Sinh 11 Thí nghiệm chứng minh tính hương nước của cây

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi XuBabykute, 24 Tháng mười hai 2018.

Lượt xem: 233

1. XuBabykute

XuBabykute Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Chu Văn An
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Mình cần thí nghiệm chứng minh hướng nước ở cây trồng. Cô mình có gợi í là trồng trong chậu trong suốt một bên là nước một bên là đất có ngăn cách rồi trồng cây ở tấm lưới ở trên mà mình vẫn không hiểu tiến trình cây sẽ phát triển như nào. Và trong thời gian 1 tuần rươix thì phải trồng cây gì. Ai đó giúp mình với

2. phamkimcu0ng

phamkimcu0ng Hỗ trợ viên | CTV Lịch Sử Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    Trường trung học cơ sở Nguyễn Thiện Thành

- Thí nghiệm : gieo hạt vào một chậu thủng lỗ hay trên lưới thép có bông ẩm, treo nghiêng. Khi hạt nảy mầm, rễ và thân cây mọc theo chiều hướng đất

- Cơ chế : Sự phân bố auxin không đều ở hai phía → tốc độ sinh trưởng không đều trong cùng một cơ quan gây ra hướng động dương và hướng động âm
    + Rễ: hướng nước dương (luôn quay xuống) và hướng nước dương (luôn tìm về phía có nước)
    → Ý nghĩa : rễ cây vươn khá xa trong lòng đất, len lỏi vào các khe hở của đất, hướng về hướng nguồn nước, lấy nước cung cấp cho cây
    Nguồn: Internet

3. que6789

que6789 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Dương Đình Nghệ

cau gieo hạt đậu sẽ nhanh và dễ quan sát nhất nhé

4. XuBabykute

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Chu Văn An

Mình nên trồng ở vị trí nào cậu nhở? Mà mình trồng trên lưới rễ cây nó tự hướng về nguồn nước còn phía đất bên cạnh thì sao nhở?

Cảm ơn bạn nha! Do cô bắt làm theo gợi í mà vẫn hem hiểu phải tiền hành bố trí sao hiuhiu

Last edited by a moderator: 30 Tháng mười hai 2018
  5. XuBabykute

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Chu Văn An

Có anh chị 12 nào đã làm thí nghiệm chứng minh hướng nước chưa ạ? Hướng dẫn em với ạ! Đa số video trên mạng đều k có thí no hướng nước hic

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted