Thắc mắc thế nào là sai tiền tố ?

jeanne yuki

Banned
Banned
Thành viên
22 Tháng mười 2018
415
751
86
18
Nghệ An
thcs quynh hong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

lúc trước mình báo cáo các bài viết kiểu như có tiếu đề là : " giúp mình giải bài này với, help !!!, cần gấp, giúp gấp nào ? CHUYỆN HÓA !!!, .... Thế nhưng tại sao BQT cộng đồng lại không chấp nhận mà lại bị từ chối giải quyết mà mình ghi trong báo cáo là " sai tiền tố " là đúng hay sai. Hay là mình ghi là nội dung không phù hợp, chỉ toàn biểu tượng, spam, rác thì họ mới chấp nhận

• Like
Reactions: Hồ Nhi

Nguyễn Đăng Bình

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng hai 2019
2,154
1,938
296
Hà Nội
Trường THPT chuyên Hà Nội-Amsterdam
Bạn phải tóm tắt nội dung mà bạn sẽ viết trong bài đấy để mọi người thấy để có thể qua cái tiêu đề mà xem có giải quyết hay đưa ra ý kiến được hay không.

Trần Nguyễn Đinh Phong

Học sinh chăm học
Thành viên
8 Tháng một 2019
538
936
126
21
Phú Yên
Hocmai Forum
lúc trước mình báo cáo các bài viết kiểu như có tiếu đề là : " giúp mình giải bài này với, help !!!, cần gấp, giúp gấp nào ? CHUYỆN HÓA !!!, .... Thế nhưng tại sao BQT cộng đồng lại không chấp nhận mà lại bị từ chối giải quyết mà mình ghi trong báo cáo là " sai tiền tố " là đúng hay sai. Hay là mình ghi là nội dung không phù hợp, chỉ toàn biểu tượng, spam, rác thì họ mới chấp nhận
Nếu muốn hỏi 1 bài toán ở lớp 10 chẳng hạn, cậu sẽ phải đặt tiêu đề thế này [Toán 10] Hệ trục tọa độ
Tức là tiêu đề phải ghi rõ lớp cùng với thể loại bài bạn cần hỏi

• Like
Reactions: Hồ Nhi

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Cái này là sai tiêu đề rồi nè bạn ơi :D
Không phải sai tiền tố nha.
Còn về việc từ chối giải quyết và quyết định giải quyết sẽ có rất nhiều thành viên BQT làm nhé không chỉ mình bên Cộng đồng.

jeanne yuki

Banned
Banned
Thành viên
22 Tháng mười 2018
415
751
86
18
Nghệ An
thcs quynh hong
Vậy cho mình hỏi sai tiền tố là sao vậy. Trong trường hợp nao thì gọi là sai tiền tố

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
Vậy cho mình hỏi sai tiền tố là sao vậy. Trong trường hợp nao thì gọi là sai tiền tố
Ví dụ bạn đăng nội dung hỏi bài toán mà lại đăng với tiền tố Hóa chẳng hạn, khi đó sẽ là sai tiền tố

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
bạn lưu ý giữa Tiêu đề và tiền tố nha
GIải quyết vi phạm có lẽ là do bạn báo cáo nhầm gì đó nên BQT mới không giải quyết

Shirayuki_Zen

Học sinh chăm học
Thành viên
6 Tháng mười hai 2018
762
835
121
19
Hà Nội
Trung học cơ sở Vân Nam
cái này trong nội quy diễn đàn có nhắc về vấn đề này đó bạn
https://diendan.hocmai.vn/threads/noi-quy-dien-dan-hocmai-hmforum.607506/
mình nhớ không nhầm là không được đăng các bài viết có tiêu đề như: ''giúp em với'', ''help me!''...........

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
Bạn có thể cho mình xem cái thông báo mà BQT gửi lại không?

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
Chỉ cần bạn đăng bài đúng box thì tiền tố sẽ tự động đúng :vv Ngắn gọn vậy thôi :vv

Top Bottom