Sinh 8 Thính giác

Thảo luận trong 'Hệ thần kinh, nội tiết và sinh sản' bắt đầu bởi nhoktsukune, 1 Tháng năm 2012.

Lượt xem: 1,336

1. nhoktsukune

nhoktsukune Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Các bạn hãy trình bày ngắn gon, đủ ý về việc tai ta nghe thấy âm thanh như thế nào, câu hỏi này mình sẽ ôn từng câu, đấy là đề cương hoàn hảo của mình đó, cứ thử đi, thi chuẩn cái chắc~~~~~~~~^^:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p:p

2. tovietanh2006@gmail.com

tovietanh2006@gmail.com Học sinh mới Thành viên

Tai ta nghe thấy âm thanh như thế nào ?
    - Mọi âm thang trong môi trường đều vang vọng và tai ta hứng được âm thanh sau đó truyền đến xung thần kinh giúp ta nhận biết và nghe được âm thanh.

3. Thạch Vỹ

Thạch Vỹ Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    đại học tây nguyên

âm thanh truyền tới tai bằng sóng ( tần số), tai hứng các sóng bằng vành tai ......, âm thanh truyền vào màng nhĩ làm rung màng nhĩ đập vão xương tai rồi gây các xung động vào đầu mút đôi dây thần kinh số VIII ( đôi dây thần kinh thính giác) dây tk truyền vào não qua lỗ ở trên mảnh đá của xương thái dương tới vùng dưới não và thế là nghe thấy con vợ la........

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted