Tâm sự Thi học sinh giỏi là quyết định tương lai??

Miên Viễn

Học sinh mới
4 Tháng hai 2023
1
2
1
15
Hà Tĩnh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người, em 2k9 sắp tới trường em sẽ tổ chức thi học sinh giỏi, quy định chỉ thi một môn. Lúc đầu em nghĩ 2 môn nên chọn Toán và Hóa, giờ nhà trường thay đổi quyết định nên giờ em chẳng biết làm ntn? Các cô thầy bộ môn khuyến khích em đi thi vì em có tố chất, với cả 2 môn em học gần như đều nhau. Em cũng không đam mê nhiều 2 môn này cho lắm, nhưng nếu học thì vẫn sẽ học được. Em dự định sẽ thi vào khối B00, tỉ lệ chọi giữa các học sinh trường khác 2 môn này cũng như nhau nữa nên giờ em không dám quyết định. Nhờ các anh các chị cho em lời khuyên, quả thật lựa chọn đi bồi dưỡng còn khó hơn giải bài tập nâng cao 2 môn đó. Thứ hai cô chủ nhiệm lấy danh sách rồi, giúp em với ạ :')). À sẵn đây cho em hỏi luôn, chuyện lựa chọn đi thi hsg có phải là then chốt quyết định tương lai không ạ???

Nguyễn N. Gia Kiệt

Học sinh mới
23 Tháng chín 2023
68
13
11
14
TP Hồ Chí Minh
Chắc thi HSG không quyết định tương lai á bạn ơi, nếu không vào đội tuyển HSG môn nào đó, ví dụ như mình đã thi HSG Văn hồi tháng 4, nhưng không vào đội tuyển vì hè có bận du lịch Đà Nẵng mấy ngày vào đầu tháng 8.

Top Bottom