Thi lại nhưng nỡ nộp giấy chứng nhận kết quả thi THPTQG

Hiệu Đào

Học sinh
Thành viên
5 Tháng tám 2017
5
2
21
24
Hải Dương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

như tiêu đề ạ em muốn thi lại nhưng lại nỡ nộp giấy này và nhận giấy báo nhập học rồi! Trường ko cho rút lại nữa! Em không biết sau này thi lại có cần dùng đến giấy chứng nhận kq thi thptqg 2017 nữa ko? Mong thầy cô và các bạn giải đáp giúp mình với ạ!

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
như tiêu đề ạ em muốn thi lại nhưng lại nỡ nộp giấy này và nhận giấy báo nhập học rồi! Trường ko cho rút lại nữa! Em không biết sau này thi lại có cần dùng đến giấy chứng nhận kq thi thptqg 2017 nữa ko? Mong thầy cô và các bạn giải đáp giúp mình với ạ!
Vấn đề này khá là căng thẳng đây. Năm nay trên diễn đàn mình cũng có vài anh chị thi THPT QG như anh @Hồng Nhật, chị @ngoctran99 , anh @khuattuanmeo ,... nên mấy anh chị có thể giải đáp cho anh này được không ạ?
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Còn về phần em, em nghĩ là giấy chứng nhận kết quả THPT QG rất quan trọng, sau này các trường đại học sẽ yêu cầu trình nó chẳng hạn.

Nhưng em thấy không hiểu lắm về vấn đề "muốn thi lại" của anh ạ?

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
1 cuộc đời lầm lỡ em ạ!
Anh có thể nói rõ hơn về việc anh thích ngành gì, anh đã thi vào ngành gì, tại sao anh muốn thi lại và anh đậu điểm với trường đó với số điểm như thế nào được không ạ?

• Like
Reactions: Victoriquedeblois

Hiệu Đào

Học sinh
Thành viên
5 Tháng tám 2017
5
2
21
24
Hải Dương
Anh có thể nói rõ hơn về việc anh thích ngành gì, anh đã thi vào ngành gì, tại sao anh muốn thi lại và anh đậu điểm với trường đó với số điểm như thế nào được không ạ?
Do anh mải chơi nên thi trượt nv1 ngành cntt của hanu! Đỗ vào cntt của viện đh mở! Và bây h anh hối hận nên muốn thi lại!

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Do anh mải chơi nên thi trượt nv1 ngành cntt của hanu! Đỗ vào cntt của viện đh mở! Và bây h anh hối hận nên muốn thi lại!
Anh có nghĩ đến vấn đề thi lại vào năm sau ko? Năm nay anh hãy nghỉ ở nhà và làm việc gì đó, ôn bài, làm việc kiếm tiền cùng bố mẹ , đồng thời trong thời gian này anh nghiên cứu kĩ hơn về nghề này, các trường đó. Đâu chỉ học vấn mới thành công, còn rất nhiều con đường khác.
Em sẽ kể anh nghe 1 câu chuyện nhé, mẹ em là 1 giáo viên, khi 18 tuổi mẹ em thi y tế nhưng trượt, mẹ em vẫn thích y tế, nhưng mẹ em lại ở nhà, lấy chồng, sinh con , ôn thi, 11 năm sau, mẹ em thi giáo viên, vì trong thời gian ấy mẹ em ngộ nhân mình cũng thích bên giáo dục, mẹ em ôn tập với những gì mẹ có, mẹ em tự học, lại còn làm việc nhiều lắm, chăm chị gái em nữa cơ, và giờ mẹ em là giáo viên nổi tiếng trong vùng đó! Vì thế anh có thể nghĩ đến phương án em nói.

