thầy ơi!câu 16 thầy nhầm thì phải

H

hocmai.hoahoc

Cụ thể là bài nào em! Em đưa nội dung lên diễn đàn thầy giải đáp cho

H

hoahongvosac

Dạ.Đầu bài thầy cho là biết thứ tự của các cặp 0xh khử trong dãy điện h0a được sắp xếp theo chiều tăng dần tính 0xh của các i0n la bạc cộng trên bạc, sắt 3 cộng trên sắt 2 cộng,đồng 2 cộng trên đồng ,sắt 2 cộng trên sắt.Cặp chất nào sau không xảy ra phản ứng a, bạc cộng và sắt 2 cộng.
bạc cộng và đồng, đồng và sắt 3 cộng,đồng 2 cộng và sắt 2 cộng
Theo em phải là xếp thao chiều giảm dần chứ ạ.Em không tìm thấy cách viết công thức đành phải viết vậy.hì.Nhân thể thầy giải giúp em bài này nữa nhé.Có 2 ét te đồng phân đều no đơn chức để xà phòng hóa 22,2g hỗn hợp 2 ét te trên phải dùng hết 12g Na0H nguyên chất các muối sinh ra sau khi xà phòng hóa được sấy khan được 20,49g hao hụt 6%.hiệu suất bằng 100%.xác định 2 ét te trên.

Y

youboykute93

Ôi, Mình... nhé. Hì.
+)Câu đầu bạn hỏi thì bạn coi lại trong dãy điện hóa của bảng tuần hoàn là ra ngay thôi mà. ý cuối cùng đó bạn: Cu2+ Và Fe2+. Nó không tuân theo quy tắc Anphal thì phải. mình chưa học nhưng mà rõ ràng nó chỉ có thể là sản phẩm của Fe3+ và Cu thôi. Còn được sắp xếp theo chiêu tăng dần là đúng rồi mà bạn.Tính Oxh tăng dẫn=> tính khủ của nó giảm hay là "nó khó nhường electron" Chính vì vậy nó khó tham gia các phản ứng hóa học. Bạn có thể thấy Ag có T/d với O2 Ở ĐK thường đâu và khi đốt đâu.
+)Câu thứ 2 Đợi ý kiến của thầy vậy. hix

Y

youboykute93

Ôi, Mình... nhé. Hì.
+)Câu đầu bạn hỏi thì bạn coi lại trong dãy điện hóa của bảng tuần hoàn là ra ngay thôi mà. ý cuối cùng đó bạn: Cu2+ Và Fe2+. Nó không tuân theo quy tắc Anphal thì phải. mình chưa học nhưng mà rõ ràng nó chỉ có thể là sản phẩm của Fe3+ và Cu thôi. Còn được sắp xếp theo chiêu tăng dần là đúng rồi mà bạn.Tính Oxh tăng dẫn=> tính khủ của nó giảm hay là "nó khó nhường electron" Chính vì vậy nó khó tham gia các phản ứng hóa học. Bạn có thể thấy Ag có T/d với O2 Ở ĐK thường đâu và khi đốt đâu.
+)Câu thứ 2 Đợi ý kiến của thầy vậy. hix

H

hocmai.hoahoc

Đúng rồi em!
Thứ tự giảm dần số oxi hóa là
Ag+<Fe3+<Cu2+<Fe2+
Phản ứng ko xảy ra là Cu2+ +Fe2+ -->
Không phản ứng
Vì Fe3+ mạnh hơn Cu2+
Bài 2. Có 2 ét te đồng phân đều no đơn chức để xà phòng hóa 22,2g hỗn hợp 2 ét te trên phải dùng hết 12g Na0H nguyên chất các muối sinh ra sau khi xà phòng hóa được sấy khan được 20,49g hao hụt 6%.hiệu suất bằng 100%.xác định 2 ét te trên.
Theo bài ta có số mol NaOH = 0,3 mol => Số mol este = 0,3 mol => M = 74
Vậy 2 este đó có cùng công thức phân tử là C3H6O2
Khối lượng muối thu được là: 20,49*100/94= 21,8 gam => M muối = 72,6
RCOOR' +NaOH --> RCOONa + R'OH
=> RCOONa = 72,6 => R = 5,6
=> Có một este là HCOOC2H5 và một este là CH3COOCH3

Top Bottom