Thiết kế tờ rơi bắt mắt với Word 2013

vanphongthamtutnt@gmail.com

Học sinh
Thành viên
24 Tháng một 2016
3
1
21
29
hồ chí minh
vanphongthamtu.info
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Word 2013 tuy cũ nhưng vẫn được các bạn học sinh sinh viên và dân văn phòng sử dụng rất nhiều. Vậy mình xin đưa ra một mẹo nhỏ chia sẻ sau đây với các fan của word 2013 vừa nhẹ vừa dễ dùng nha.

Bạn vào menu FILE > New, trang hiển thị các template mở ra, nhập từ khóa Brochures vào ô Search online templates rồi nhấn Enter để tìm các mẫu brochuretrên thư viện trực tuyến. Trong hơn 30 kết quả trả về, bạn tìm và chọn cho mình một mẫu ưng ý, nhấn vào đó rồi bấm Create trong cửa sổ xuất hiện (có thể xem thông tin mô tả, đánh giá về template trong cửa sổ này) để sử dụng template.

Brochurecơ bản bao gồm văn bản và hình ảnh, tùy theo mẫu mà brochure có một mặt hay hai mặt. Để thay thế phần văn bản có sẵn bằng nội dung của mình, bạn nhấn chuột vào khung hiển thị văn bản > nhấnDelete để xóa, sau đó gõ vào nội dung mới. Tương tự, để đổi ảnh, bạn nhấn phải lên ảnh chọn Change Picture, nhấn Browse chọn ảnh từ máy tính hay tìm ảnh trên mạng thông qua các dịch vụ được hỗ trợ. Ngoài ra, bạn có thể vào thẻ INSERT để chèn thêm hình ảnh, bảng biểu, các hình khối đồ họa vào brochure cho thêm phần sinh động.

Sau khi đã thiết kế xong các mặt của brochure, bạn nhấn Ctrl + P để in ra giấy, hay vào menu FILE > Save chọn lưu lại file với định dạng Word hay PDF để dùng sau này.

Theo echip

Top Bottom