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
@Hiệu Đào :Chào em ,em nộp giấy chứng nhận kết quả thi quốc gia ,nếu em thi lại thì không có ảnh hưởng gì hết nha
Chị nghĩ em nên suy nghĩ xem có nên học bừa vào viện ĐH mở không vì đây là trường không chuyên về mảng công nghệ thông tin . Nếu không chịu được dư luận bàn tán từ gia đình ,bạn bè ... về việc không đi học ĐH thì em có thể nhập học ,học 1 học kì và bảo lưu kết quả để ôn thi lại .
Còn nếu em thật sự có quyết tâm ôn thi lại để đỗ ngành công nghệ thông tin thì chị nghĩ em nên quyết định ôn thi lại ,bắt đầu ôn từ cơ bản như những bạn năm nay ôn thi Đh .
Ôn thi lại rất áp lực nhưng chị hi vọng nếu ôn thi lại em hãy biến áp lực đó thành động lực để thi cho tốt . Với ngành công nghệ thông tin ,chị hi vọng em sẽ ôn thi đủ điểm vào một trong những trường top và đào tạo sâu có tiếng trong cả nước như ĐH Bách Khoa Hà Nội , ĐH FPT,ĐH Công nghệ -ĐHQG HÀ Nội ,hoặc ĐH Bưu Chính Viễn Thông .. sau cùng em có thể nghĩ đến ĐH Công nghiệp Hà Nội , đó mới là môi trường tốt cho em :)
Chúc em có quyết định đúng đắn .

• Like
Reactions: Hiệu Đào

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
@Hiệu Đào :Chào em ,em nộp giấy chứng nhận kết quả thi quốc gia ,nếu em thi lại thì không có ảnh hưởng gì hết nha
Chị nghĩ em nên suy nghĩ xem có nên học bừa vào viện ĐH mở không vì đây là trường không chuyên về mảng công nghệ thông tin . Nếu không chịu được dư luận bàn tán từ gia đình ,bạn bè ... về việc không đi học ĐH thì em có thể nhập học ,học 1 học kì và bảo lưu kết quả để ôn thi lại .
Còn nếu em thật sự có quyết tâm ôn thi lại để đỗ ngành công nghệ thông tin thì chị nghĩ em nên quyết định ôn thi lại ,bắt đầu ôn từ cơ bản như những bạn năm nay ôn thi Đh .
Ôn thi lại rất áp lực nhưng chị hi vọng nếu ôn thi lại em hãy biến áp lực đó thành động lực để thi cho tốt . Với ngành công nghệ thông tin ,chị hi vọng em sẽ ôn thi đủ điểm vào một trong những trường top và đào tạo sâu có tiếng trong cả nước như ĐH Bách Khoa Hà Nội , ĐH FPT,ĐH Công nghệ -ĐHQG HÀ Nội ,hoặc ĐH Bưu Chính Viễn Thông .. sau cùng em có thể nghĩ đến ĐH Công nghiệp Hà Nội , đó mới là môi trường tốt cho em :)
Chị nghĩ thế nào nếu 1 năm không đi học trong thời gian đó vừa làm thêm, vừa ôn luyện kiến thức, lại có thêm thời gian suy nghĩ về tương lại ạ?

Hiệu Đào

Học sinh
Thành viên
5 Tháng tám 2017
5
2
21
24
Hải Dương
Anh có nghĩ đến vấn đề thi lại vào năm sau ko? Năm nay anh hãy nghỉ ở nhà và làm việc gì đó, ôn bài, làm việc kiếm tiền cùng bố mẹ , đồng thời trong thời gian này anh nghiên cứu kĩ hơn về nghề này, các trường đó. Đâu chỉ học vấn mới thành công, còn rất nhiều con đường khác.
Em sẽ kể anh nghe 1 câu chuyện nhé, mẹ em là 1 giáo viên, khi 18 tuổi mẹ em thi y tế nhưng trượt, mẹ em vẫn thích y tế, nhưng mẹ em lại ở nhà, lấy chồng, sinh con , ôn thi, 11 năm sau, mẹ em thi giáo viên, vì trong thời gian ấy mẹ em ngộ nhân mình cũng thích bên giáo dục, mẹ em ôn tập với những gì mẹ có, mẹ em tự học, lại còn làm việc nhiều lắm, chăm chị gái em nữa cơ, và giờ mẹ em là giáo viên nổi tiếng trong vùng đó! Vì thế anh có thể nghĩ đến phương án em nói.
Có thể lời anh nói nghe rất bất cần rất nông cạn! Nhưng anh đã đấu tranh tư tưởng suốt mấy ngày qua, mọi ng ngăn cản, rồi nỗi sợ hãi của bản thân! Nhưng anh không thể dối bản thân mình đc! Anh muốn thi lại! Và anh sẽ chỉ có 1 cơ hội này thôi! Bất chấp mọi rủi ro hay thất bại!

