh hội được từ việc học trong cuộc sống và trong sách vở. Chính vì vậy mà từ lâu sách đã trở thành một nhu cầu cần thiết của loài người trên thế giới.

Trong thời đại Công nghệ số 4.0, có lẽ những cuốn sách đã đi vào quên lãng của không ít bạn trẻ. Thay vào đó là những chiếc Smartphone, Ipad...; chúng ta chỉ lo lướt facebook, livestream, chơi game, xem phim mà lại quên đi việc trau dồi kiến thức cho mình qua những quyển sách chi chít chữ. Chính vì vậy, ngày hôm nay diễn đàn quyết định dành tặng đến các bạn của diễn đàn HOCMAI 1 hoạt động mới mang tên: "Sách - Người bạn vô giá".

Box "Sách - Người bạn vô giá" bao gồm 2 hoạt động chính:

:MIM16Hoạt động đầu tiên, mỗi tháng BTC sẽ chọn 1 quyển sách để làm đề tài cho thành viên. Thành viên có 1 tháng để tìm đọc và gửi cảm nhận, bài học rút ra sau khi đọc sách về cho BTC.

BTC sẽ chấm điểm và tặng quà chính là cuốn sách đó kèm lời chúc từ diễn đàn HOCMAI cho bạn nào có chia sẻ hay nhất.

BTC bao gồm @Đình Hải, @Thu Duyên ,@YuuDuong@candyiukeo2606

Mong mọi người sẽ tham gia nhiệt tình và rinh quà hấp dẫn về nhà!

:MIM24Hoạt động thứ 2, box "Sách - Người bạn vô giá" cũng là nơi để các bạn yêu đọc sách cùng chia sẻ cảm nhận về những cuốn sách mà các bạn thấy ý nghĩa cho chính bản thân mình và mong muốn chia sẻ cùng mọi người.

Cùng chung tay xây dựng box "Sách - Người bạn vô giá" ngày một phát triển và là nơi hội tụ của những tín đồ yêu thích đọc sách cả nhà nhé.

Số đầu tiên sẽ được ra mắt vào ngày 20/11/2018. Hẹn gặp lại các bạn vào lúc 20h30 ngày 20/11/2018 nhé.
cho em tham gia với chị ơi, em yếu văn nhưng thích đọc sách lắm

• Like
Reactions: Đỗ Anh Thái

Forgert Me Not

CTV box "Sách - Người bạn vô giá"
HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22