Hỏi-Đáp Thi HSG

Thảo luận trong 'Góc Thanh xuân' bắt đầu bởi Murphy Young, 23 Tháng năm 2020.

Lượt xem: 120

1. Murphy Young

Murphy Young Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường trung học
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chuẩn bị em sắp lên cấp ba ạ. Em xác định là lên cấp ba chỉ tập trung thi đại học thôi chứ không thi học sinh giỏi toán nữa. Em không biết là kiến thức thi học sinh giỏi toán có giống nhiều so với kiến thức thi đại học không ạ. Nếu không học bồi dưỡng học sinh giỏi thì có bị hụt nhiều kiến thức để thi đại học không ạ? Mọi người cho em lời khuyên với ạ.

Bùi Thị Diệu Linh thích bài này.
  2. Dio Chemistry

Dio Chemistry Cựu trưởng nhóm Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm

Nếu không học bồi dưỡng học sinh giỏi thì có bị hụt nhiều kiến thức để thi đại học không ạ?

Câu trả lời là không! Phạm vi kiến thức thi đại học hay THPTQG ở tất cả các môn học là chương trình kiến thức cơ bản trong SGK và kết hợp với việc lược bỏ những phần kiến thức đã được Bộ giảm tải ở các lớp.

Em xác định là lên cấp ba chỉ tập trung thi đại học thôi chứ không thi học sinh giỏi toán nữa. Em không biết là kiến thức thi học sinh giỏi toán có giống nhiều so với kiến thức thi đại học không ạ.

Anh cũng như em nhưng chỉ khác với anh là môn Hóa nên phần kiến thức môn Toán thì anh không dám khẳng định. Nhưng về môn Hóa thì kiến thức thi học sinh giỏi khác rất nhiều so với kiến thức thi đại học.

3. Murphy Young

Murphy Young Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường trung học

cảm ơn anh ạ. Hy vọng là sẽ có anh chị nào học bồi dưỡng toán đọc bài viết này để đưa ra một góc nhìn cụ thể hơn.

nguyễn an........ thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted