Thầy ơi,trả lời giúp em câu hỏi này!

L

l0ve_candy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thầy ơi cho em hỏi về các câu dao động cơ trong đề thi đại học đặc biệt là các dạng câu về con lắc lò xo.Em thấy các câu đó rất khó vậy làm sao để có cách giải quyết cho dạng bài tập này.Mong thầy hướng dẫn em cách giải những dạng bài tập này và đưa ra cho em một số dạng thường gặp phải.

H

hocmai.vatli

Thầy ơi cho em hỏi về các câu dao động cơ trong đề thi đại học đặc biệt là các dạng câu về con lắc lò xo.Em thấy các câu đó rất khó vậy làm sao để có cách giải quyết cho dạng bài tập này.Mong thầy hướng dẫn em cách giải những dạng bài tập này và đưa ra cho em một số dạng thường gặp phải.
Chào em.
Trong phần dao động cơ này, con lắc lò xo là một trong những phần quan trong. Để nói một vài câu không thể hết được mà là quá trình mình học tập, mỗi dạng đều có một cách giải khác nhau và có phương pháp giải rồi cần phải có ví dụ minh học mới dễ hiểu được. Vậy em có thể thấy trong khóa LTĐB, hay khóa LTĐH các thầy ở hocmai đều nói đầy đủ và rất rõ ràng các dạng đó. Ngoài ra em có thể thao khảo một số sách viết sẵn chuyên đề dao động điều hòa để hiểu rõ hơn vấn đề này.
Chúc em học tập tốt.

Top Bottom