• Like
Reactions: Ngọc Đạt

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
Với tuổi 18 để làm được điều đó không dễ đâu Đạt à . Không đủ quyết tâm dễ nản lắm

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Với tuổi 18 để làm được điều đó không dễ đâu Đạt à . Không đủ quyết tâm dễ nản lắm
Điển hình là mẹ em á. Mẹ em đã quyết định ôn thi lại và thi lại sau 11 năm đó chị. Trong lớp Đại học mẹ em lớn tuổi nhất nhưng mẹ em ko hề ngại gì hết.
Có thể lời anh nói nghe rất bất cần rất nông cạn! Nhưng anh đã đấu tranh tư tưởng suốt mấy ngày qua, mọi ng ngăn cản, rồi nỗi sợ hãi của bản thân! Nhưng anh không thể dối bản thân mình đc! Anh muốn thi lại! Và anh sẽ chỉ có 1 cơ hội này thôi! Bất chấp mọi rủi ro hay thất bại!
Em hiểu chứ, anh có thể suy nghĩ tiếp về những phương án mọi người tư vấn cho anh nhé!

• Like

Hiệu Đào

Học sinh
Thành viên
5 Tháng tám 2017
5
2
21
24
Hải Dương
Em rất cảm ơn chị ạ! Bka e ko đủ đk học bạ điểm tb 6 kì r! E đang hi vọng vào bưu chính! Chị là một trong số rất ít những ng ủng hộ quyết định này của em!

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
À, em nhớ ra rồi. Mấy cái này anh nhờ chế @yuper tư vấn nhé, anh ấy tư vấn cơ sở, chính xác mà còn hay nữa ạ!

• Like

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
Hi ,một năm tuổi trẻ là đáng giá nhưng mình có cả cuộc đời mà, đừng sợ gì em à :)
Mình có quyết tâm thì không phải sợ gì cả .Nếu em có khó khăn gì thì cứ chia sẻ ,có người lắng nghe ủng hộ em sẽ đỡ nản hơn .
Chị nghĩ nếu đã quyết tâm ôn lại thì em nên bắt đầu ngay bây giờ .Học từ cơ bản nhé ^^
Môn nào yếu thì tập chung cho môn đó ,chị cũng từng học trên HM và đỗ ĐH ^^ Em có thể tham khảo khóa Toán ôn thi Đh của thầy Lê Bá Trần Phương, Hóa của thầy Vũ Khắc Ngọc , Lí của thầy Đỗ Ngọc Hà trên hocmai.vn đều có lộ trình ,kiến thức được dạy rất chi tiết và có tài liệu đính kèm ,em học đỡ bị nản khi ngập trong đống tài liệu không đủ chuẩn khi tìm kiếm trên gg :D

• Like

Hiệu Đào

Học sinh
Thành viên
5 Tháng tám 2017
5
2
21
24
Hải Dương
Chị có chắc chắn rằng nếu thi lại em sẽ ko cần đến giấy chứng nhận kq thi thptqg năm nay ko ạ? Em cần 1 sự chắc chắn nếu ko em sẽ phí hoài công sức của mình mất!

p3nh0ctapy3u

Cựu Trưởng nhóm Văn
Thành viên
22 Tháng ba 2012
1,617
1,048
299
26
Ninh Bình
Chị chắc .Cái giấy chứng nhận đấy chỉ có hiệu lực để em xác nhận đủ điểm trúng tuyển vào trường đó thôi .
Năm sau em làm hồ sơ thi Đh em sẽ thành dạng thí sinh tự do rồi ,dki thi như bình thường mà .
Em đã có trong tay giấy chứng nhận tốt nghiệp rồi mà ,đấy mới là giấy cần cho năm sau dki thi lại .
Còn giấy báo điểm thì ko cần cho việc thi lại.
@Đạt : mẹ em thi lại sau 11 năm ,khi đó mẹ em đã lập ra đình riêng, suy nghĩ chín chắn và có tài chính ổn định ,còn 18 tuổi thì trong tay không có gì hết đâu em à ,đa số 18 tuổi còn đang phụ thuộc gia đình đấy . Thời đại của mẹ em thi Đh không bị bão hòa như bây giờ đâu :)

Top Bottom