[Thi ĐH-CĐ] Trao đổi về đáp án kì thi ĐH-CĐ môn Hóa học 2009

Status
Không mở trả lời sau này.
T

thuha8580

de hoa hay ,nhung có nhieu cau khó hon de nam ngoai nhieu,tong hop kien thuc rat rong,de bi lua,moi nam lua moi kieu

C

ccmt19

năm nay thi chơi khối A thui.
toán chóng mặt wá, khối A đúng là rất ghê =.="
lý thì ta lụi 100%, thế mà vẫn cứ có em hỏi pài. Thấy giữa giờ thi nó cười khì 1 cái, rùi bắt đầu lấy cây bút chì quất lia lại, hem dùng máy tính lun (toàn câu toán) thì phải bít chứ. Đá chân với chả đá cẳng. =.="
Hóa là test thử, tâm lý mình chưa ổn, dù mình có thể giải ok nhưng sao cứ nghĩ sẽ ko làm đc nên đọc đề rùi lại thui, tâm lý kì cục ghê ( anh saobang đã bảo đọc đi đọc lại đề vài lần cũng hết h ấy chứ, thế mà vẫn ko rút kinh nghiệm) 7+ thui hic, 7+ với mình là rất tệ.

Dù sao cũng kinh nghiệm hơn, chuẩn bị cho kì thi sắp tới, chúc mọi ng` thì tốt!

C

compute15

Hức...................
Đề Hoá năm nay vừa dài vừa khó
làm toàn bị lừa
may mà năm nay em chưa thi, năm sau mới thi không thì chết nhăn răng

M

mylovemai

chán....đề thi năm nay ko khó nhưng mà cứ kiểu j ý,.,,,đặc biệt là Toán,,,,Mình nhìn đề sướng...tin thoả nào cũng được điểm cao...làm được 9 ý....
cuối cúng Toán sai be bét,.,,,,Vừa so đáp án chính thức của bộ:
Toán:5 (
Lý:9,6
Hoá:7,6
Hy vọng sẽ đỗ ĐH điện lực!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Con xin ông trời cho con đỗ đại học điện lực..ko thì con,,,,,,hiii

N

ntruongson

Đẳng cấp tư duy của người học Hóa- Lạnh lùng và băng giá
Làm là phải dứt khoát
đọc qua quá 30s ko ra hương giải 30s suy nghĩ nữa cũng ko bik gi` thì nhờ vào may mắn
Ko có time để come back đâu.
Khi nào dư giờ thì hãy mong come back.
---------------------------------------------------------- Sao Băng Lạnh Giá (Not me)

V

velly

:confused:Các bạn ơi cho mình hỏi tí, sao đáp án câu hoá phần nâng cao có cái câu cộng KCN lại ra COOH nhỉ, mình tưởng ra alđehyd chứ. Nếu mà ra acid thì lại sai thêm một câu roài:((. Sao mình nhớ nó là cái phản ứng nối mạch của aldehyd??

D

ducanhhtvn

Buồn quá, đề T khó hơn hẳn đề năm ngoái mình chỉ đc ~ 7. Lý 9.6. Còn thất vọng nhất là Hoá ~ 7.2. Đầu tư rất nhiều về cả thời gian lẫn ..... tiền bạc mà chả ra cái j cả. Lúc vào làm mất hết cả bình tĩnh.
Lạy trời cho con đậu, con mà trượt là con về quê làm COWBOY đó

N

ngonzai1221

nản thế. môn toán đề như thế ma được tầm có 5 d. môn lí đc 8. hoá thi tầm 9 điểm. ma hình như đề có mấy câu củ chuối. như câu Sn voi Al. câu Gly -Ala-Gly.mình ticks bừa mà vẫn sai:(

H

hungdau

cần mã đề 742
ai có share lên luôn nha
mình đang rất cần
có gì bố trí mua vé về chăn trâu cho sơm chợ

T

thienvan1991

THẤT VỌNG THẬT ĐẤY!
Trí nhớn chưa về bàn tay không,Ba năm mẹ già cũng đừng mong!
Có khi mình phải đi biệt xứ:khi (46):

G

gymy

Câu 43: Hòa tan hoàn toàn 14,6 gam hỗn hợp X gồm Al và Sn bằng dung dịch HCl (dư), thu được 5,6 lít H2(ở đktc). Thể tích khí O2 (ở đktc) cần để phản ứng hoàn toàn với 14,6 gam hỗn hợp X là
A. 3,92 lít. B. 1,68 lít C. 2,80 lít D. 4,48 lít

đây là câu trong mã 596 không hiểu tại sao lại là 3.92

mình thấy trường trực tuyến giải ra là 2.8.
không hiểu vì sao.
ai biết giúp mình

M

missalone

Có ý kiến: Câu 12 đề 742 tai sao lại là 6.Nếu các e nằm trên quỹ đạo N thì chỉ phát 3 vạch khi chuyển từ N-->K, N-->L, N-->M

T

tungtung3011

Có aj có bài giải chi tiết hôk? Post lên đj. Có mấy câu hôk làm đc. còn tham khảo chứ:khi (46):

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom