Kỹ năng Thẻ ngân hàng

Thảo luận trong 'Góc cuộc sống' bắt đầu bởi Mai Anh 2k5, 22 Tháng hai 2021 lúc 22:55.

Lượt xem: 107

1. Mai Anh 2k5

Mai Anh 2k5 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

nếu muốn chuyển tiền qua thẻ thì người chuyển phải nhập mã xác nhận đúng không ạ ?
    với lại để lộ tên ,stk ,nh cho người lạ thì có sao không ?

phamkimcu0ngLê Uyên Nhii thích bài này.
  2. Takudo

Takudo Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Japan And Vietnam

Không
    Hỏi khôn thế bạn
    vâng cảm ơn

tớ xin lỗi mà :(

Last edited: 23 Tháng hai 2021 lúc 09:53
  3. Thu Phương 195

Thu Phương 195 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Tư vấn cộng đồng

Chuyển từ thẻ qua thẻ qua ứng dụng trên điện thoại e chỉ cần nhập mật khẩu đăng nhập hoặc mã OTP hoặc vân tay.
    Khi e chuyển khoản cho người khác thì người nhận sẽ biết được stk, tên NH của e, còn tên người chuyển có thể dấu được. Tuy nhiên, điều đó k sao cả, chỉ cần e k được để lộ thông tin mật khẩu đăng nhập, mã OTP là được. Ngoài ra khi cài Mk k nên sử dụng ngày tháng năm sinh hay tên của mình tránh bị kẻ xấu đoán được mk của e, tránh đăng nhập hoặc kích vào các trang lạ, giả danh Ngân hàng để lừa đảo. Khi đi rút tiền cũng nên che tay khi ấn mk tránh để người khác biết, nên có người đi cùng khi đi rút tiền tránh cướp giật, dùng thuốc mê để chiếm đoạt tài sản.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted