Thầy Phạm Ngọc Sơn chúc mừng các em

H

hocmai.phamngocson

Last edited by a moderator:
Q

quangvu321

em cảm ơn thầy nhưng em và một số bạn không hài lòng lắm về các khoá giảng dạy của thầy ạ!

L

lion5893

Đề tự luyện số 19 là thầy lấy từ đề thi thử của trường amsterdam có chỉnh sửa 1 chút..
có lẽ thầy cũng tham khảo đáp án trên mạng... nhưng em không phục. em xin chỉ ra 5 lỗi sai :

Câu 32: Đáp án thầy đưa ra là 12 phản ứng.
đáp án của em là 10 phản ứng:

Câu 24: đáp án của thầy là 2
đáp án của em là chỉ có 1 chất là CO2
Câu 21:đáp án của thầy đưa ra là 3 nhận định đúng. chỉ có nhận định thứ 3 là sai.
đáp án của em số nhận định đúng chỉ có 1.
1) sai vì phải nói là khử oxit sắt chứ không phải khử sắt. Bản thân sắt đã có tính khử.
2) sai vi phải nói là oxihoa các tạp chất có trong gang chứ không phải khử các tạp chất có trong gang
3) sai vì [TEX]Fe^{2+} [/TEX] không chỉ có mỗi tính khử
Câu 16:Đáp án của thầy là 3 trường hợp tạo kết tủa là [TEX]ZnCl_2, FeCl_2, FeCl_3 + H_2S[/TEX]
đáp án của em là chỉ có 1 trường hợp đó là [TEX]FeCl_3 [/TEX] bới [TEX]ZnCl_2, FeCl_2[/TEX] không tác dụng được với [TEX]H_2S[/TEX] tạo kết tủa. vì ZnS và FeS sinh ra sẽ tác dụng với HCl.
Câu 11: thầy đưa ra chỉ có 7 đồng phân
em đưa ra 9 đồng phân:

đây là góp ý của em, em nghĩ 30 câu mà có đến 5 lỗi sai là nhiều.. có gì sai xót em mong nhận được ý kiến..

thầy bảo soạn 1 đề khó thì dễ... nên em nghĩ từ đề số 10 trở đi thầy nên cho khó hơn 1 chút như đề số 20 chẳng hạn.. chứ làm đến đề số 17 rồi vẫn thấy nhạt quá chỉ có 1,2 câu đặc biệt... em k0 dám bảo vốn bài tập của thầy ít nhưng em thấy 1 số đề sau như đề 18, 20 lại có câu trùng với 1, 2 câu đặc biệt của các đề trước..

Last edited by a moderator:
Top Bottom