Thi trắc nghiệm Toán ĐH-CĐ 2008-chắc chắn 100% ?

I

imphuong

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện giờ theo em biết học sinh lớp 12 cả nước đã đều rục rịch chuẩn bị kế hoạch ôn thi môn Toán theo hình thức trắc nghiệm cho kì thi Đh 2008 song vẫn chưa thấy bộ có văn bản chính thức về việc này vì còn quá nhiều tranh cãi.Thực sự đến giờ còn chưa thống nhất thì chúng em thật khó định hướng cách học cho riêng mình,bởi thi trắc nghiệm cần fải có mẹo và thuật tính toán nhanh chứ ko thể làm theo kiểu tự luận được.Vì vậy cho em hỏi liệu bao giờ các ngài Bộ mới thống nhất cho chúng em ?Khi mà trên các báo điện tử đều nói rằng đến đầu tháng 9 vừa rồi sẽ có tài liệu đề mẫu và cách thức làm nhưng thật ra thì chưa thấy gì hết cả.Em cũng như nhiều bạn đang rất lo lắng về vấn đề này.

D

dadaohocbai

Có rồi có ròi.Bon nó đưa ra rùi nhưng mà cứ phải hoc theo tự luận đi đã.Trắc nghiêm chỉ là để thử sức thôi

I

imphuong

Thì đành rằng vẫn học theo kiểu tự luận nhưng cũng rối bời lắm chứ...Phương pháp làm bài của 2 hình thức thi khác nhau mà...Cừ tự luận rồi đùng 1 cái trắc nghiệm thì ôn kĩ lưỡng sao được.Thống nhất từ tháng 9 như đã nói thì bây h chắc mình cũng làm ngon ngon đc vài dạng đề trắc nghiệm rồi.Bộ giờ còn chần chừ được cũng lạ.

D

dadaohocbai

AH uhm.ÔNg thày mình cho đề quái quỉ toàn thay số vào,Chả đáng làm ,cho bài khó phát thì cả lũ lại ngồi im toàn 6 với 7 chán

D

dadaohocbai

saxxxxxx chăm là chăm ở đâu.Ở lớp tui lười nhứt lớp nhưng ông toàn lấy mình ra làm gương cho các bạn học tập,đến lúc điểm kém thì bị chê nhiệt tình-->Nhục

D

dadaohocbai

Trắc gnhiệm thì ngon hơn em ạ.Yêu Trắc nghiệm lắm<<Hok lo phải trình bày(Một yếu điểm cực lớn của dân trường tau)

N

nguyenhonganh

chào mọi người tui là người mới ,cho tui góp ý phát nha
theo tui thì trắc nghiệm chả có gì hay cả vừa phải học nhiền ma chưa chăc mình sáng tạo được nhất là toán

H

hippo0812

Thi trắc nghiệp đỡ tốn tiền mực, chỉ tốn tiền mua cây bút chì 2K và cục gôm pentel 4K, nếu nghèo nữa thì mua cục gôm 500đ thôi là ok.
Đùa tí cho vui chứ thi kiểu nào cũng chết người hết, xét tuyển cũng chết luôn. Có khi nào cho thi kiểu vấn đáp kiến thức phổ thông, một hỏi, một trả lời hok ta.
Rút kinh nghiệp những lần chấm bài thi tự luận ĐH mấy năm trước, thầy cô quá mệt mỏi vì khối lượng bài thi quá nhiều mà yêu cầu phải chấm công bằng, không được cẩu thả trong một thời gian ngắn nhất thì đúng là một áp lực đối với giáo viên, nhỉ. Mặc dù tiền chấm đề thi ĐH cũng khá nhưng độ chính xác chỉ ở mức tương đối.
Nếu thi ĐH trắc nghiệm, tính chính xác cao, khả năng phân hóa học sinh chính xác, thầy cô vừa đỡ mệt mỏi vừa đỡ bị nghe học sinh ca cẩm này nọ. Trắc nghiệm, hoặc đúng, hoặc sai, không thể vừa đúng vừa sai, thầy cô không còn phải cắn rứt lương tâm nữa.
Nhưng đáng sợ là tốc độ chấm trắc nghiệm quá nhanh. Nếu thi tự luận thì ít nhất cũng là 1 tháng mới chấm xong, còn nếu thi trắc nghiệm thì chỉ cần khoảng 2 tuần là ok, huhuhu, vậy là không còn hai tuần sống sót nữa. Khoảng cách đối mặt với cái chết báo trước sẽ gần hơn và phải có tâm lí vững vàng mới vượt qua được, hehe....>"<

T

tuoithantien200647

Đùng 1 cái thi trắc nghiệm .
Thầy cô có ai nghĩ cho học sinh không đấy .

Last edited by a moderator:
D

daominhhai

Re: Thi trắc nghiệm Toán ĐH-CĐ 2008-chắc chắn 100

imphuong said:
Hiện giờ theo em biết học sinh lớp 12 cả nước đã đều rục rịch chuẩn bị kế hoạch ôn thi môn Toán theo hình thức trắc nghiệm cho kì thi Đh 2008 song vẫn chưa thấy bộ có văn bản chính thức về việc này vì còn quá nhiều tranh cãi.Thực sự đến giờ còn chưa thống nhất thì chúng em thật khó định hướng cách học cho riêng mình,bởi thi trắc nghiệm cần fải có mẹo và thuật tính toán nhanh chứ ko thể làm theo kiểu tự luận được.Vì vậy cho em hỏi liệu bao giờ các ngài Bộ mới thống nhất cho chúng em ?Khi mà trên các báo điện tử đều nói rằng đến đầu tháng 9 vừa rồi sẽ có tài liệu đề mẫu và cách thức làm nhưng thật ra thì chưa thấy gì hết cả.Em cũng như nhiều bạn đang rất lo lắng về vấn đề này.

chắc chắn toán thi tự luận 100% chứ ko thi trắc nghiệm :)

G

galaxy186

uhm thi tự luận rùi
Sg' thí:))
Mình đc mỗi phần vẽ đồ thị là đỉnh ;))

Top Bottom